kdelibs4 - en to vi translation catalogue (218 entries)

en: %1 (built against %2)
vi: %1 (xây trên %2)

[ctx: %1 is the number of ambiguous shortcut clashes (hidden)]
en: The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcut.
    Do you want to assign an empty shortcut to this action?
    %3 | The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcuts.
    Do you want to assign an empty shortcut to these actions?
    %3
vi[0]: Phím tắt "%2" nhập nhằng với (các) phím tắt sau.
    Bạn có muốn gán một phím tắt rỗng cho (các) hành động này?
    %3

[ctx: %1 is the number of conflicts]
en: Shortcut Conflict | Shortcut Conflicts
vi[0]: Xung đột phím tắt

[ctx: %1 is the number of conflicts (hidden), %2 is the key sequence of the shortcut that is problematic]
en: The shortcut '%2' conflicts with the following key combination:
     | The shortcut '%2' conflicts with the following key combinations:
vi[0]: Phím tắt '%2' xung đột với các tổ hợp phím sau:

[ctx: %1 is the number of shortcuts with which there is a conflict]
en: Conflict with Registered Global Shortcut | Conflict with Registered Global Shortcuts
vi[0]: Xung đột với các phím tắt toàn cục đã được đăng kí

en: &Bookmarks
vi: &Dấu nhớ

en: &Edit
vi: &Sửa

en: &File
vi: &Tệp

en: &Game
vi: Trò c&hơi

en: &Go
vi: Đ&i

en: &Help
vi: Trợ &giúp

en: &Settings
vi: Thiết &lập

en: &Toolbar:
vi: &Thanh công cụ:

en: &Tools
vi: &Công cụ

en: &View
vi: &Xem

en: --- expanding spacer ---
vi: --- khoảng trống mở rộng ---

en: --- separator ---
vi: --- phần phân cách ---

en: <Merge %1>
vi: <Hợp %1>

en: <Merge>
vi: <Hợp>

en: <h2>Accelerators added (just for your info)</h2>
vi: <h2>Nút tăng tốc đã thêm (chỉ để bạn biết)</h2>

en: <h2>Accelerators changed</h2>
vi: <h2>Nút tăng tốc đã thay đổi</h2>

en: <h2>Accelerators removed</h2>
vi: <h2>Nút tăng tốc đã bị bỏ</h2>

en: <html><b>KDE</b> is a world-wide community of software engineers, artists, writers, translators and creators who are committed to <a href="%1">Free Software</a> development. KDE produces the Plasma desktop environment, hundreds of applications, and the many software libraries that support them.<br /><br />KDE is a cooperative enterprise: no single entity controls its direction or products. Instead, we work together to achieve the common goal of building the world's finest Free Software. Everyone is welcome to <a href="%2">join and contribute</a> to KDE, including you.<br /><br />Visit <a href="%3">%3</a> for more information about the KDE community and the software we produce.</html>
vi: <html><b>KDE</b> là một cộng đồng toàn cầu của các kĩ sư phần mềm, nghệ sĩ, nhà văn, nhà biên dịch và người sáng tạo, những người tận tâm với sự phát triển <a href="%1">Phần mềm Tự do</a>. KDE tạo ra môi trường bàn làm việc Plasma, hàng trăm ứng dụng, và nhiều thư viện phần mềm hỗ trợ chúng.<br /> <br />KDE là một doanh nghiệp mang tính hợp tác: không có một cá thể nào điều khiển phương hướng hoặc các sản phẩm của nó. Thay vào đó, chúng tôi làm việc cùng nhau để đạt đến mục tiêu chung là xây dựng Phần mềm Tự do tốt nhất thế giới. Mọi người đều được hoan nghênh <a href="%2">tham gia và đóng góp</a> vào KDE, kể cả bạn.<br /><br />Xem <a href="%3">%3</a> để biết thêm thông tin về cộng đồng KDE và phần mềm chúng tôi tạo ra.</html>

en: <html><font size="5">KDE - Be Free!</font></html>
vi: <html><font size="5">KDE - Tự do đi!</font></html>

en: <html>KDE software is and will always be available free of charge, however creating it is not free.<br /><br />To support development the KDE community has formed the KDE e.V., a non-profit organization legally founded in Germany. KDE e.V. represents the KDE community in legal and financial matters. See <a href="%1">%1</a> for information on KDE e.V.<br /><br />KDE benefits from many kinds of contributions, including financial. We use the funds to reimburse members and others for expenses they incur when contributing. Further funds are used for legal support and organizing conferences and meetings. <br /> <br />We would like to encourage you to support our efforts with a financial donation, using one of the ways described at <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Thank you very much in advance for your support.</html>
vi: <html>Phần mềm KDE đang và sẽ luôn miễn phí, nhưng việc tạo ra nó thì không. <br /><br />Để hỗ trợ việc phát triển, cộng đồng KDE đã tạo ra KDE e.V., một tổ chức phi lợi nhuận được thành lập hợp pháp tại Đức. KDE e.V. đại diện cho cộng đồng KDE trong các vấn đề luật pháp và tài chính. Xem thông tin về KDE e.V. ở <a href="%1">%1</a>.<br /><br />KDE hưởng lợi từ nhiều cách đóng góp, bao gồm cả tài chính. Chúng tôi sử dụng tiền để hoàn trả những phí tổn mà các thành viên và những người khác đã chịu khi họ đóng góp. Tiền còn được dùng để hỗ trợ pháp lí và tổ chức các hội nghị và các cuộc gặp.<br /><br />Chúng tôi mong bạn ủng hộ các cố gắng của chúng tôi với một khoản quyên góp tài chính, bằng một trong các cách được mô tả tại <a href="%2">%2</a>.<br /> <br />Chúng tôi sẽ cám ơn bạn rất nhiều vì sự ủng hộ của bạn.</html>

en: <html>Software can always be improved, and the KDE team is ready to do so. However, you - the user - must tell us when something does not work as expected or could be done better.<br /><br />KDE has a bug tracking system. Visit <a href="%1">%1</a> or use the "Report Bug..." dialog from the "Help" menu to report bugs.<br /><br />If you have a suggestion for improvement then you are welcome to use the bug tracking system to register your wish. Make sure you use the severity called "Wishlist".</html>
vi: <html>Phần mềm luôn có thể được cải thiện, và đội ngũ KDE sẵn sàng làm việc đó. Tuy nhiên, bạn - người dùng - cần nói với chúng tôi khi thứ gì đó hoạt động không như mong đợi hay có thể làm tốt hơn.<br /><br />KDE có một hệ thống theo dõi lỗi. Mở <a href="%1">%1</a> hoặc sử dụng hộp thoại "Báo lỗi..." từ trình đơn "Trợ giúp" để báo lỗi.<br /><br />Nếu bạn có một đề xuất cải thiện thì xin hoan nghênh bạn sử dụng hệ thống theo dõi lỗi để đăng kí nguyện vọng của bạn. Hãy chắc rằng bạn đặt độ quan trọng là "Nguyện vọng".</html>

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the national teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.<br /><br />If you need more information or documentation, then a visit to <a href="%2">%2</a> will provide you with what you need.</html>
vi: <html>Bạn không cần phải là một nhà phát triển phần mềm để trở thành một thành viên của đội ngũ KDE. Bạn có thể tham gia các đội theo quốc gia để dịch các giao diện chương trình. Bạn có thể cung cấp các phần đồ hoạ, chủ đề, âm thanh, và tài liệu được cải thiện. Do bạn quyết!<br /><br />Xem <a href="%1">%1</a> để biết thêm thông tin về các dự án bạn có thể tham gia. <br /><br />Nếu bạn cần thêm thông tin hay tài liệu thì hãy xem <a href="%2">%2</a>.</html>

en: <p>You chose the severity <b>Critical</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>break unrelated software on the system (or the whole system)</li><li>cause serious data loss</li><li>introduce a security hole on the system where the affected package is installed</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
vi: <p>Bạn đã chọn độ quan trọng <b>Nguy cấp</b>. Hãy lưu ý rằng độ quan trọng này chỉ dành cho các lỗi mà:</p><ul><li>làm hỏng phần mềm không liên quan trong hệ thống (hoặc toàn bộ hệ thống)</li><li>gây mất dữ liệu nghiêm trọng</li><li>cho thấy một lỗ hổng an ninh trong hệ thống nơi gói bị ảnh hưởng được cài đặt</li></ul>
    <p>Lỗi bạn đang báo có gây tổn hại nào trong số trên không? Nếu không, vui lòng chọn một độ quan trọng thấp hơn. Xin cảm ơn.</p>

en: <p>You chose the severity <b>Grave</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>make the package in question unusable or mostly so</li><li>cause data loss</li><li>introduce a security hole allowing access to the accounts of users who use the affected package</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
vi: <p>Bạn đã chọn độ quan trọng <b>Nghiêm trọng</b>. Hãy lưu ý rằng độ quan trọng này chỉ dành cho các lỗi mà:</p><ul><li>làm cho gói đang bị nghi vấn không thể hoặc hầu như không thể sử dụng được</li><li>gây mất dữ liệu</li><li>cho thấy một lỗ hổng an ninh cho phép truy cập vào danh khoản của những người dùng sử dụng gói bị ảnh hưởng</li></ul>
    <p>Lỗi bạn đang báo có gây tổn hại nào trong số trên không? Nếu không, vui lòng chọn một độ quan trọng thấp hơn. Xin cảm ơn.</p>

en: <qt>The '%1' key combination is already used by the <b>%2</b> action.<br>Please select a different one.</qt>
vi: <qt>Tổ hợp phím '%1' đã được dùng bởi hành động <b>%2</b>.<br />Vui lòng chọn tổ hợp phím khác.</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="%1">%2</a>.</qt>
vi: <qt>Để gửi một bản báo lỗi, bấm vào nút bên dưới. Việc này sẽ mở một cửa sổ trình duyệt web ở <a href="%1">%2</a>.</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="https://bugs.kde.org">https://bugs.kde.org</a> where you will find a form to fill in. The information displayed above will be transferred to that server.</qt>
vi: <qt>Để gửi một bản báo lỗi, bấm vào nút bên dưới. Việc này sẽ mở một cửa sổ trình duyệt web ở <a href="https://bugs.kde.org">https://bugs.kde.org</a> mà bạn sẽ thấy một đơn để điền vào. Thông tin hiển thị ở trên kia sẽ được truyền đến máy chủ đó.</qt>

[ctx: @action:button]
en: &Launch Bug Report Wizard
vi: &Khởi chạy trình hướng dẫn báo lỗi

[ctx: @action:button]
en: &Send
vi: &Gửi

[ctx: @action:button]
en: &Submit Bug Report
vi: Gửi bản &báo lỗi

[ctx: @action:button]
en: Add Fallback Language
vi: Thêm ngôn ngữ thoái lui

[ctx: @action:button]
en: Change &Icon...
vi: Đổi &biểu tượng...

[ctx: @action:button]
en: Change Te&xt...
vi: Đổi &chữ...

[ctx: @action:button]
en: Configure Email...
vi: Cấu hình thư...

[ctx: @action:button]
en: Delete
vi: Xoá

[ctx: @action:button]
en: More Actions
vi: Các hành động khác

[ctx: @action:button]
en: New...
vi: Tạo...

[ctx: @action:button]
en: Reassign
vi: Gán lại

[ctx: @action:button]
en: Remove
vi: Bỏ

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure Shortcut...
vi: Cấu hình phím tắt...

[ctx: @action:inmenu]
en: Export Scheme...
vi: Xuất khẩu quy hoạch...

[ctx: @action:inmenu]
en: Import Scheme...
vi: Nhập khẩu quy hoạch...

[ctx: @action:inmenu]
en: Save shortcuts to scheme
vi: Lưu các phím tắt thành quy hoạch

[ctx: @info:tooltip]
en: <small><font color="%1">Press <b>Shift</b> for more Info.</font></small>
vi: <small><font color="%1">Nhấn <b>Shift</b> để có thêm thông tin.</font></small>

[ctx: @info:tooltip]
en: Adds one more language which will be used if other translations do not contain a proper translation.
vi: Thêm một ngôn ngữ nữa để dùng nếu các phần dịch ở các ngôn ngữ khác không có một bản dịch đúng đắn.

[ctx: @info:tooltip]
en: Click on the button, then enter the shortcut like you would in the program.
    Example for Ctrl+A: hold the Ctrl key and press A.
vi: Bấm nút, rồi nhập phím tắt như cách bạn sẽ làm trong chương trình.
    Ví dụ cho Ctrl+A: giữ phím Ctrl và nhấn A.

[ctx: @info:tooltip]
en: Send bug report.
vi: Gửi bản báo lỗi.

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the language which will be used if any previous languages do not contain a proper translation.
vi: Đây là ngôn ngữ sẽ được dùng nếu các ngôn ngữ trước nó đều không chứa một bản dịch đúng đắn.

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the main application language which will be used first, before any other languages.
vi: Đây là ngôn ngữ chính của ứng dụng, sẽ được dùng đầu tiên, trước bất kì ngôn ngữ nào khác.

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit components's homepage
    %1
vi: Xem trang nhà của các thành phần
    %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit contributor's homepage
    %1
vi: Xem trang nhà của người đóng góp
    %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit contributor's profile on %1
    %2
vi: Xem hồ sơ của người đóng góp ở %1
    %2

[ctx: @info:tooltip Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
    %1
vi: Gửi thư cho người đóng góp
    %1

[ctx: @info:tooltip keep short]
en: %1<br/><small><font color="%2">Press <b>Shift</b> for more.</font></small>
vi: %1<br/><small><font color="%2">Nhấn <b>Shift</b> để xem thêm.</font></small>

[ctx: @info:whatsthis]
en: Send this bug report to %1.
vi: Gửi bản báo lỗi này đến %1.

[ctx: @item:inmenu]
en: Icons Only
vi: Chỉ biểu tượng

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Alongside Icons
vi: Chữ cạnh biểu tượng

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Only
vi: Chỉ chữ

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Under Icons
vi: Chữ dưới biểu tượng

[ctx: @item:inmenu Icon size]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: @option:check]
en: &Hide text when toolbar shows text alongside icons
vi: Ẩn &chữ khi thanh công cụ hiện chữ cạnh biểu tượng

[ctx: @option:check]
en: Disable automatic checking
vi: Tắt kiểm tra tự động

[ctx: @option:radio]
en: Custom:
vi: Tự chọn:

[ctx: @option:radio]
en: Default:
vi: Mặc định:

[ctx: @title:group]
en: Se&verity
vi: Độ &quan trọng

[ctx: @title:group]
en: Shortcut Schemes
vi: Quy hoạch phím tắt

[ctx: @title:menu]
en: Show Text
vi: Hiện chữ

[ctx: @title:menu]
en: Toolbar Settings
vi: Thiết lập thanh công cụ

[ctx: @title:menu Game move]
en: &Move
vi: Nướ&c đi

[ctx: @title:tab]
en: &Join KDE
vi: &Tham gia KDE

[ctx: @title:tab]
en: &Report Bugs or Wishes
vi: &Báo lỗi hay nguyện vọng

[ctx: @title:tab]
en: &Support KDE
vi: Ủn&g hộ KDE

[ctx: @title:tab]
en: About
vi: Thông tin

[ctx: @title:tab]
en: Author | Authors
vi[0]: Tác giả

[ctx: @title:tab]
en: Components
vi: Thành phần

[ctx: @title:tab]
en: Thanks To
vi: Cảm ơn

[ctx: @title:tab]
en: Translation
vi: Biên dịch

[ctx: @title:tab About KDE]
en: &About
vi: Thôn&g tin

[ctx: @title:window]
en: About %1
vi: Về %1

[ctx: @title:window]
en: About KDE
vi: Về KDE

[ctx: @title:window]
en: Ambiguous shortcut detected
vi: Đã phát hiện phím tắt nhập nhằng

[ctx: @title:window]
en: Application Language Changed
vi: Đã thay đổi ngôn ngữ ứng dụng

[ctx: @title:window]
en: Change Text
vi: Đổi chữ

[ctx: @title:window]
en: Close Message
vi: Đóng thông điệp

[ctx: @title:window]
en: Configure Keyboard Shortcuts
vi: Cấu hình phím tắt

[ctx: @title:window]
en: Configure Language
vi: Cấu hình ngôn ngữ

[ctx: @title:window]
en: Configure Toolbars
vi: Cấu hình thanh công cụ

[ctx: @title:window]
en: Conflict with Standard Application Shortcut
vi: Xung đột với phím tắt ứng dụng tiêu chuẩn

[ctx: @title:window]
en: Dr. Klash' Accelerator Diagnosis
vi: Chẩn đoán của bác sĩ Klash về nút tăng tốc

[ctx: @title:window]
en: Export Shortcuts
vi: Xuất khẩu phím tắt

[ctx: @title:window]
en: Import Shortcuts
vi: Nhập khẩu phím tắt

[ctx: @title:window]
en: License Agreement
vi: Thoả thuận cấp phép

[ctx: @title:window]
en: Name for New Scheme
vi: Tên cho quy hoạch mới

[ctx: @title:window]
en: Shortcut conflict
vi: Xung đột phím tắt

[ctx: @title:window]
en: Submit Bug Report
vi: Gửi bản báo lỗi

en: A scheme with this name already exists.
vi: Một quy hoạch với tên này đã tồn tại.

en: A&vailable actions:
vi: Hành động &khả dụng:

en: About %1
vi: Về %1

en: Action
vi: Hành động

en: Action Name
vi: Tên hành động

[ctx: Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
vi: Gửi thư cho người đóng góp

en: ActionList: %1
vi: Danh sách hành động: %1

en: Add to Toolbar
vi: Thêm vào thanh công cụ

en: Alternate
vi: Thay thế

en: Alternate:
vi: Thay thế:

en: Ambiguous Shortcuts
vi: Phím tắt nhập nhằng

en: Application Language Changed
vi: Đã thay đổi ngôn ngữ ứng dụng

en: Application:
vi: Ứng dụng:

en: Bug report sent, thank you for your input.
vi: Đã gửi bản báo lỗi, cảm ơn vì thông tin của bạn.

en: Change Icon
vi: Đổi biểu tượng

en: Close and discard
    edited message?
vi: Đóng và loại bỏ
    thông điệp đã soạn?

en: Connection timed out.
vi: Kết nối đã hết giờ.

en: Curr&ent actions:
vi: Hành động &hiện tại:

en: Current scheme:
vi: Quy hoạch hiện tại:

en: Description
vi: Mô tả

en: Do you really want to delete the scheme %1?
    Note that this will not remove any system wide shortcut schemes.
vi: Bạn có thật sự muốn xoá quy hoạch %1?
    Lưu ý rằng việc này sẽ không xoá bất kì quy hoạch phím tắt toàn hệ thống nào.

en: Do you really want to reset all toolbars of this application to their default? The changes will be applied immediately.
vi: Bạn có thật sự muốn đặt lại tất cả các thanh công cụ của ứng dụng này về mặc định của chúng? Các thay đổi sẽ được áp dụng ngay.

[ctx: Email receiver address]
en: To:
vi: Đến:

[ctx: Email sender address]
en: From:
vi: Từ:

en: Enabling this will fetch images from an online location
vi: Chọn ô này thì ảnh sẽ được tìm nạp về từ một địa điểm trực tuyến

en: Enter the text (in English if possible) that you wish to submit for the bug report.
    If you press "Send", a mail message will be sent to the maintainer of this program.
vi: Nhập đoạn văn (bằng tiếng Anh nếu có thể) bạn muốn gửi trong bản báo lỗi.
    Khi bạn nhấn "Gửi", một thông điệp bằng thư sẽ được gửi đến bảo trì viên của chương trình này.

en: Error connecting to server.
vi: Lỗi khi kết nối với máy chủ.

en: Error saving the shortcut scheme.
vi: Lỗi khi lưu quy hoạch phím tắt.

en: Fallback language:
vi: Ngôn ngữ thoái lui:

en: Filter
vi: Lọc

en: Find Action…
vi: Tìm hành động…

en: Global
vi: Toàn cục

en: Global Alternate
vi: Thay thế toàn cục

en: Global alternate:
vi: Thay thế toàn cục:

en: Global:
vi: Toàn cục:

en: Here you can see a list of key bindings, i.e. associations between actions (e.g. 'Copy') shown in the left column and keys or combination of keys (e.g. Ctrl+V) shown in the right column.
vi: Ở đây bạn có thể thấy một danh sách các kết buộc phím, tức là những liên kết giữa các hành động (vd. 'Chép') được hiển thị trong cột bên trái và các phím hay các tổ hợp phím (vd. Ctrl+C) được hiển thị trong cột bên phải.

en: Huge (%1x%2)
vi: Rất lớn (%1x%2)

en: Icon Size
vi: Cỡ biểu tượng

en: Icon te&xt:
vi: Chữ của biểu &tượng:

en: KDE Frameworks
vi: Các Kết cấu KDE

en: Large (%1x%2)
vi: Lớn (%1x%2)

en: License: %1
vi: Giấy phép: %1

en: Lock Toolbar Positions
vi: Khoá vị trí thanh công cụ

en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

en: Main:
vi: Chính:

en: Manage &Schemes
vi: Quản lí các &quy hoạch

en: Medium (%1x%2)
vi: Vừa (%1x%2)

en: Mouse Button Gesture
vi: Động tác nút chuột

en: Mouse Shape Gesture
vi: Động tác hình chuột

en: Name for new scheme:
vi: Tên cho quy hoạch mới:

en: New Scheme
vi: Quy hoạch mới

en: New Text
vi: Chữ mới

[ctx: No shortcut defined]
en: None
vi: Không

en: No text
vi: Không chữ

en: Not connected.
vi: Không được kết nối.

en: OS:
vi: HĐH:

en: Old Text
vi: Chữ cũ

en: Please choose the language which should be used for this application:
vi: Vui lòng chọn ngôn ngữ để dùng cho ứng dụng này:

en: Primary language:
vi: Ngôn ngữ chính:

en: Redo
vi: Làm lại

[ctx: Reference to email address]
en: Please report bugs to %1.
vi: Vui lòng báo lỗi đến %1.

[ctx: Reference to website]
en: Please use %1 to report bugs.
vi: Vui lòng sử dụng %1 để báo lỗi.

en: Reserved Shortcut
vi: Phím tắt được đặt trước

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset Toolbars
vi: Đặt lại thanh công cụ

en: S&ubject:
vi: &Chủ đề:

en: Search interactively for shortcut names (e.g. Copy) or combination of keys (e.g. Ctrl+C) by typing them here.
vi: Tìm một cách có tương tác các tên phím tắt (vd. Chép) hoặc tổ hợp phím (vd. Ctrl+C) bằng cách gõ chúng vào đây.

en: Sends a bug report by email.
vi: Gửi một bản báo lỗi bằng thư điện tử.

en: Server said: "%1"
vi: Máy chủ nói: "%1"

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Shortcut '%1' for action '%2'
vi: Phím tắt '%1' cho hành động '%2'

en: Shortcut '%1' in Application '%2' for action '%3'
vi: Phím tắt '%1' trong ứng dụng '%2' cho hành động '%3'

en: Shortcut scheme successfully saved.
vi: Lưu quy hoạch phím tắt thành công.

en: Shortcuts
vi: Lối tắt

en: Shortcuts (*.shortcuts)
vi: Phím tắt (*.shortcuts)

en: Show author photos
vi: Hiện ảnh của tác giả

en: Small (%1x%2)
vi: Nhỏ (%1x%2)

en: Submit Bug Report
vi: Gửi bản báo lỗi

en: Text Position
vi: Vị trí chữ

en: The '%1' key combination is also used for the standard action "%2" that some applications use.
    Do you really want to use it as a global shortcut as well?
vi: Tổ hợp phím '%1' cũng được dùng cho hành động tiêu chuẩn "%2" mà một số ứng dụng sử dụng.
    Bạn có thật sự muốn cũng dùng nó như một phím tắt toàn cục?

en: The <em>%1</em> windowing system
vi: Hệ thống cửa sổ <em>%1</em>

en: The F12 key is reserved on Windows, so cannot be used for a global shortcut.
    Please choose another one.
vi: Phím F12 được đặt trước trên Windows, nên không thể dùng cho một phím tắt toàn cục được.
    Vui lòng chọn một phím khác.

en: The application for which you wish to submit a bug report - if incorrect, please use the Report Bug menu item of the correct application
vi: Ứng dụng có lỗi mà bạn muốn báo - nếu không đúng, vui lòng dùng mục trình đơn "Báo lỗi" trong ứng dụng đúng

en: The current shortcut scheme is modified. Save before switching to the new one?
vi: Quy hoạch phím tắt hiện tại đã bị chỉnh sửa. Lưu trước khi chuyển sang cái mới?

en: The email address this bug report is sent to.
vi: Địa chỉ thư mà bản báo lỗi này được gửi đến.

en: The email address to send the bug report to.
vi: Địa chỉ thư để gửi bản báo lỗi đến.

en: The key sequence '%1' is ambiguous. Use 'Configure Keyboard Shortcuts'
    from the 'Settings' menu to solve the ambiguity.
    No action will be triggered.
vi: Chuỗi phím '%1' bị nhập nhằng. Dùng 'Cấu hình phím tắt'
    ở trình đơn 'Thiết lập' để giải quyết sự nhập nhằng này.
    Sẽ không thực hiện hành động nào cả.

en: The language for this application has been changed. The change will take effect the next time the application is started.
vi: Ngôn ngữ cho ứng dụng này đã bị thay đổi. Thay đổi sẽ có tác dụng vào lần tiếp theo ứng dụng này được chạy.

[ctx: The second arg is 'kde-cli-tools' which is the package that contains kcmshell5 (the first arg)]
en: Could not find <application>%1</application> executable (usually it's part of the "%2" package).
vi: Không tìm được tệp thực thi <application>%1</application> (thường thì nó nằm trong gói "%2").

en: The subject line of the email.
vi: Dòng chủ đề của thư.

en: The version of this application - please make sure that no newer version is available before sending a bug report
vi: Phiên bản của ứng dụng này - trước khi gửi bản báo lỗi, vui lòng kiểm tra rằng chưa có phiên bản nào mới hơn

en: There are two actions (%1, %2) that want to use the same shortcut (%3). This is most probably a bug. Please report it in <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>
vi: Có hai hành động (%1, %2) muốn dùng cùng một phím tắt (%3). Việc này gần như chắc chắn là một lỗi. Vui lòng báo lỗi ở <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>

en: This element will be replaced with all the elements of an embedded component.
vi: Phần tử này sẽ được thay bằng tất cả các phần tử của một thành phần nhúng.

en: This is a dynamic list of actions. You can move it, but if you remove it you will not be able to re-add it.
vi: Đây là một danh sách động của các hành động. Bạn có thể di chuyển nó, nhưng nếu bỏ nó đi thì bạn sẽ không thể thêm lại được.

en: Time out waiting for server interaction.
vi: Hết giờ khi chờ tương tác của máy chủ.

[ctx: Toolbar orientation]
en: Orientation
vi: Hướng

en: Toolbars Shown
vi: Hiện thanh công cụ

en: Unable to send the bug report.
    Please submit a bug report manually....
    See https://bugs.kde.org/ for instructions.
vi: Không thể gửi bản báo lỗi này.
    Vui lòng gửi một bản báo lỗi theo cách thủ công...
    Xem hướng dẫn ở https://bugs.kde.org/.

en: Undo
vi: Đảo ngược

en: Version %1
vi: Phiên bản %1

[ctx: Version version-number]
en: Version %1
vi: Phiên bản %1

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Visit component's homepage
vi: Xem trang nhà của thành phần

en: Visit contributor's homepage
vi: Xem trang nhà của người đóng góp

[ctx: What the user inputs now will be taken as the new shortcut]
en: Input
vi: Nhập

en: You must specify both a subject and a description before the report can be sent.
vi: Bạn phải ghi rõ cả chủ đề lẫn mô tả trước khi bản báo lỗi có thể gửi đi được.

en: Your email address. If incorrect, use the Configure Email button to change it
vi: Địa chỉ thư của bạn. Nếu không đúng, dùng nút "Cấu hình thư" để thay đổi.

[ctx: bug severity]
en: Critical
vi: Nguy cấp

[ctx: bug severity]
en: Grave
vi: Nghiêm trọng

[ctx: bug severity]
en: Normal
vi: Thường

[ctx: bug severity]
en: Translation
vi: Biên dịch

[ctx: bug severity]
en: Wishlist
vi: Nguyện vọng

[ctx: header for an applications shortcut list]
en: Shortcuts for %1
vi: Lối tắt cho %1

en: no version set (programmer error)
vi: chưa đặt phiên bản (lỗi lập trình viên)

[ctx: toolbar position string]
en: Bottom
vi: Dưới

[ctx: toolbar position string]
en: Left
vi: Trái

[ctx: toolbar position string]
en: Right
vi: Phải

[ctx: toolbar position string]
en: Top
vi: Trên
