kaccess - en to th translation catalogue (70 entries)

en: &When a gesture was used:
th: เมื่อใช้&การพิมพ์แป้นพิมพ์:

en: (c) 2000, Matthias Hoelzer-Kluepfel
th: สงวนลิขสิทธิ์ (c) 2000, Matthias Hoelzer-Kluepfel

en: An application has requested to change these settings, or you used a combination of several keyboard gestures.
th: โปรแกรมได้ทำการร้องขอให้เปลี่ยนค่าที่ตั้งเหล่านี้ หรือ คุณได้ใช้การพิมพ์แป้นพิมพ์ควบคุมหลายแบบรวมกัน

en: An application has requested to change these settings.
th: โปรแกรมทำการร้องขอให้เปลี่ยนค่าที่ตั้งเหล่านี้

en: An application has requested to change this setting.
th: โปรแกรมได้ร้องขอให้เปลี่ยนค่าที่กำหนดนี้

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Bounce keys
th: การกดปุ่มพิมพ์รัว

en: Bounce keys has been disabled.
th: ปิดการใช้งานการรัวปุ่มพิมพ์แล้ว

en: Bounce keys has been enabled. From now on, each key will be blocked for a certain length of time after it was used.
th: เปิดการใช้งานการรัวปุ่มพิมพ์แล้ว จากนี้ต่อไป แต่ละปุ่มจะถูกห้ามใช้งานชั่วระยะหนึ่งหลังจากเพิ่งกด

en: Change Settings Without Asking
th: เปลี่ยนการค่าที่ตั้งโดยไม่ต้องถาม

en: Deactivate All AccessX Features & Gestures
th: ปิดการใช้งานคุณสมบัติ และการกดแป้นพิมพ์ของ AccessX ทั้งหมด

en: Do you really want to activate "%1" and "%2" and to deactivate "%3"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1" และ "%2" และปิดการทำงานของ "%3" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1" and "%2"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1" และ "%2" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2" and "%3"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1" และปิดการทำงานของ "%2" และ "%3" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2", "%3" and "%4"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1" และปิดการทำงานของ "%2", "%3" และ "%4" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1" and to deactivate "%2"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1"และปิดการทำงานของ "%2" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1", "%2" and "%3" and to deactivate "%4"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1", "%2" และ "%3" และปิดการทำงานของ "%4" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1", "%2" and "%3"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1", "%2" และ "%3" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1", "%2", "%3" and "%4"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1", "%2", "%3" และ "%4" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1", and "%2" and to deactivate "%3" and "%4"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1" และ "%2" และปิดการทำงานของ "%3" และ "%4" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to activate "%1"?
th: คุณต้องการจะเปิดใช้งาน "%1" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to deactivate "%1" and "%2"?
th: คุณต้องการจะปิดการทำงาน "%1" และ "%2" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to deactivate "%1", "%2" and "%3"?
th: คุณต้องการจะปิดการทำงาน "%1", "%2" และ "%3" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to deactivate "%1", "%2", "%3" and "%4"?
th: คุณต้องการจะปิดการทำงาน "%1", "%2", "%3" และ "%4" จริงหรือไม่ ?

en: Do you really want to deactivate "%1"?
th: คุณต้องการจะปิดการทำงาน "%1" จริงหรือไม่ ?

en: Mouse keys
th: การจำลองเมาส์ด้วยแป้นพิมพ์

en: Mouse keys has been disabled.
th: ปิดการใช้งานการจำลองเมาส์ด้วยแป้นพิมพ์แล้ว

en: Mouse keys has been enabled. From now on, you can use the number pad of your keyboard in order to control the mouse.
th: เปิดการใช้งานการจำลองเมาส์ด้วยแป้นพิมพ์แล้ว จากนี้ต่อไปคุณสามารถใช้แผงปุ่มตัวเลขในการควบคุมตัวชี้เมาส์ได้

en: Show This Confirmation Dialog
th: แสดงกล่องยืนยันนี้

en: Slow keys
th: การกดปุ่มพิมพ์ช้า

en: Slow keys has been disabled.
th: ปิดการใช้งานการกดปุ่มพิมพ์ช้าแล้ว

en: Slow keys has been enabled. From now on, you need to press each key for a certain length of time before it gets accepted.
th: เปิดการใช้งานการกดปุ่มพิมพ์ช้าแล้ว จากนี้ต่อไป คุณจำเป็นต้องกดแต่ละแป้นค้างไว้ระยะหนึ่งก่อน จึงจะมีการรับค่าปุ่มพิมพ์

en: Sticky keys
th: การกดปุ่มพิมพ์ค้าง

en: Sticky keys has been disabled.
th: ปิดการใช้งานการกดปุ่มพิมพ์ค้างแล้ว

en: Sticky keys has been enabled. From now on, modifier keys will stay latched after you have released them.
th: เปิดการใช้งานการกดปุ่มพิมพ์ค้างแล้ว จากนี้ต่อไป ปุ่มที่ใช้พิมพ์ประกอบกับปุ่มอื่น ๆ จะยังเหมือนถูกกดค้างอยู่ แม้ว่าคุณจะปล่อยปุ่มนั้นๆ แล้วก็ตาม

en: The Alt Graph key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Alt Graph ถูกกดล็อค และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Alt Graph key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Alt Graph อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Alt Graph key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Alt Graph อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Alt key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Alt ถูกกดค้าง และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Alt key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Alt อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Alt key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Alt อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Caps Lock key has been activated.
th: ปุ่ม Caps Lock ถูกเปิดให้ทำงาน

en: The Caps Lock key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Caps Lock อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Control key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Control ถูกล็อค และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Control key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Control อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Control key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Control อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Hyper key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Hyper ถูกกดค้าง และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Hyper key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Hyper อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Hyper key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Hyper อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Meta key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Meta ถูกกดค้าง และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Meta key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Meta อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Meta key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Meta อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Num Lock key has been activated.
th: ปุ่ม Num Lock ถูกเปิดให้ทำงาน

en: The Num Lock key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Num Lock อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Scroll Lock key has been activated.
th: ปุ่ม Scroll Lock ถูกเปิดให้ทำงาน

en: The Scroll Lock key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Scroll Lock อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Shift key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Shift ถูกกดค้าง และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Shift key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Shift อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Shift key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Shift อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Super key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Super ถูกกดค้าง และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ทั้งหมด

en: The Super key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Super อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Super key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Super อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: The Win key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
th: ปุ่ม Win ถูกกดค้าง และขณะนี้อยู่ในภาวะใช้งานสำหรับการกดแป้นหลังจากนี้ ทั้งหมด

en: The Win key is now active.
th: ขณะนี้ปุ่ม Win อยู่ในภาวะใช้งาน

en: The Win key is now inactive.
th: ขณะนี้ปุ่ม Win อยู่ในภาวะไม่ได้ใช้งาน

en: These AccessX settings are needed for some users with motion impairments and can be configured in the KDE System Settings. You can also turn them on and off with standardized keyboard gestures.
    
    If you do not need them, you can select "Deactivate all AccessX features and gestures".
th: ค่าที่ตั้งสำหรับ AccessX เหล่านี้ จำเป็นสำหรับผู้ใช้บางคนที่มีความบกพร่องในการเคลื่อนไหว และสามารถปรับแต่งได้ในโปรแกรม 'ตั้งค่าระบบ' ของ KDE คุณสามารถเปิดหรือปิดมันได้ด้วยการพิมพ์แป้นพิมพ์คำสั่งมาตรฐาน
    
    หากคุณไม่ต้องการ คุณสามารถเลือก "ปิดการทำงานคุณสมบัติและพิมพ์แป้นพิมพ์คำสั่งทั้งหมดของ AccessX"

en: Warning
th: คำเตือน

en: You held down the Shift key for 8 seconds or an application has requested to change this setting.
th: คุณได้กดปุ่ม Shift ค้างไว้ 8 วินาที หรือโปรแกรมได้ทำการร้องขอให้เปลี่ยนค่าที่กำหนดนี้

en: You pressed %1 or an application has requested to change this setting.
th: คุณได้กด %1 หรือโปรแกรมได้ทำการร้องขอให้เปลี่ยนค่าที่กำหนดนี้

en: You pressed the Shift key 5 consecutive times or an application has requested to change this setting.
th: คุณได้กดปุ่ม Shift ซ้ำ ติดกัน 5 ครั้ง หรือโปรแกรมได้ทำการร้องขอให้เปลี่ยน ค่าที่กำหนดนี้
