spectacle - en to is translation catalogue (368 entries)

[ctx: 0 second delay]
en: No Delay
is: Engin töf

[ctx: @action]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @action]
en: Copy Location
is: Afrita staðsetningu

[ctx: @action]
en: Export
is: Flytja út

[ctx: @action]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: @action]
en: Options
is: Valkostir

[ctx: @action]
en: Save
is: Vista

[ctx: @action]
en: Save As…
is: Vista sem…

[ctx: @action accept selection]
en: Accept
is: Samþykkja

[ctx: @action edit screenshot]
en: Edit…
is: Breyta…

[ctx: @action global shortcut]
en: Capture Active Window
is: Taka mynd af virkum glugga

[ctx: @action global shortcut]
en: Capture Current Monitor
is: Taka mynd af þessum skjá

[ctx: @action global shortcut]
en: Capture Entire Desktop
is: Taka mynd af öllu skjáborðinu

[ctx: @action global shortcut]
en: Capture Rectangular Region
is: Taka mynd af ferhyrndu svæði

[ctx: @action global shortcut]
en: Capture Selected Window
is: Taka mynd af völdum glugga

[ctx: @action global shortcut]
en: Capture Window Under Cursor
is: Taka mynd af glugga undir bendli

[ctx: @action global shortcut]
en: Launch Spectacle
is: Ræsa Spectacle

[ctx: @action global shortcut]
en: Launch Spectacle without capturing
is: Ræsa Spectacle án þess að taka mynd

[ctx: @action global shortcut]
en: Start/Stop Region Recording
is: Hefja/Stöðva upptöku á svæði

[ctx: @action global shortcut]
en: Start/Stop Screen Recording
is: Hefja/Stöðva upptöku á skjá

[ctx: @action global shortcut]
en: Start/Stop Window Recording
is: Hefja/Stöðva upptöku á glugga

[ctx: @action in capture mode section]
en: Active Window
is: Virkur gluggi

[ctx: @action in capture mode section]
en: All Screens
is: Allir skjáir

[ctx: @action in capture mode section]
en: All Screens (Scaled to same size)
is: Allir skjáir (kvarðaðir í sömu stærð)

[ctx: @action in capture mode section]
en: Current Screen
is: Núverandi skjár

[ctx: @action in capture mode section]
en: Full Screen
is: Allur skjárinn

[ctx: @action in capture mode section]
en: Rectangular Region
is: Rétthyrnt svæði

[ctx: @action in capture mode section]
en: Select Window
is: Velja glugga

[ctx: @action in capture mode section]
en: Window Under Cursor
is: Gluggi undir bendli

[ctx: @action select new recording mode]
en: New Recording
is: Ný upptaka

[ctx: @action select new screenshot mode]
en: New Screenshot
is: Ný skjámynd

[ctx: @action start recording]
en: Record
is: Taka upp

[ctx: @action:button]
en: Copy to Clipboard
is: Afrita á klippispjald

[ctx: @action:button]
en: Open Containing Folder
is: Opna umlykjandi möppu

[ctx: @action:button close inline notification]
en: Close
is: Loka

[ctx: @action:button open screenshot in other application]
en: Other Application…
is: Annað forrit…

[ctx: @action:intoolbar arrow line tool]
en: Arrow
is: Ör

[ctx: @action:intoolbar blur tool]
en: Blur
is: Móða

[ctx: @action:intoolbar crop image tool]
en: Crop
is: Skera

[ctx: @action:intoolbar ellipse tool]
en: Ellipse
is: Sporbaugur

[ctx: @action:intoolbar freehand line tool]
en: Freehand
is: Fríhendis

[ctx: @action:intoolbar highlighter line tool]
en: Highlighter
is: Áherslulitun

[ctx: @action:intoolbar no tool, to allow dragging]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @action:intoolbar number stamp tool]
en: Number
is: Tala

[ctx: @action:intoolbar pixelate tool]
en: Pixelate
is: Pixla

[ctx: @action:intoolbar rectangle tool]
en: Rectangle
is: Rétthyrningur

[ctx: @action:intoolbar select annotation tool]
en: Select
is: Velja

[ctx: @action:intoolbar straight line tool]
en: Line
is: Lína

[ctx: @action:intoolbar text tool]
en: Text
is: Texti

[ctx: @info]
en: An error occurred while attempting to record the screen.
is: Villa kom upp þegar reynt var að taka upp skjáinn.

[ctx: @info]
en: An error occurred while taking a screenshot.
is: Villa kom upp við að taka skjámynd.

[ctx: @info]
en: Bad format for KWin screenshot: %1
is: Slæmt snið fyrir KWin-skjámynd: %1

[ctx: @info]
en: Bad height for KWin screenshot: %1
is: Slæm hæð fyrir KWin-skjámynd: %1

[ctx: @info]
en: Bad width for KWin screenshot: %1
is: Slæm breidd fyrir KWin-skjámynd: %1

[ctx: @info]
en: Cannot save screenshot because creating the directory failed:<nl/><filename>%1</filename>
is: Get ekki vistað skjámyndina því ekki tókst að búa til möppuna:<nl/><filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: Cannot save screenshot because creating the remote directory failed:<nl/><filename>%1</filename>
is: Get ekki vistað skjámyndina því ekki tókst að búa til fjartengda möppu:<nl/><filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: Could not open file descriptor for reading KWin screenshot.
is: Gat ekki opnað skráalýsi fyrir lestur á KWin-skjámynd.

[ctx: @info]
en: Found QR code with binary content.
is: Fann QR-kóða með tvíundarkerfisefni.

[ctx: @info]
en: KWin Screencasting is not available.
is: KWin skjáupptaka er ekki í boði.

[ctx: @info]
en: KWin screenshot request failed:
    %1
is: KWin-skjámyndabeiðni mistókst:
    %1

[ctx: @info]
en: Potentially relevant information:
    %1
is: Hugsanlega viðeigandi upplýsingar:
    %1

[ctx: @info]
en: QR Code found: %1
is: QR-kóði fannst: %1

[ctx: @info]
en: Screen recording is not available on X11.
is: Skjáupptaka er ekki í boði í X11.

[ctx: @info]
en: The screenshot has been copied to the clipboard.
is: Skjámyndin var afrituð á klippispjaldið.

[ctx: @info]
en: The screenshot has been saved as <link url="%1">%2</link> and its location has been copied to clipboard
is: Skjámyndin var vistuð sem <link url="%1">%2</link> og staðsetning hennar hefur verið vistuð á klippispjaldið

[ctx: @info]
en: The screenshot was copied to the clipboard and saved as <link url="%1">%2</link>
is: Skjámyndin var afrituð á klippispjaldið og vistuð sem <link url="%1">%2</link>

[ctx: @info]
en: The screenshot was saved as <link url="%1">%2</link>
is: Skjámyndin var vistuð sem <link url="%1">%2</link>

[ctx: @info]
en: The shared image link (<a href="%1">%1</a>) has been copied to the clipboard.
is: Slóð myndarinnar sem var deilt (<a href="%1">%1</a>) var afrituð á klippispjaldið.

[ctx: @info]
en: The stream closed because a screen containing the target region changed in a way that disrupted the recording.
is: Straumurinn lokaðist vegna þess að skjárinn sem innihélt marksvæðið breyttist á þann hátt að það truflaði upptökuna.

[ctx: @info]
en: The stream closed because the target screen changed in a way that disrupted the recording.
is: Straumurinn lokaðist vegna þess að markskjárinn breyttist á þann hátt að það truflaði upptökuna.

[ctx: @info]
en: The stream closed because the target window changed in a way that disrupted the recording.
is: Straumurinn lokaðist vegna þess að markglugginn breyttist á þann hátt að það truflaði upptökuna.

[ctx: @info]
en: The video has been saved as <link url="%1">%2</link> and its location has been copied to clipboard
is: Myndskeiðið var vistað sem <link url="%1">%2</link> og staðsetning þess hefur verið vistuð á klippispjaldið

[ctx: @info]
en: The video location has been copied to the clipboard.
is: Staðsetning myndskeiðsins var afritað á klippispjaldið.

[ctx: @info]
en: The video was saved as <link url="%1">%2</link>
is: Myndskeiðið var vistað sem <link url="%1">%2</link>

[ctx: @info]
en: There was a problem sharing the image: %1
is: Villa kom upp við að deila myndinni: %1

[ctx: @info]
en: Unable to save recording. Could not move file to location: %1
is: Gat ekki vistað upptökuna. Gat ekki fært skrána á staðinn: %1

[ctx: @info]
en: Unsupported KWin screenshot type metadata: %1
is: Óstudd lýsigögn KWin-skjámyndategundar: %1

[ctx: @info]
en: pipe2() failed for KWin screenshot: %1
is: pipe2() mistókst fyrir KWin-skjámynd: %1

[ctx: @info basic crop tool explanation]
en: Click and drag to make a selection.
is: Smella og draga til að velja.

[ctx: @info crop tool explanation]
en: Click and drag to make a selection.
    Double click the selection to accept and crop.
    Right click to clear the selection.
is: Smelltu og dragðu til að velja.
    Tvísmelltu á valið til að samþykkja og skera af.
    Hægrismelltu til að hreinsa valið.

[ctx: @info:shell]
en: %1 is not a valid mode for --record
is: %1 er ekki gilt snið fyrir --record

[ctx: @info:shell]
en: Failed to export video: Output file URL must be a valid URL with a file name
is: Mistókst að flytja út myndskeið: Slóð á úttaksskrá verður að vera gild slóð með skráarheiti

[ctx: @info:shell]
en: Failed to export video: Temporary file URL must be an existing local file
is: Mistókst að flytja út myndskeið: Slóð á bráðabirgðaskrá verður að vera staðbundin skrá sem er til

[ctx: @info:shell]
en: Failed to record: File URL is not a local file
is: Upptaka mistókst: Skráarslóð er ekki staðbundin skrá

[ctx: @info:shell]
en: Failed to record: Output file URL is not a local file (%1)
is: Upptaka mistókst: Úttaksskrárslóð er ekki staðbundin skrá (%1)

[ctx: @info:shell]
en: Failed to record: Temporary file URL is not a local file (%1)
is: Upptaka mistókst: Bráðabirgðaskráarslóð er ekki staðbundin skrá (%1)

[ctx: @info:shell]
en: Failed to record: Unable to create folder (%1)
is: Upptaka mistókst: Mistókst að búa til möppu (%1)

[ctx: @info:shell]
en: Failed to select screen: %1
is: Mistókst að velja glugga: %1

[ctx: @info:shell]
en: Failed to select screen: No screen contained the mouse cursor position
is: Mistókst að velja skjá: Enginn skjár innihélt stöðu músarbendils

[ctx: @info:shell]
en: Failed to select window: %1
is: Mistókst að velja glugga: %1

[ctx: @info:shell]
en: Failed to select window: No window found
is: Mistókst að velja glugga: Enginn gluggi fannst

[ctx: @info:shell]
en: Screen recording canceled
is: Hætt við skjáupptöku

[ctx: @info:shell]
en: Window recording canceled
is: Hætt við gluggaupptöku

[ctx: @info:tooltip]
en: Capture only the current pop-up window (like a menu, tooltip etc).
    If disabled, the pop-up is captured along with the parent window
is: Taka bara mynd af þessum sprettiglugga (eins og valmynd, ábendingu o.s.frv.).
    Ef þetta er óvirkt verður tekin mynd af sprettiglugganum ásamt upprunaglugga hans

[ctx: @info:tooltip]
en: Quit Spectacle after manually saving or copying the image
is: Hætta í Spectacle eftir að hafa vistað eða afritað myndina handvirkt

[ctx: @info:tooltip]
en: Shift: Snap to 45 degree increments
is: Shift: Smella í 45 gráðu þrepum

[ctx: @info:tooltip]
en: Shift: Snap to diagonal movements
    Control: Resize from center
is: Shift: Smella í skáhreyfingar
    Control: Endurstilla stærð frá miðju

[ctx: @info:tooltip]
en: Shift: Snap to straight lines
is: Shift: Smella í beinar línur

[ctx: @info:tooltip]
en: Show the mouse cursor in the recording
is: Sýna músarbendilinn í upptökunni

[ctx: @info:tooltip]
en: Show the mouse cursor in the screenshot image
is: Sýna músarbendilinn á skjámyndinni

[ctx: @info:tooltip]
en: Show the window shadow
is: Sýna skugga við glugga

[ctx: @info:tooltip]
en: Show the window title bar, the minimize/maximize/close buttons, and the window border
is: Sýna titilstiku gluggans, hnappana til að fela, fullstækka og loka og gluggarammann

[ctx: @info:tooltip]
en: The strength of the effect.
is: Styrkur áhrifanna.

[ctx: @info:tooltip subtitle for recording tray icon]
en: Time recorded: %1
    Click to finish recording
is: Tími upptöku: %1
    Smelltu til að ljúka upptöku

[ctx: @info:tooltip subtitle for rendering tray icon]
en: Time recorded: %1
    Click to stop rendering early (this will lose data)
is: Tími upptöku: %1
    Smelltu til að ljúka upptöku snemma (sem þýðir tap gagna)

[ctx: @info:tooltip title for recording tray icon]
en: Spectacle is Recording
is: Spectacle er að taka upp

[ctx: @info:tooltip title for rendering tray icon]
en: Spectacle is Finishing the Recording
is: Spectacle er að ljúka upptökunni

[ctx: @item 0 delay special value]
en: No Delay
is: Engin töf

[ctx: @item recording mode]
en: Full Screen
is: Allur skjárinn

[ctx: @item recording mode]
en: Rectangular Region
is: Rétthyrnt svæði

[ctx: @item recording mode]
en: Window
is: Gluggi

[ctx: @item:inlistbox Container/encoder]
en: Animated WebP (better than GIF)
is: WebP-hreyfimyndir (betra en GIF)

[ctx: @item:inlistbox Container/encoder]
en: GIF (compatible, but inefficient)
is: GIF (samhæft en óhagkvæmt)

[ctx: @label:slider strength of effect]
en: Strength:
is: Styrkur:

[ctx: @label:spinbox]
en: Delay:
is: Töf:

[ctx: @option:check]
en: Capture On Click
is: Taka mynd við smell

[ctx: @option:check]
en: Capture the current pop-up only
is: Taka bara mynd af þessum sprettiglugga

[ctx: @option:check]
en: Include window shadow
is: Hafa með skugga við glugga

[ctx: @option:check]
en: Include window titlebar and borders
is: Hafa titilstiku og gluggajaðra með

[ctx: @option:check]
en: Quit after manual Save or Copy
is: Hætta eftir handvirka vistun eða afritun

[ctx: @option:check for recordings]
en: Include mouse pointer
is: Hafa músarbendil með

[ctx: @option:check for screenshots]
en: Include mouse pointer
is: Hafa músarbendil með

[ctx: @title:group]
en: Make a Recording:
is: Gera upptöku:

[ctx: @title:group]
en: Options
is: Valkostir

[ctx: @title:group]
en: Screenshot Settings
is: Skjámyndastillingar

[ctx: @title:group]
en: Take a Screenshot:
is: Taka skjámynd:

[ctx: @title:menu]
en: Export
is: Flytja út

[ctx: @title:menu]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: @title:menu]
en: Recording Modes
is: Upptökusnið

[ctx: @title:menu]
en: Recording Settings
is: Upptökustillingar

[ctx: @title:menu]
en: Screenshot Modes
is: Skjámyndasnið

[ctx: @title:menu]
en: Screenshot Settings
is: Skjámyndastillingar

[ctx: @title:tab]
en: Recording
is: Upptaka

[ctx: @title:tab]
en: Screenshot
is: Skjámynd

[ctx: @title:window]
en: %1 second | %1 seconds
is[0]: sekúnda
is[1]: %1 sekúndur

[ctx: @title:window Unsaved Screenshot]
en: Unsaved
is: Óvistað

en: A recording was saved as '%1' to '%2' and the file path of the recording has been saved to your clipboard.
is: Upptakan var vistuð sem '%1' í '%2' og slóð hennar var afrituð á klippispjaldið.

en: A recording was saved as '%1' to '%2'.
is: Upptaka var vistuð sem '%1' í '%2'.

en: A screenshot was saved as '%1' to '%2' and the file path of the screenshot has been saved to your clipboard.
is: Skjámynd var vistuð sem '%1' í '%2' og slóð hennar var afrituð á klippispjaldið.

en: A screenshot was saved as '%1' to '%2'.
is: Skjámynd var vistuð sem '%1' í '%2'.

en: A screenshot was saved to your clipboard.
is: Skjámynd var vistuð á klippispjaldið þitt.

en: Accept on click-and-release
is: Samþykkja þegar músarhnappi er sleppt

en: After taking a screenshot:
is: Eftir að skjámynd er tekin:

en: Always
is: alltaf

en: Annotate
is: Glósa

en: Cancel (%1 second) | Cancel (%1 seconds)
is[0]: Hætta við (%1 sekúnda)
is[1]: Hætta við (%1 sekúndur)

en: Cancel:
is: Hætta við:

en: Cannot save an empty screenshot image.
is: Ekki er hægt að vista tóma skjámynd.

en: Cannot save screenshot. Error while writing file.
is: Get ekki vistað skjámyndina. Villa við að skrifa skrána.

en: Cannot save screenshot. Error while writing temporary local file.
is: Get ekki vistað skjámyndina. Villa við að skrifa bráðabirgðaskrá.

en: Cannot save screenshot. The save filename is invalid.
is: Get ekki vistað skjámyndina. Skráarheitið sem á að vista er ógilt.

en: Capture a rectangular region of the screen
is: Taka mynd af rétthyrndu svæði á skjánum

en: Capture on click
is: Taka mynd við smell

en: Capture only the current pop-up window (like a menu, tooltip etc) when taking a screenshot of a window. If disabled, the pop-up is captured along with the parent window.
is: Taka bara mynd af þessum sprettiglugga (eins og valmynd, ábendingu o.s.frv.) þegar tekin er mynd af glugga. Ef þetta er óvirkt verður tekin mynd af sprettiglugganum ásamt glugganum sem hann tilheyrir.

en: Capture the active window
is: Taka mynd af virka glugganum

en: Capture the current monitor
is: Taka mynd af þessum skjá

en: Capture the current pop-up only
is: Taka bara mynd af þessum sprettiglugga

en: Capture the entire desktop (default)
is: Taka mynd af öllu skjáborðinu (sjálfgefið)

en: Capture the window currently under the cursor, excluding parents of pop-up menus
is: Taka mynd af glugga sem er undir bendlinum, án upprunaglugga sprettivalmynda

en: Capture the window currently under the cursor, including parents of pop-up menus
is: Taka mynd af glugga sem er undir bendlinum, að meðtöldum upprunagluggum sprettivalmynda

en: Clipboard action which should be executed after the screenshot is taken
is: Klippispjaldsaðgerð sem á að framkvæma eftir að er skjámyndin er tekin

en: Compression Quality:
is: Þjöppunargæði:

en: Compression quality for lossy file formats
is: Þjöppunargæði myndsniða með gagnatapi

en: Configure Spectacle…
is: Grunnstilla Spectacle...

en: Copy file location to clipboard
is: afrita staðsetningu skráar á klippispjaldið

en: Copy image to clipboard
is: afrita mynd á klippispjald

en: Create new selection rectangle:
is: Búa til nýjan valrétthyrning:

[ctx: Decimal number of seconds]
en:  seconds
is:  sekúndur

[ctx: Decimal number of seconds]
en: %1 seconds
is: %1 sekúndur

en: Default filename
is: Sjálfgefið skráarheiti

en: Default save image format
is: Sjálfgefið myndsnið við vistun

en: Default video format
is: Sjálfgefið myndskeiðssnið

en: Delay
is: Töf

en: Delay:
is: Töf:

en: Do not copy anything
is: ekki afrita neitt

en: Do not take a screenshot automatically
is: ekki taka skjámynd sjálfkrafa

en: Filename:
is: Skráarheiti:

en: Fill Color
is: Litur fyllingar

en: Fill color for ellipse annotation tool
is: Fyllilitur fyrir sporöskjuverkfæri

en: Fill color for number annotation tool
is: Fyllilitur fyrir glósuverkfæri talna

en: Fill color for rectangle annotation tool
is: Fyllilitur fyrir rétthyrningsverkfæri

en: Fill:
is: Fylling:

en: Finish recording
is: Hætta upptöku

en: Font Color
is: Litur á letri

en: Font color for annotations
is: Leturlitur fyrir glósur

en: Font for number annotations
is: Letur fyrir númeraglósur

en: Font for text annotations
is: Letur fyrir textaglósur

en: Font:
is: Letur:

en: For lossy image formats like JPEG
is: Fyrir myndsnið með gagnatapi á borð við JPEG

en: General:
is: Almennt:

en: Help
is: Hjálp

en: Image Zoom
is: Aðdráttur mynda

en: In background mode, copy screenshot file path to clipboard
is: Keyra í bakgrunni, afrita slóð á skjámynd á klippispjald

en: In background mode, copy screenshot image to clipboard, unless -o is also used.
is: Keyra í bakgrunni, afrita skjámynd á klippispjald, nema -o sé einnig notað.

en: In background mode, delay before taking the shot (in milliseconds)
is: Keyra í bakgrunni, töf áður en mynd er tekin (í millisekúndum)

en: In background mode, do not pop up a notification when the screenshot is taken
is: Í bakgrunni, ekki birta tilkynningu þegar skjámyndin er tekin

en: In background mode, exclude decorations in the screenshot
is: Keyra í bakgrunni, undanskilja gluggaskreytingar í skjámyndinni

en: In background mode, exclude shadows in the screenshot
is: Keyra í bakgrunni, undanskilja skugga í skjámyndinni

en: In background mode, include pointer in the screenshot
is: Keyra í bakgrunni, láta músarbendilinn sjást á myndinni

en: In background mode, save image to specified file
is: Keyra í bakgrunni, vista mynd í tilgreindri skrá

en: Include mouse pointer
is: Hafa músarbendil með

en: Include window shadow
is: Hafa með skugga við glugga

en: Include window titlebar and borders
is: Hafa titilstiku og gluggaramma

[ctx: Integer number of seconds]
en:  second |  seconds
is[0]:  sekúnda
is[1]:  sekúndur

[ctx: Integer number of seconds]
en: %2 second | %2 seconds
is[0]: %2 sekúnda
is[1]: %2 sekúndur

en: KDE Screenshot Utility
is: KDE skjámyndaforrit

[ctx: Keyboard action]
en: + Shift: Magnifier
is: + Shift: Skjástækkun

[ctx: Keyboard action]
en: + Shift: Move in 1 pixel steps
is: + Shift: færa til í 1 mynddíls skrefum

[ctx: Keyboard action]
en: + Shift: Resize in 1 pixel steps
is: + Shift: breyta stærð í 1 mynddíls skrefum

[ctx: Keyboard action]
en: Arrow keys
is: Örvalyklar

[ctx: Keyboard action]
en: Arrow keys + Alt
is: Örvalyklar + Alt

en: Last path used for "save as" action
is: Síðasta slóð sem var notuð í aðgerðinni "vista sem"

en: Launch Spectacle without taking a screenshot
is: Keyra Spectacle án þess að taka skjámynd

[ctx: Mouse action]
en: Double-click
is: Tvísmella

[ctx: Mouse action]
en: Drag handles
is: Draga haldföng

[ctx: Mouse action]
en: Drag inside selection rectangle
is: Draga fyrir innan valrétthyrninginn

[ctx: Mouse action]
en: Drag outside selection rectangle
is: Draga fyrir utan valrétthyrninginn

[ctx: Mouse action]
en: Release left-click
is: Vinstrismella og sleppa

[ctx: Mouse action]
en: Right-click
is: Hægri músarsmellur

en: Move selection rectangle:
is: Færa valrétthyrning:

en: Never
is: aldrei

en: New Screenshot
is: Ný skjámynd

en: Number for number annotations
is: Númeraðar glósur

en: Number:
is: Númer:

en: On Wayland, Spectacle requires KDE Plasma's KWin compositor, which does not seem to be available. Use Spectacle on KDE Plasma, or use a different screenshot tool.
is: Í Wayland krefst Spectacle KWin-myndsmiðs frá KDE Plasma, sem virðist ekki vera tiltækur. Notaðu Spectacle í KDE Plasma eða notaðu annað skjámyndaforrit.

en: Only capture the current pop up menu
is: Taka bara mynd af þessari sprettvalmynd

en: Open Default Screenshots Folder
is: Opna sjálfgefna möppu fyrir skjámyndir

en: Open a new Spectacle window
is: opna nýjan Spectacle-glugga

en: Open and edit existing screenshot file
is: Opna og breyta fyrirliggjandi skjámyndarskrá

[ctx: Open the screenshot we just saved]
en: Open
is: Opna

en: Pause
is: Á pásu

[ctx: Placeholder is filename]
en: A recording was saved as '%1' to your Videos folder.
is: Upptakan var vistuð sem '%1' í myndskeiðamöppunni þína.

[ctx: Placeholder is filename]
en: A screenshot was saved as '%1' to your Pictures folder.
is: Skjámynd var vistuð sem '%1' í myndamöppunni þína.

en: Play
is: Spila

en: Press screenshot key to:
is: Ýttu á tökuhnappinn til að:

[ctx: Preview of the user configured filename]
en: Preview:
is: Forskoðun:

en: Printing failed. The printer failed to initialize.
is: Prentun mistókst. Mistókst að frumstilla prentarann.

en: QImageWriter cannot write image: %1
is: QImageWriter getur ekki skrifað mynd: %1

en: Quit Spectacle after manually saving or copying the image.
is: Hætta í Spectacle eftir að hafa vistað eða afritað myndina handvirkt.

en: Quit after manual Save or Copy
is: Hætta eftir handvirka vistun eða afritun

en: Quit after saving or copying an image
is: Hætta eftir vistun eða afritun á mynd

en: Record the screen using the given mode. Modes:
    - r, region
    - s, screen
    - w, window
is: Taka upp skjá með sniðum sem gefin eru. Snið:
    - r, svæði
    - s, skjár
    - w, gluggi

en: Recording Settings
is: Upptökustillingar

en: Recording:
    %1
is: Upptaka:
    %1

en: Rectangular Region Selection
is: Val á rétthyrndu svæði

en: Redo
is: Endurtaka

en: Remember selected area:
is: Muna valið svæði:

en: Remember the last rectangular region
is: Muna síðasta rétthyrnda svæðið

en: Reset selection:
is: Endurstilla valið:

en: Resize selection rectangle:
is: Breyta stærð valrétthyrnings:

en: Return focus to Spectacle
is: Setja Spectacle aftur í fókus

en: Save &Location:
is: Vistunar&staður:

en: Save Location:
is: Vistunarstaður:

en: Save file to default folder
is: vista skrá í sjálfgefinni möppu

en: Save screenshot automatically after it is taken
is: Vista skjámynd sjálfkrafa eftir að hún er tekin

[ctx: Settings category]
en: General
is: Almennt

[ctx: Settings category]
en: Image Saving
is: Vistun mynda

[ctx: Settings category]
en: Shortcuts
is: Flýtilyklar

[ctx: Settings category]
en: Video Saving
is: Vistun myndskeiða

en: Shadow
is: Skuggi

en: Share
is: Deila

en: Shortcuts
is: Flýtilyklar

en: Show magnifier:
is: Sýna stækkunargler:

en: Show the mouse cursor in the screen recording.
is: Sýna músarbendilinn í skjáupptökunni

en: Show the mouse cursor in the screenshot image.
is: Sýna músarbendilinn á skjámyndinni.

en: Show the window shadow when taking a screenshot of a window.
is: Sýna skugga við glugga þegar skjámynd er tekin af glugganum.

en: Show the window title bar and border when taking a screenshot of a window.
is: Sýna titilstiku gluggans og rammann utan um hann þegar tekin er mynd af glugga.

en: Start in DBus-Activation mode
is: Byrja í DBus-Activation sniði

en: Start in GUI mode (default)
is: Byrja í myndrænu viðmóti (sjálfgefið)

en: Starts a new GUI instance of spectacle without registering to DBus
is: Opnar nýtt tilvik af Spectacle-viðmótinu án þess að skrá það í DBus

en: Stroke Color
is: Litur útlínu

en: Stroke Width
is: Breidd útlínu

en: Stroke color for arrow annotation tool
is: Línulitur fyrir örvaverkfæri

en: Stroke color for ellipse annotation tool
is: Línulitur fyrir sporöskjuverkfæri

en: Stroke color for freehand annotation tool
is: Línulitur fyrir fríhendisverkfæri

en: Stroke color for highlighter annotation tool
is: Línulitur fyrir áherslulitunarverkfæri

en: Stroke color for line annotation tool
is: Línulitur fyrir línuverkfæri

en: Stroke color for rectangle annotation tool
is: Línulitur fyrir rétthyrningsverkfæri

en: Stroke width for arrow annotation tool
is: Línubreidd fyrir örvaverkfæri

en: Stroke width for ellipse annotation tool
is: Línubreidd fyrir sporöskjuverkfæri

en: Stroke width for freehand annotation tool
is: Línubreidd fyrir fríhendisverkfæri

en: Stroke width for highlighter annotation tool
is: Línubreidd fyrir áherslulitunarverkfæri

en: Stroke width for line annotation tool
is: Línubreidd fyrir línuverkfæri

en: Stroke width for rectangle annotation tool
is: Línubreidd fyrir rétthyrningsverkfæri

en: Stroke:
is: Útlína:

en: Take Screenshot:
is: Taka skjámynd:

en: Take a new Screenshot
is: taka nýja skjámynd

en: Take a new screenshot
is: Taka nýja skjámynd

en: Take a screenshot and exit without showing the GUI
is: Taka skjámynd og hætta án þess að sýna myndrænt viðmót

en: Take full screen screenshot
is: taka skjámynd af öllum skjánum

en: Take rectangular screenshot
is: taka rétthyrnda skjámynd

en: Take screenshot on click
is: Taka skjámynd við smell

en: The filename template used when saving screencasts
is: Skráarheiti sniðmáts þegar skjáupptaka er vistuð

en: The filename template used when saving screenshots
is: Skráarheiti sniðmáts fyrir vistun skjámynda

en: The last used annotation tool type
is: Glósuverkfærið sem var notað síðast

en: The last used region the user selected
is: Síðast notaða svæðið sem notandinn valdi

en: The path of the file saved last
is: Slóð að skránni sem síðast var vistuð

en: The strength of the blur effect.
is: Styrkur móðuáhrifanna.

en: The strength of the pixelate effect.
is: Styrkur pixlunaráhrifanna.

en: To save to a sub-folder
is: Til að vista í undirmöppu

en: Unable to save image. Could not upload file to remote location.
is: Gat ekki vistað myndina. Gat ekki hlaðið skránni á fjartengdan stað.

en: Undo
is: Hætta við

en: Until Spectacle is closed
is: þar til Spectacle er lokað

en: Use last-used capture mode
is: nota síðustu tökustillingu

en: Use light background
is: Nota ljósan bakgrunn

en: Wait for a click before taking screenshot. Invalidates delay
is: Bíða eftir músarsmelli áður en skjámynd er tekin. Gerir skilgreinda töf óvirka

en: Wait for a mouse click before capturing the screenshot image.
is: Bíða eftir músarsmelli áður en skjámynd er tekin.

en: What should happen if print key is pressed when Spectacle is already running
is: Hvað ætti að gerast ef ýtt er á Print-lykilinn þegar Spectacle er þegar í gangi

en: What to do when Spectacle is launched
is: Hvað á að gera þegar Spectacle er opnað

en: When launching Spectacle:
is: Þegar Spectacle er opnað:

en: Whether arrow annotation tool has a drop shadow
is: Hvort örvaglósur séu með skugga

en: Whether ellipse annotation tool has a drop shadow
is: Hvort sporöskuglósur séu með skugga

en: Whether freehand annotation tool has a drop shadow
is: Hvort fríhendisglósur séu með skugga

en: Whether line annotation tool has a drop shadow
is: Hvort línuglósur séu með skugga

en: Whether number annotation tool has a drop shadow
is: Hvort númeraglósur séu með skugga

en: Whether rectangle annotation tool has a drop shadow
is: Hvort rétthyrningsglósur séu með skugga

en: Whether text annotation tool has a drop shadow
is: Hvort textaglósur séu með skugga

en: Whether the mouse cursor is included in the screenshot
is: Hvort músarbendilinn eigi að vera með á skjámyndinni

en: Whether the mouse cursor is included in the video
is: Hvort músarbendilinn eigi að vera með í myndskeiðinu

en: Whether the screenshot should be captured after selecting the region and releasing the mouse
is: Hvort taka eigi skjámyndina eftir að svæði hefur verið valið og músarhnappinum sleppt

en: Whether the window decorations are included in the screenshot
is: Hvort gluggaskreytingar eigi að vera með á skjámyndinni

en: Whether the window shadow is included in the screenshot
is: Hvort skuggi við glugga eigi að vera með á skjámyndinni

en: Whether to use a light color mask in the region selection dialog
is: Hvort eigi að nota ljósa hulu í svæðisvalinu

en: While Spectacle is running
is: Þegar Spectacle er í gangi

en: While holding Shift
is: þegar Shift er haldið niðri

en: You can use the following placeholders in the filename, which will be replaced with actual text when the file is saved:
is: Þú getur notað eftirfarandi staðgengla í skráarheitinu sem verður skipt út fyrir raunverulegan texta þegar skráin er vistuð:

en: Zoom:
is: Aðdráttur:

[ctx: filename placeholder description]
en: AM/PM or am/pm (localized)
is: AM/PM eða am/pm (staðbundið)

[ctx: filename placeholder description]
en: Day (01–31)
is: Dagur (01–31)

[ctx: filename placeholder description]
en: Day (1–31)
is: Dagur (1–31)

[ctx: filename placeholder description]
en: Day (long name)
is: Dagur (langt heiti)

[ctx: filename placeholder description]
en: Day (short name)
is: Dagur (stutt heiti)

[ctx: filename placeholder description]
en: Hour (00–23)
is: Klukkustund (00–23)

[ctx: filename placeholder description]
en: Hour (01–12)
is: Klukkustund (01–12)

[ctx: filename placeholder description]
en: Hour (0–23)
is: Klukkustund (0–23)

[ctx: filename placeholder description]
en: Hour (1–12)
is: Klukkustund (1–12)

[ctx: filename placeholder description]
en: Millisecond (000–999)
is: Millisekúnda (000–999)

[ctx: filename placeholder description]
en: Millisecond (0–999)
is: Millisekúnda (0–999)

[ctx: filename placeholder description]
en: Minute (00–59)
is: Mínúta (00–59)

[ctx: filename placeholder description]
en: Minute (0–59)
is: Mínúta (0–59)

[ctx: filename placeholder description]
en: Month (01–12)
is: Mánuður (01–12)

[ctx: filename placeholder description]
en: Month (1–12)
is: Mánuður (1–12)

[ctx: filename placeholder description]
en: Month (long name)
is: Mánuður (langt heiti)

[ctx: filename placeholder description]
en: Month (short name)
is: Mánuður (stutt heiti)

[ctx: filename placeholder description]
en: Second (00–59)
is: Sekúnda (00–59)

[ctx: filename placeholder description]
en: Second (0–59)
is: Sekúnda (0–59)

[ctx: filename placeholder description]
en: Seconds since the Unix epoch
is: Sekúndur frá upphafi Unix-aldar

[ctx: filename placeholder description]
en: Sequential numbering, padded by inserting additional '#' characters
is: Númeraröð, fyllt upp í með því bæta við '#'-stöfum til viðbótar

[ctx: filename placeholder description]
en: Timezone (long name)
is: Tímabelti (langt heiti)

[ctx: filename placeholder description]
en: Timezone (short name)
is: Tímabelti (stutt heiti)

[ctx: filename placeholder description]
en: Timezone offset (±0000)
is: Hliðrun tímabeltis (±0000)

[ctx: filename placeholder description]
en: Timezone offset (±00:00)
is: Hliðrun tímabeltis (±00:00)

[ctx: filename placeholder description]
en: Window Title
is: Gluggatitill

[ctx: filename placeholder description]
en: Year (2 digit)
is: Ár (2 stafir)

[ctx: filename placeholder description]
en: Year (4 digit)
is: Ár (4 stafir)

[ctx: missing webp support notification message]
en: Please install Qt Image Formats to get animated system tray icons for Spectacle, and then report this packaging issue to your distributor.
is: Settu upp Qt Image Formats til að fá kerfisbakkatákn með hreyfiáhrifum fyrir Spectacle og tilkynntu svo þetta vandamál til dreifingaraðila þíns.

[ctx: missing webp support notification title]
en: WebP support is missing.
is: WebP-stuðningur ekki til staðar.

[ctx: part of default image filename template]
en: Screenshot
is: Skjámynd

[ctx: part of default video filename template]
en: Screencast
is: Skjáupptaka

[ctx: recording notification message]
en: Please wait
is: Bíddu aðeins

[ctx: recording notification message with shortcut]
en: To finish the recording, click the pulsing red System Tray icon or press <shortcut>%1</shortcut>.
is: Til að ljúka upptökunni skaltu smella á rauðu blikkandi táknmyndina í kerfisbakkanum eða ýta á <shortcut>%1</shortcut>.

[ctx: recording notification message without shortcut]
en: To finish the recording, click the pulsing red System Tray icon.
is: Til að ljúka upptökunni skaltu smella á rauðu blikkandi táknmyndina í kerfisbakkanum.

[ctx: recording notification title]
en: Spectacle is Finishing the Recording
is: Spectacle er að ljúka upptökunni

[ctx: recording notification title]
en: Spectacle is Recording
is: Spectacle er að taka upp

[ctx: show fewer filename placeholder templates]
en: Show Fewer
is: Sýna færri

[ctx: show more filename placeholder templates]
en: Show More
is: Sýna fleiri

[ctx: translatable folder name]
en: Screencasts
is: Skjáupptökur

[ctx: translatable folder name]
en: Screenshots
is: Skjámyndir
