plasma-nm - en to is translation catalogue (131 entries)

[ctx: @item::inlist Default openvpn cipher item]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: @item:inlistbox Item added when OpenVPN cipher lookup failed]
en: No OpenVPN ciphers found
is: Engar OpenVPN dulritunaraðferðir fundust

[ctx: @item:inlistbox Item added when OpenVPN cipher lookup failed]
en: OpenVPN cipher lookup failed
is: OpenVPN dulritunaruppfletting brást

[ctx: @title: window advanced openvpn properties]
en: Advanced OpenVPN properties
is: Ítarlegir eiginleikar OpenVPN

en: Accept authenticated packets from any address (Float)
is: Taka við sannvottuðum pökkum frá hvaða vistfangi sem er (Float)

en: Adaptive
is: Aðlögunarhæft

en: Add an additional layer of HMAC authentication on top of the TLS control channel
    to protect against DoS attacks.
is: Bæta við aukalagi af HMAC-sannvottun ofan á TLS stjórnrásina til að
    verjast DoS-árásum.

en: Add an additional layer of HMAC authentication.
is: Bæta við aukalagi af HMAC-sannvottun.

en: Advanced…
is: Ítarlegt…

en: Allow remote peer to change its IP address and/or port number such as due to
    DHCP (this is the default if --remote is not used). --float when specified with --remote
    allows an OpenVPN session to initially connect to a peer at a known address,
    however if packets arrive from a new address and pass all authentication tests, the
    new address will take control of the session. This is useful when you are connecting
    to a peer which holds a dynamic address such as a dial-in user or DHCP client.
    
    
    Essentially, --float tells OpenVPN to accept authenticated packets from any address,
    not only the address which was specified in the --remote option.
is: Leyfa fjartengdum jafningja að breyta IP-tölu og tengisnúmeri sínu t.d. vegna DHCP
    (sjálfgefið ef --remote er ekki notað). Þegar --float er tilgreint með--remote
    leyfir það OpenVPN-setu í fyrstu að tengjast jafningja á þekktu vistfangi,
    ef pakkarnir koma hins vegar frá nýju vistfangi og standast öll sannvottunarpróf
    tekur nýja vistfangið yfir stjórn setunnar. Þetta er gagnlegt þegar þú ert að tengjast
    við jafningja sem er með breytilegt vistfang, eins og með innhringitengingu eða DHCP-biðlara.
    
    
    Valkosturinn --float segir OpenVPN að samþykkja sannvottaða pakka frá hvaða
    vistfangi sem er, ekki einungis vistfanginu sem er tilgreint með --remote valkostinum.

en: Authenticate packets with HMAC using message digest algorithm. The default is SHA1.
is: Sannvotta pakka með HMAC með því að nota boðatætingsalgrím (message digest algorithm). SHA1 er sjálfgefið.

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: Build a tun link capable of forwarding IPv6 traffic.
is: Setja upp tun-tengil sem getur framsent IPv6-umferð.

en: CA Certificate:
is: CA-vottorð:

en: Certificate authority (CA) file in .pem format.
is: Vottunaraðilaskrá (CA) á .pem sniði.

en: Certificates (TLS)
is: Vottorð (TLS)

en: Cipher:
is: Dulritunaraðferð:

en: Client
is: Biðlari

en: Client (1)
is: Biðlari (1)

en: Connect only to servers whose certificate matches the given subject. Example: /CN=myvpn.company.com
is: Tengjast einungis við þjóna með vottorð sem samsvarar tilgreindri efnislínu. Dæmi: /CN=myvpn.company.com

en: Connect to remote host through a proxy with this address.
is: Tengjast fjartengdri vél í gegnum milliþjón með þetta vistfang.

en: Connect to remote host through a proxy with this port.
is: Tengjast fjartengdri vél um milliþjón með þessu tengi.

en: Connection type:
is: Tegund tengingar:

en: Direction for Static Key encryption mode (non-TLS).
is: Stefna fyrir dulritunarsnið fasts lykils (ekki TLS).

en: Direction parameter for static key mode.
is: Stefnuviðfang fyrir fast lykilsnið.

en: Don't verify certificate identification
is: Ekki sannreyna auðkenni vottorðs

en: Enable internal datagram fragmentation with this maximum size.
is: Virkja innri gagnaskeytatvístrun með þessari hámarksstærð.

en: Encrypt packets with cipher algorithm. The default is BF-CBC (Blowfish in Cipher
    Block Chaining mode).
is: Dulrita pakka með dulritunaralgrími. Sjálfgefið snið er BF-CBC (Blowfish in Cipher
    Block Chaining-snið).

en: Error copying certificate to %1: %2
is: Villa við að afrita vottorð í %1: %2

en: Error saving file %1: %2
is: Villa við vistun skráar %1: %2

en: Exit or restart after n seconds pass without reception of a ping or other packet from remote.
is: Hætta eða endurræsa eftir n sekúndna bið án þess að ping-merki eða aðrir pakkar séu mótteknir frá fjartengdri vél.

en: Explicitly set virtual device type (TUN/TAP).
is: Velja sérstaklega tegund sýndartækis (TUN/TAP).

en: Gateway:
is: Netgátt:

en: General
is: Almennt

en: HMAC Authentication:
is: HMAC-sannvottun:

en: HTTP/SOCKS proxy password passed to OpenVPN when prompted for it.
is: Lykilorð á HTTP/SOCKS-milliþjóni sent til OpenVPN þegar beðið er um það.

en: HTTP/SOCKS proxy username passed to OpenVPN when prompted for it.
is: Notandanafn á HTTP/SOCKS-milliþjóni sent til OpenVPN þegar beðið er um það.

en: IP address of the local VPN endpoint.
is: IP-tala staðbundna VPN-endastaðarins.

en: IP address of the remote VPN endpoint.
is: IP-tala fjartengda VPN-endastaðarins.

en: IPv6 tun link
is: IPv6 tun-tengill

en: If key direction is used, it must be the opposite of that used on the VPN peer.
is: Ef stefna lykils er notuð verður hún að vera gagnstæð við þá sem notuð er á VPN-jafningjanum.

en: If key direction is used, it must be the opposite of that used on the VPN peer. For example, if the peer uses '1', this connection must use '0'. If you are unsure what value to use, contact your system administrator.
is: Ef stefna lykils er notuð verður hún að vera gagnstæð við þá sem notuð er á VPN-jafningjanum. Ef t.d. jafningi nota '1' verður þessi tenging að nota '0'. Ef þú ert ekki viss um hvað gildi eigi að nota skaltu hafa samband við kerfisstjórann þinn.

en: Key Direction:
is: Stefna lykils:

en: Key File:
is: Lykilskrá:

en: Key Password:
is: Lykilorð lykils:

en: Local IP Address:
is: Staðbundin IP-tala:

en: Local peer's private key in .pem format.
is: Einkalykill staðbundins jafningja á .pem-sniði.

en: Local peer's signed certificate in .pem format (signed by CA of CA Certificate).
is: Vottorð undirritað af staðbundnum jafningja á .pem-sniði (undirritað af CA frá CA Certificate).

en: Mode:
is: Snið:

en: NetworkManager is missing support for OpenVPN
is: NetworkManager vantar stuðning við OpenVPN

en: No
is: Nei

[ctx: No "Key Direction"]
en: None
is: Engin

en: None
is: Ekkert

en: Not Required
is: Ekki krafist

en: Obtaining available ciphers…
is: Sæki tiltækar dulritunaraðferðir...

en: Password
is: Lykilorð

en: Password for private key.
is: Lykilorðið fyrir einkalykil.

en: Password passed to OpenVPN when prompted for it.
is: Lykilorð sent til OpenVPN þegar beðið er um það.

en: Password with Certificates (TLS)
is: Lykilorð með vottorðum (TLS)

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Ping remote over the TCP/UDP control channel if no packets have been sent for at least n seconds.
is: Senda ping-skipun á fjartengda vél í gegnum TCP/UDP-stýrirásina ef engir pakkar hafa verið sendir í a.m.k. n sekúndur.

en: Port:
is: Tengi:

en: Pre-shared file for Static Key encryption mode (non-TLS).
is: Forsamnýtt skrá fyrir dulritunarsnið fasts lykils (ekki TLS).

en: Private Key Password:
is: Lykilorð einkalykils:

en: Private Key:
is: Einkalykill:

en: Proxies
is: Milliþjónar

en: Proxy Password:
is: Lykilorð á milliþjóni:

en: Proxy Type:
is: Tegund milliþjóns:

en: Proxy Username:
is: Notandanafn á milliþjóni:

en: Proxy type: HTTP or SOCKS
is: Tegund milliþjóns: HTTP eða SOCKS

en: Randomize remote hosts
is: Slembiraða fjartengdum vélum

en: Randomize the order of gateways list (remote) as a kind of basic load-
    balancing measure.
is: Nota slembiröðun netgáttalista (fjartenging) sem eins konar einfalda
    álagsdreifingaraðgerð.

en: Remote IP Address:
is: Fjartengd IP-tala:

en: Remote gateways(s), with optional port and protocol (e.g. ovpn.corp.com:1234:tcp).
    You can specify multiple hosts for redundancy (use commas or spaces as delimiters).
is: Fjartengd(ar) netgátt(ir), með valkvæmu tengi og samskiptareglu (t.d. ovpn.corp.com:1234:tcp).
    Þú getur tilgreint margar vélar til að eiga umfram (notaðu kommur eða bil til að skilja á milli).

en: Remote peer certificate TLS type:
is: TLS-gerð vottorðs fjartengds jafningja:

en: Remote peer certificate nsCert designation:
is: nsCert-auðkenni vottorðs fjartengds jafningja:

en: Renegotiate data channel key after the specified number of seconds.
is: Endursemja um gagnarásarlykil eftir tiltekinn fjölda sekúndna.

en: Require that peer certificate was signed with an explicit key usage and extended
    key usage based on RFC3280 TLS rules.
is: Krefjast þess að jafningjavottorð sé undirritað með beinni lyklanotkun og aukinni
    lyklanotkun sem byggir á RFC3280 TLS-reglum.

en: Require that peer certificate was signed with an explicit nsCertType designation.
is: Krefjast þess að jafningjavottorð sé undirritað með beinunsCertType-auðkenni.

en: Restrict TCP maximum segment size (MSS)
is: Takmarka TCP hámarkshlutastærð (MSS)

en: Restrict tunnel TCP maximum segment size.
is: Takmarka hámarkshlutastærð TCP fyrir einkagöng.

en: Retry indefinitely on proxy errors. It simulates a SIGUSR1 reset.
is: Reyna aftur endalaust þegar milliþjónn skilar villu. Það hermir eftir SIGUSR1-endurstillingu.

en: Retry indefinitely when errors occur
is: Reyna aftur endalaust þegar villa kemur upp

en: Security
is: Öryggi

en: Select an authentication mode.
is: Veldu auðkenningarsnið.

en: Select this option if your organization requires the use of a proxy server to access the Internet.
is: Veldu þennan valkost ef fyrirtæki þitt krefst notkunar milliþjóns til að fá aðgang að internetinu.

en: Server
is: Þjónn

en: Server (0)
is: Þjónn (0)

en: Server Address:
is: Vistfang þjóns:

en: Server Certificate Check:
is: Athugun þjónsvottorðs:

en: Set cipher key size to a custom value. If unspecified, it defaults to cipher-specific size.
is: Stilla stærð dulritunarlykils á sérvalið gildi. Ef ekkert er tilgreint er sjálfgefið stillt á stærð sem á við dulritunaraðferðina.

en: Set virtual device name:
is: Velja heiti sýndartækis:

en: Set virtual device type:
is: Velja tegund sýndartækis:

en: Specify exit or restart ping:
is: Tilgreina lokun eða endurræsa ping-skipun:

en: Specify max routes:
is: Tilgreina hám. leiðir:

en: Specify ping interval:
is: Tilgreina bil á milli ping-skipana:

en: Specify the maximum number of routes the server is allowed to specify.
is: Tilgreina hámarksfjölda leiða sem þjónninn má tilgreina.

en: Static Key
is: Fastur lykill

en: Static Key:
is: Fastur lykill:

en: Subject Match:
is: Samsvörun efnislínu:

en: Subject or Common Name to verify server certificate information against.
is: Efnislína eða kjörnafn til að nota til sannvottunar upplýsinga þjónsvottorðs.

en: TCP/UDP port number for peer. (Default value when there is no port for gateway).
is: TCP/UDP-tengisnúmer fyrir jafningja. (Sjálfgefið gildi þegar ekkert tengi er til staðar fyrir netgáttina).

en: TLS Settings
is: TLS-stillingar

en: Take the TUN device MTU to be specified value and derive the link MTU from it.
is: Láta MTU fyrir TUN-tæki vera tilgreint gildi og leiða MTU fyrir tengilinn af því.

en: Use TCP for communicating with remote host.
is: Nota TCP í samskiptum við fjartengda vél.

en: Use a TCP connection
is: Nota TCP-tengingu

en: Use compression
is: Nota þjöppun

en: Use compression.
is: Nota þjöppun.

en: Use custom UDP fragment size:
is: Nota sérstillta UDP-tvístrunarstærð:

en: Use custom gateway port:
is: Nota sérstillt netgáttartengi:

en: Use custom name for TUN/TAP virtual device (instead of default "tun" or "tap").
is: Nota sérvalið heiti fyrir TUN/TAP-sýndartæki (í stað sjálfgefins "tun" eða "tap").

en: Use custom renegotiation interval:
is: Nota sérstillt millibil til að endursemja:

en: Use custom size of cipher key:
is: Nota sérstillta stærð dulritunarlykils:

en: Use custom tunnel Maximum Transmission Unit (MTU):
is: Nota sérstillt hámarksgildi sendingar (MTU) fyrir einkagöng:

en: User Certificate:
is: Vottorð notanda:

en: Username passed to OpenVPN when prompted for it.
is: Notandanafn sent til OpenVPN þegar beðið er um það.

en: Verify name by prefix
is: Sannreyna nafn eftir forskeyti

en: Verify name exactly
is: Sannreyna nafn nákvæmlega

en: Verify peer (server) certificate nsCertType designation
is: Sannreyna nsCertType-auðkenni vottorðs jafningja (þjóns)

en: Verify peer (server) certificate usage signature
is: Sannreyna notkunarundirritun vottorðs jafningja (þjóns)

en: Verify server certificate identification.
    
    When enabled, connection will only succeed if the server certificate matches
    some expected properties.
    Matching can either apply to the whole certificate subject (all the fields),
    or just the Common Name (CN field).
is: Sannreyna vottorðsauðkenningu þjóns.
    
    Þegar þetta er virkt kemst einungis á samband ef þjónsvottorðið samsvarar
    eiginleikum sem vænst er.
    Samsvörun getur annað hvort átt við alla efnislínu vottorðsins (alla reitina),
    eða einungis kjörnafnið (CN-reiturinn).

en: Verify subject partially (legacy mode, strongly discouraged)
is: Sannreyna efnislínu að hluta (eldra snið, alls ekki ráðlegt að nota)

en: Verify whole subject exactly
is: Sannreyna alla efnislínu nákvæmlega

en: authenticator
is: auðkenningaraðili

en: code
is: kóði

[ctx: like in None setting selected]
en: None
is: Ekkert

[ctx: like in Username for athentication]
en: Username:
is: Notandanafn:

[ctx: like in use Automatic configuration]
en: Automatic
is: Sjálfvirkt

[ctx: like in use Default configuration]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: one-time password
is: eins skiptis lykilorð

en: token
is: teikn
