GNU nano-8.1-pre1 - en to is translation catalogue (435 entries)

en:  (%zu line) |  (%zu lines)
is[0]:  (%zu lína)
is[1]:  (%zu línur)

en:  (%zu line, %s) |  (%zu lines, %s)
is[0]:  (%zu lína, %s)
is[1]:  (%zu línur, %s)

en:  (C) %s the Free Software Foundation and various contributors
is:  (C) %s Frjálsa hugbúnaðarstofnunin og hinir ýmsu þátttakendur

en:  (to replace)
is:  (skipta út)

en:  (to replace) in selection
is:  (skipta út) í vali

en:  GNU nano, version %s
is:  GNU nano, útgáfa %s

en:  The following function keys are available at this prompt:
is:  Eftirfarandi aðgerðalyklar eru tiltækir í þessari kvaðningu:

en:  [Backup]
is:  [Afrit]

en:  [Backwards]
is:  [Afturábak]

en:  [Case Sensitive]
is:  [Háð há/lágstöfum]

en:  [DOS Format]
is:  [DOS-snið]

en:  [Mac Format]
is:  [Mac snið]

en:  [Regexp]
is:  [Reglsegð]

en: "%.*s%s" not found
is: „%.*s%s“ fannst ekki

en: "%s" is a FIFO
is: "%s" er FIFO

en: "%s" is a device file
is: "%s" er tækisskrá

en: "%s" is a directory
is: "%s" er mappa

en: %s -- %zu line | %s -- %zu lines
is[0]: %s -- %zu lína
is[1]: %s -- %zu línur

en: %s -- %zu line (%s) | %s -- %zu lines (%s)
is[0]: %s -- %zu lína (%s)
is[1]: %s -- %zu línur (%s)

en: %s is meant to be read-only
is: %s er ætlað að vera aðeins til lestrar

en: %s: invalid option -- '%c'
is: %s: ótækur rofi -- '%c'

en: %s: option requires an argument -- '%c'
is: %s: rofi krefst viðfangs -- '%c'

en: (dir)
is: (mappa)

en: (huge)
is: (risa)

en: (more)
is: (fleiri)

en: (nameless)
is: (ónefnt)

en: (parent dir)
is: (yfirmappa)

en: --backupdir=<dir>
is: --backupdir=<mappa>

en: --fill=<number>
is: --fill=<tala>

en: --guidestripe=<number>
is: --guidestripe=<tala>

en: --operatingdir=<dir>
is: --operatingdir=<mappa>

en: --rcfile=<file>
is: --rcfile=<skrá>

en: --speller=<program>
is: --speller=<forrit>

en: --syntax=<name>
is: --syntax=<nafn>

en: --tabsize=<number>
is: --tabsize=<tala>

en: --wordchars=<string>
is: --wordchars=<strengur>

en: -C <dir>
is: -C <mappa>

en: -J <number>
is: -J <tala>

en: -T <number>
is: -T <tala>

en: -X <string>
is: -X <strengur>

en: -Y <name>
is: -Y <nafn>

en: -f <file>
is: -f <skrá>

en: -o <dir>
is: -o <mappa>

en: -r <number>
is: -r <tala>

en: -s <program>
is: -s <forrit>

en: All
is: Allt

en: Anchor
is: Festipunktur

en: Append
is: Bæta aftanvið

en: Append Selection to File
is: Bæta völdum texta aftan við skrá

en: At first message
is: Við fyrstu skilaboð

en: At last message
is: Við síðustu skilaboð

en: Auto indent
is: Sjálfvirkur inndráttur

en: Automatically indent new lines
is: Draga sjálfkrafa inn nýjar línur

en: Back
is: Til baka

en: Backspace
is: Bakka

en: Backup File
is: Afrita skrá

en: Backwards
is: Afturábak

en: Bad regex "%s": %s
is: Gölluð regluleg segð „%s“: %s

en: Begin of Paragr.
is: Upphaf málsgr.

en: Bottom Row
is: Neðsta röð

en: Brought to you by:
is: Í boði:

en: Browse
is: Velja

en: Browser Go To Directory Help Text
    
     Enter the name of the directory you would like to browse to.
    
     If tab completion has not been disabled, you can use the Tab key to (attempt to) automatically complete the directory name.
    
     The following function keys are available in Browser Go To Directory mode:
is: Hjálpartexti fyrir 'Fara í möppu' vafra
    
     Sláðu inn nafn möppunnar sem þú vilt skoða.
    
     Ef stafhoppsfylling hefur ekki verið afvirkt getur þú notað stafhoppshnappinn til að (reyna að) fylla sjálfkrafa inn í slóðina.
    
     Eftirfarandi hnappar hafa virkni í ham fyrir möppuleit:

en: Browser Search Command Help Text
    
     Enter the words or characters you would like to search for, and then press Enter.  If there is a match for the text you entered, the screen will be updated to the location of the nearest match for the search string.
    
     The previous search string will be shown in brackets after the search prompt.  Hitting Enter without entering any text will perform the previous search.
is: Hjálpartexti fyrir leitarskipanir vafra
    
     Sláðu inn orðin eða stafina sem þú vilt leita að og smelltu á skráhnapp. Ef samsvarandi texti er til mun skjárinn færast að næsta tilviki þess texta.
    
     Fyrri leitarstrengur sést innan hornklofa eftir hverja leit. Ef smellt er á skráhnapp án þess að nýr leitarstrengur hefur verið sleginn inn mun fyrri leit vera framkvæmd.

en: Buffer is empty
is: Biðminni er tómt

en: Can open just one file
is: Get aðeins opnað eina skrá

en: Can't go outside of %s
is: Get ekki farið út fyrir %s

en: Can't move up a directory
is: Get ekki fært upp um möppu

en: Can't read file from outside of %s
is: Get ekki lesið inn skrá utan við %s

en: Can't write outside of %s
is: Get ekki skrifað utan við %s

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel the current function
is: Hætta við núverandi aðgerð

en: Cancelled
is: Hætt við

en: Cannot open directory: %s
is: Get ekki opnað möppu: %s

en: Cannot read original file
is: Get ekki lesið upprunalega skrá

en: Case Sens
is: Stafnæmi

en: Center
is: Miðjað

en: Center the line where the cursor is
is: Miðja línuna þar sem bendillinn er

en: Close
is: Loka

en: Close buffer without saving it
is: Loka biðminni án þess að vista það

en: Close the current buffer / Exit from nano
is: Loka núverandi skrárarminni / Hætta í nano

en: Color syntax highlighting
is: Litun texta

en: Command to execute
is: Skipun til að keyra

en: Command to execute in new buffer
is: Skipun til að keyra í nýju biðminni

en: Complete
is: Fullklárað

en: Constant cursor position display
is: Sýna ávalt bendil

en: Constantly show cursor position
is: Sýna sífellt staðsetningu bendils

en: Conversion of typed tabs to spaces
is: Umbreyting innsleginna inndráttarmerkja yfir í stafabil

en: Convert typed tabs to spaces
is: Breyta innslegnum inndráttarmerkjum yfir í stafabil

en: Copied nothing
is: Afritaði ekkert

en: Copy
is: Afrita

en: Copy current line (or marked region) and store it in cutbuffer
is: Afrita núverandi línu (eða merkt svæði) og geyma í klippiminni

en: Could not create pipe: %s
is: Tókst ekki að búa til pípu: %s

en: Could not fork: %s
is: Gat ekki kvíslað: %s

en: Could not get size of pipe buffer
is: Gat ekki fengið stærð á pípubiðminni

en: Count the number of lines, words, and characters
is: Telja fjölda lína, orða og stafa

en: Current syntax determines Tab
is: Fyrirliggjandi málskipan ræður Inndráttarmerki

en: Cut
is: Klippa

en: Cut Till End
is: Klippa til enda

en: Cut current line (or marked region) and store it in cutbuffer
is: Klippa núverandi línu (eða merkt svæði) og geyma í klippiminni

en: Cut from cursor to end of line
is: Klippa frá bendli að enda línu

en: Cut from the cursor position to the end of the file
is: Klippa frá bendli að enda skráar

en: Cut to end
is: Klippa að enda

en: Cutbuffer is empty
is: Klippibiðminni er tómt

en: DIR:
is: MAPPA:

en: DOS Format
is: DOS-snið

en: Delete
is: Eyða

en: Delete the character to the left of the cursor
is: Eyða staf til vinstri við bendil

en: Delete the character under the cursor
is: Eyða staf undir bendli

en: Directory '%s' does not exist
is: Mappan '%s' er ekki til

en: Directory '%s' is not writable
is: Mappan '%s' er ekki skrifanleg

en: Discard buffer
is: Henda biðminni

en: Display the position of the cursor
is: Sýna staðsetningu bendils

en: Display this help text
is: Sýna þennan hjálpartexta

en: Do not convert from DOS/Mac format
is: Ekki umbreyta úr DOS/Mac-sniði

en: Don't add an automatic newline
is: Ekki setja sjálfvirkt inn nýja línu

en: Don't convert files from DOS/Mac format
is: Ekki umbreyta skrám úr DOS/Mac-sniði

en: Don't show the two help lines
is: Ekki birta hjálparlínurnar tvær

en: Down to anchor
is: Niður að festipunkti

en: Edit a replacement
is: Breyta útskiptingu

en: Empty search string
is: Auður leitarstrengur

en: Enable the use of the mouse
is: Virkja notkun á músinni

en: End
is: Endi

en: End of Paragraph
is: Endi málsgr.

en: Enter
is: Skrá

en: Enter line number, column number
is: Settu inn línunúmer, dálknúmer

en: Error in %s on line %zu:
is: Villa í %s á línu %zu:

en: Error invoking "sort"
is: Villa við að vekja 'sort"

en: Error invoking "spell"
is: Villa við að vekja 'spell"

en: Error invoking "uniq"
is: Villa við að vekja 'uniq"

en: Error invoking '%s'
is: Villa við að vekja '%s'

en: Error reading %s: %s
is: Villa við lestur %s. %s

en: Error reading temp file: %s
is: Villa við lestur bráðabirgðaskráar: %s

en: Error writing %s: %s
is: Villa við að skrifa %s: %s

en: Error writing temp file: %s
is: Villa við að skrifa tímabundna skrá: %s

en: Error: %s
is: Villa: %s

en: Execute
is: Keyra

en: Execute Command
is: Keyra skipun

en: Executing...
is: Keyri...

en: Exit
is: Hætta

en: Exit from the file browser
is: Hætta í skráarvafra

en: Failed to open pipe: %s
is: Mistókst að opna pípu: %s

en: File "%s" exists; OVERWRITE?
is: Skráin "%s" er þegar til; YFIRSKRIFA?

en: File "%s" not found
is: Skráin "%s" fannst ekki

en: File '%s' is unwritable
is: Skráin '%s' er ekki skrifanleg

en: File Browser Help Text
    
     The file browser is used to visually browse the directory structure to select a file for reading or writing.  You may use the arrow keys or Page Up/Down to browse through the files, and S or Enter to choose the selected file or enter the selected directory.  To move up one level, select the directory called ".." at the top of the file list.
    
     The following function keys are available in the file browser:
is: Hjálpartexti skráavafra
    
     Skráavafrinn er til að leita myndrænt að skrám og velja þær til lestrar eða skrifunar. Þú getur notað örvatakkana eða síða upp/niður hnappana til að fletta gegnum skrárnar, og S eða skráhnapp til að velja valdar skrár eða fara inn í valda möppu. Til að fara aftur um eitt möppuþrep skaltu velja möppuna ".." efst í listanum.
    
     Eftirfarandi hnappar hafa virkni í skráavafranum:

en: File exists -- cannot overwrite
is: Skráin er þegar til -- get ekki yfirskrifað

en: File on disk has been truncated!
is: Skrá á diski hefur verið stýfð!

en: File on disk has changed
is: Skráin hefur breyst á diski

en: First File
is: Fyrsta skrá

en: First Line
is: Efsta lína

en: For ncurses:
is: Fyrir ncurses:

en: Forward
is: Áfram

en: Full Justify
is: Full hliðjöfnun

en: Go To Dir
is: Fara í möppu

en: Go To Directory
is: Fara í möppu

en: Go To Line
is: Fara í línu

en: Go To Line Help Text
    
     Enter the line number that you wish to go to and hit Enter.  If there are fewer lines of text than the number you entered, you will be brought to the last line of the file.
    
     The following function keys are available in Go To Line mode:
is: Hjálpartexti fyrir 'Fara í línu'
    
     Sláðu inn það línunúmer sem þú vilt fara í og smelltu á Enter. Ef færri línur eru í skjalinu en þú slóst inn, endar bendillinn í neðstu línu.
    
     Eftirfarandi hnappar hafa virkni í 'Fara í línu'-ham:

en: Go To Text
is: Fara til texta

en: Go back one character
is: Fara til baka um einn staf

en: Go back one word
is: Fara til baka um eitt orð

en: Go forward one character
is: Fara áfram um einn staf

en: Go forward one word
is: Fara áfram um eitt orð

en: Go one screenful down
is: Fara eina skjáfylli niður

en: Go one screenful up
is: Fara eina skjáfylli upp

en: Go to beginning of current line
is: Fara í byrjun fyrirliggjandi línu

en: Go to directory
is: Fara í möppu

en: Go to end of current line
is: Fara í enda fyrirliggjandi línu

en: Go to file browser
is: Fara í skráavafra

en: Go to first row in the viewport
is: Fara á fyrstu röðina í sýnisglugganum

en: Go to last row in the viewport
is: Fara á síðustu röðina í sýnisglugganum

en: Go to last row in this column
is: Fara í síðustu röð í þessum dálki

en: Go to line and column number
is: Fara í línu og dálknúmer

en: Go to next block of text
is: Fara að næstu textablokk

en: Go to next line
is: Fara næstu á línu

en: Go to previous block of text
is: Fara að fyrri textablokk

en: Go to previous line
is: Fara á fyrri línu

en: Go to the first file in the list
is: Fara á fyrstu skrá listans

en: Go to the first line of the file
is: Fara á fyrstu línu í skránni

en: Go to the last file in the list
is: Fara á síðustu skrá listans

en: Go to the last line of the file
is: Fara á síðustu línu í skránni

en: Go to the matching bracket
is: Fara á samsvarandi sviga

en: Hard wrapping of overlong lines
is: Hörð skipting of langra lína

en: Help
is: Hjálp

en: Help mode
is: Hjálparhamur

en: Hidden interface
is: Falið viðmót

en: Home
is: Heim

en: I can't find my home directory!  Wah!
is: Búhúhú! Ég finn ekki heimamöppuna mína!

en: If you have selected text with the mark and then search to replace, only matches in the selected text will be replaced.
    
     The following function keys are available in Search mode:
is: Ef texti hefur verið merktur og þú leitar til að skipta út, aðeins texti sem samsvarar merkta textanum verður skipt út.
    
     Eftirfarandi hnappar hafa virkni í Leitarham:

en: If you need another blank buffer, do not enter any filename, or type in a nonexistent filename at the prompt and press Enter.
    
     The following function keys are available in Insert File mode:
is: Ef þig vantar nýtt, tómt skráminni ekki slá inn neitt skráarnafn, eða sláðu inn nafn á skrá sem ekki er til og smelltu á skráhnappinn.
    
     Eftirfarandi hnappar hafa virkni í Skeyta inn ham:

en: In Selection:
is: Valið:

en: Indent
is: Inndráttur

en: Indent the current line (or marked lines)
is: Bæta inndrætti við núverandi línu (eða merktar línur)

en: Insert File Help Text
    
     Type in the name of a file to be inserted into the current file buffer at the current cursor location.
    
     If you have compiled nano with multiple file buffer support, and enable multiple file buffers with the -F or --multibuffer command line flags, the Meta-F toggle, or a nanorc file, inserting a file will cause it to be loaded into a separate buffer (use Meta-< and > to switch between file buffers).
is: Hjálpartexti fyrir innskeytingu
    
     Sláðu inn nafn skráar sem á að vera skeytt inn í núverandi skráminni á núverandi stað bendils.
    
     Ef þú hefur vistþýtt nano með stuðningi fyrir mörg skráminni og virkjar mörg skráminni með -F eða --multibuffer flöggunum í skipanalínunni, Meta-F skiptingu, eða í nanorc-skrá, mun nýrri skrá vera hlaðið í nýtt skráminni (notaðu Meta-< og > til að skipta á milli skráminna).

en: Insert a newline at the cursor position
is: Setja inn línuhopp við bendil

en: Insert a tab at the cursor position (or indent marked lines)
is: Setja inndráttartákn við bendil (eða draga inn merktar línur)

en: Insert the next keystroke verbatim
is: Setja orðrétt inn næsta innslátt

en: Interrupted
is: Truflað

en: Invalid code
is: Ógildur kóði

en: Invalid number
is: Ógild tala

en: Invalid regular expression
is: Ógild regluleg segð

en: Invalid search modifier '%c'
is: Ógild leitarbreyta  '%c'

en: Invoke the linter, if available
is: Vekja linter, ef hægt er

en: Invoke the spell checker, if available
is: Vekja stafsetningaryfirferð, ef hægt er

en: Invoking linter...
is: Vek linter...

en: Invoking spell checker...
is: Vek stafsetningarleiðréttingu...

en: Jump backward to the nearest anchor
is: Hoppa til baka í nálægasta festipunkt

en: Jump forward to the nearest anchor
is: Hoppa áfram í nálægasta festipunkt

en: Jumped to anchor
is: Hoppaði að festipunkti

en: Justified file
is: Hliðjöfnuð skrá

en: Justified paragraph
is: Hliðjöfnuð málsgrein

en: Justified selection
is: Hliðjafnað val

en: Justify
is: Jafna

en: Justify the current paragraph
is: Jafna núverandi efnisgrein

en: Justify the entire file
is: Jafna alla skrána

en: Last File
is: Síðasta skrá

en: Last Line
is: Neðsta lína

en: Left Column
is: Vinstri dálkur

en: Line numbering
is: Línunúmer

en: Location
is: Staðsetning

en: Mac Format
is: Mac snið

en: Macro is empty
is: Fjölvi er tómur

en: Make a tab this number of columns wide
is: Láta breidd inndráttarmerkis vera þennan fjölda dálka

en: Making backup...
is: Bý til öryggisafrit...

en: Meaning
is: Þýðir

en: Memory exhausted
is: Minni að klárast

en: Missing color name
is: Heiti litar vantar

en: Missing option
is: Vantar rofa

en: Missing }
is: Vantar }

en: Mistakes in '%s'
is: Mistök í '%s'

en: Modified
is: Breytt

en: Mouse support
is: Músarstuðningur

en: Nano is out of memory!
is: Nano vantar minni!

en: New Buffer
is: Nýtt biðminni

en: New File
is: Ný skrá

en: Newer
is: Nýrra

en: Next
is: Næsta

en: Next Block
is: Næsta blokk

en: Next File
is: Næsta skrá

en: Next Line
is: Næsta lína

en: Next Linter message
is: Næstu Linter-skilaboð

en: Next Page
is: Næsta síða

en: Next Word
is: Næsta orð

en: Next word...
is: Næsta orð...

en: No
is: Nei

en: No Conversion
is: Engin umbreyting

en: No Replace
is: EkkiYfirrita

en: No current search pattern
is: Ekkert núverandi leitarmynstur

en: No entries
is: Engar færslur

en: No file name
is: Ekkert skráarheiti

en: No further matches
is: Engar fleiri samsvaranir

en: No match
is: Engin samsvörun

en: No matches
is: Engar samsvaranir

en: No matching bracket
is: Enginn samsvarandi svigi

en: No messages for this file
is: Engin skilaboð fyrir þessa skrá

en: No more open file buffers
is: Ekki fleiri opin skráabiðminni

en: No previous regular expression
is: Engin fyrri regluleg segð

en: Not a bracket
is: Er ekki svigi

en: Nothing changed
is: Engar breytingar

en: Nothing to redo
is: Ekkert hægt að endurtaka

en: Nothing to undo
is: Ekkert að afturkalla

en: Nothing was cut
is: Ekkert var klippt

en: Older
is: Eldra

en: Option
is: Rofar

en: Paste
is: Líma

en: Paste the contents of cutbuffer at current cursor position
is: Límir innihald klippiminnis á núverandi staðsetningu bendilsins

en: Path '%s' is not a directory
is: Slóðin '%s' er ekki mappa

en: Path '%s' is not accessible
is: Slóðin '%s' er ekki aðgengileg

en: Path '%s': %s
is: Slóð '%s': %s

en: Path is too long
is: Slóð er of löng

en: Pipe Text
is: Pípa texta

en: Pipe the current buffer (or marked region) to the command
is: Pípa fyrirliggjandi biðminni (eða merktu svæði) yfir í skipunina

en: Piping failed
is: Pípun mistókst

en: Place or remove an anchor at the current line
is: Bæta eða fjarlægj festipunkt á núverandi línu

en: Placed anchor
is: Settur festipunktur

en: Premature end of regular expression
is: Regluleg segð endar of snemma

en: Prepend
is: Bæta framan við

en: Prepend Selection to File
is: Bæta völdum texta framan við skrá

en: Prev Block
is: Fyrri blokk

en: Prev File
is: Fyrri skrá

en: Prev Line
is: Fyrri lína

en: Prev Page
is: Fyrri síða

en: Prev Word
is: Fyrra orð

en: Previous
is: Fyrra

en: Previous Linter message
is: Fyrri Linter-skilaboð

en: Print version information and exit
is: Prenta upplýsingar um útgáfu og hætta

en: Program '%s' complained
is: Forritið '%s' kvartaði

en: Read %zu line | Read %zu lines
is[0]: Las %zu línu
is[1]: Las %zu línur

en: Read %zu line (converted from DOS format) | Read %zu lines (converted from DOS format)
is[0]: Las %zu línu (umbreytt úr DOS-sniði)
is[1]: Las %zu línur (umbreytt úr DOS-sniði)

en: Read %zu line (converted from Mac format) | Read %zu lines (converted from Mac format)
is[0]: Las %zu línu (umbreytt úr Mac-sniði)
is[1]: Las %zu línur (umbreytt úr Mac-sniði)

en: Read File
is: LesaSkrá

en: Reading from FIFO...
is: Les frá FIFO...

en: Reading...
is: Lestur...

en: Recall the next command
is: Ná í næstu skipun

en: Recall the next search/replace string
is: Ná í næsta leitunar-/yfirritunarstreng

en: Recall the previous command
is: Ná í fyrri skipun

en: Recall the previous search/replace string
is: Ná í fyrri leitunar-/yfirritunarstreng

en: Received SIGHUP or SIGTERM
is: Tók við SIGHUP eða SIGTERM

en: Record
is: Færsla

en: Recording a macro...
is: Upptaka á fjölva...

en: Redid %s
is: Endurgerði %s

en: Redo
is: Endurtaka

en: Redo the last undone operation
is: Gera aftur síðustu aðgerð sem var afturkölluð

en: Refresh
is: Endurlesa

en: Refresh (redraw) the current screen
is: Endurteikna núverandi skjá

en: Refresh the file list
is: Endurlesa skráalistann

en: Reg.exp.
is: Reg.segð.

en: Regex strings must begin and end with a " character
is: Reglulegar segðir verða að byrja og enda á " staf

en: Regular expression too big
is: Regluleg segð er of stór

en: Removed anchor
is: Fjarlægður festipunktur

en: Replace
is: Skipta út

en: Replace a string or a regular expression
is: Skipta út streng eða reglulegri segð

en: Replace this instance?
is: Viltu skipta þessu út?

en: Replace with
is: Skipta út með

en: Replaced %zd occurrence | Replaced %zd occurrences
is[0]: Skipti út %zd tilviki
is[1]: Skipti út %zd tilvikum

en: Requested tab size "%s" is invalid
is: Umbeðin stærð inndráttarmerkis "%s" er ógild

en: Restrict access to the filesystem
is: Takmarka aðgang að skráarkerfi

en: Restricted
is: Takmarkað

en: Reverse the direction of the search
is: Snúa leitarstefnu

en: Right Column
is: Hægri dálkur

en: Run Macro
is: Keyra fjölva

en: Save
is: Vista

en: Save & reload old search/replace strings
is: Vista og endurhlaða fyrri leitar-/útskiptistrengi

en: Save & restore position of the cursor
is: Vista og endurheimta staðsetningu bendils

en: Save a file by default in Unix format
is: Vista sjálfgefið á Unix-skráarsniði

en: Save file under DIFFERENT NAME?
is: Vista skrá undir ÖÐRU NAFNI?

en: Save file without prompting
is: Vista skrá án kvaðningar

en: Save modified buffer?
is: Vista breytt biðminni?

en: Scroll Down
is: Skruna niður

en: Scroll Up
is: Skruna upp

en: Search
is: Leita

en: Search Command Help Text
    
     Enter the words or characters you would like to search for, and then press Enter.  If there is a match for the text you entered, the screen will be updated to the location of the nearest match for the search string.
    
     The previous search string will be shown in brackets after the search prompt.  Hitting Enter without entering any text will perform the previous search.
is: Hjálpartexti fyrir leitarskipanir
    
     Sláðu inn orðin eða stafina sem leita á að og smelltu síðan á Enter. Ef til er samsvörun við textann sem sleginn var inn mun skjárinn færast að staðsetningu næstu samsvörunar leitartexta.
    
     Fyrri leitarstrengur mun birtast innan hornklofa eftir að leit hefur verið framkvæmd. Ef smellt er á skráhnapp án þess að nýtt leitarskilyrði hafi verið slegið inn mun sama leit vera framkvæmd aftur.

en: Search Wrapped
is: Leit hoppaði

en: Search backward for a string
is: Leita afturábak að streng

en: Search backward for a string or a regular expression
is: Leita afturábak að streng eða reglulegri segð

en: Search forward for a string
is: Leita áfram að streng

en: Search forward for a string or a regular expression
is: Leita áfram að streng eða reglulegri segð

en: Search next occurrence backward
is: Leita afturábak að næsta tilviki

en: Search next occurrence forward
is: Leita áfram að næsta tilviki

en: Searching...
is: Leita...

en: Selection is empty
is: Valið er tómt

en: Set operating directory
is: Stilla vinnumöppu

en: Show cursor in file browser & help text
is: Birta bendil í skráavafra og hjálpartexta

en: Show line numbers in front of the text
is: Birta línunúmer framan við texta

en: Show this help text and exit
is: Sýna þennan hjálpartexta og hætta

en: Smart home key
is: Snjall heimahnappur

en: Soft wrapping of overlong lines
is: Mjúk skipting of langra lína

en: Special thanks to:
is: Þakkir til:

en: Spell Check
is: Stafsetningaryfirferð

en: Success
is: Tókst

en: Suspend
is: Fresta

en: Switch to the next file buffer
is: Skipta yfir í næsta skráabiðminni

en: Switch to the previous file buffer
is: Skipta yfir í fyrra skráabiðminni

en: Tab
is: Inndráttur

en: Thank you for using nano!
is: Takk fyrir að nota nano!

en: The Free Software Foundation
is: Frjálsa hugbúnaðarstofnunin

en: The nano text editor
is: nano textaritillinn

en: The working directory has disappeared
is: Vinnumappan er horfin

en: There are no anchors
is: Það eru engir festipunktar

en: This is the only anchor
is: Þetta er eini festipunkturinn

en: This is the only occurrence
is: Þetta er eina tilfellið

en: Throw away the current line (or marked region)
is: Henda núverandi línu (eða merktu svæði)

en: To Bracket
is: Á sviga

en: To suspend, type ^T^Z
is: Til að fresta, skrifaðu ^T^Z

en: Toggle appending
is: Kveikja/slökkva á viðbót aftanfrá

en: Toggle backing up of the original file
is: Kveikja/slökkva á afritun upphaflegu skráarinnar

en: Toggle prepending
is: Kveikja/slökkva á viðbót framanfrá

en: Toggle the case sensitivity of the search
is: Skipta um stafgerð í leitinni

en: Toggle the use of DOS format
is: Kveikja/slökkva á DOS sniði

en: Toggle the use of Mac format
is: Kveikja/slökkva á Mac sniði

en: Toggle the use of a new buffer
is: Kveikja/slökkva á notkun á nýju skjáminni

en: Toggle the use of regular expressions
is: Breyta notkun á reglulegum segðum

en: Too many errors from stdin
is: Of margar villur frá stdin

en: Too many existing backup files
is: Of margar fyrirliggjandi öryggisafritsskrár

en: Too much input at once
is: Of mikið inntak í einu

en: Too tiny
is: Of örlítil

en: Top Row
is: Efsta röð

en: Trying again in your home directory
is: Prófaðu aftur í heimamöppunni þinni

en: Undid %s
is: Afturkallaði %s

en: Undo
is: Afturkalla

en: Undo the last operation
is: Afturkalla síðustu aðgerð

en: Unicode Input: %s
is: Unicode inntak: %s

en: Unindent
is: Fjarlægja inndrátt

en: Unindent the current line (or marked lines)
is: Taka inndrátt af núverandi línu (eða merktum línum)

en: Unknown function: %s
is: Óþekkt fall: %s

en: Unknown menu: %s
is: Óþekkt valmynd: %s

en: Unknown option: %s
is: Óþekktur rofi: %s

en: Unknown sequence
is: Óþekkt runa

en: Unmatched ) or \)
is: Ósamsvarandi ) eða \)

en: Unmatched \{
is: Ósamsvarandi \{

en: Up to anchor
is: Upp að festipunkti

en: Usage: nano [OPTIONS] [[+LINE[,COLUMN]] FILE]...
is: Notkun: nano [ROFAR] [[+LINA[,DALKUR]] SKRA]...

en: Verbatim Input
is: Orðrétt inntak

en: View
is: Skoða

en: Welcome to nano.  For basic help, type Ctrl+G.
is: Velkomin í nano. Fyrir einfalda hjálp, ýttu á Ctrl+G.

en: Where Is
is: Hvar er

en: Where Was
is: Hvar var

en: Whitespace display
is: Birting textabila

en: Word Count
is: Orðafjöldi

en: Write Out
is: Skrifa út

en: Write Selection to File
is: Skrifa valinn texta í skrá

en: Write the current buffer (or the marked region) to disk
is: Skrifa fyrirliggjandi biðminni (eða merktu svæði) á disk

en: Writing to FIFO...
is: Skrifa í FIFO...

en: Writing...
is: Ritun...

en: Wrote %zu line | Wrote %zu lines
is[0]: Skrifaði %zu línu
is[1]: Skrifaði %zu línur

en: Yes
is: Já

en: Yy
is: JjYy

en: addition
is: samlagning

en: and anyone else we forgot...
is: og einhverjir aðrir sem við gleymdum...

en: character | characters
is[0]: stafur
is[1]: stafir

en: comment
is: athugasemd

en: cut
is: klippa

en: deletion
is: eytt

en: disabled
is: óvirkt

en: enable/disable
is: virkja/afvirkja

en: enabled
is: virkt

en: erasure
is: eyðing

en: filtering
is: síun

en: formatting
is: sniðmótun

en: indent
is: draga inn

en: insertion
is: innsetning

en: justification
is: hliðjöfnun

en: line | lines
is[0]: lína
is[1]: línur

en: line %*zd/%zd (%2d%%), col %2zu/%2zu (%3d%%), char %*zu/%zu (%2d%%)
is: lína %*zd/%zd (%2d%%), dálkur %2zu/%2zu (%3d%%), stafur %*zu/%zu (%2d%%)

en: line break
is: línuskil

en: line join
is: sameining lína

en: magic_file(%s) failed: %s
is: magic_file(%s) brást: %s

en: magic_load() failed: %s
is: magic_load() brást: %s

en: paste
is: líma

en: replacement
is: útskipting

en: spelling correction
is: stafsetningarleiðrétting

en: the many translators and the TP
is: allra þýðendanna og til TP

en: uncomment
is: eyða athugasemd

en: version
is: útgáfa

en: word | words
is[0]: Orð
is[1]: orð
