discover - en to is translation catalogue (439 entries)

en: %1 (can create files)
is: %1 (getur búið til skrár)

en: %1 (read & write)
is: %1 (les- og skrifréttindi)

en: %1 (read-only)
is: %1 (skrifvarið)

en: %1 (user)
is: %1 (notandi)

en: %1 is not installed but it still has data present.
is: %1 er ekki uppsett en gögn sem tengjast því eru samt til staðar.

[ctx: %1 is the date as formatted by the locale]
en: Your operating system ended support on %1. Consider upgrading to a supported version.
is: Stýrikerfið þitt hætti stuðningi við %1. Þú ættir að íhuga að uppfæra í nýja studda útgáfu.

en: %2 (plus %1 dependency) | %2 (plus %1 dependencies)
is[0]: %2 (auk %1 kerfisákvæðis)
is[1]: %2 (auk %1 kerfisákvæða)

en: '%1' was changed and suggests to be restarted.
is: '%1' var breytt og stingur upp á það sé endurræst.

en: '%1' was updated for security reasons, a restart of the session is recommended.
is: '%1' var uppfært af öryggisástæðum og mælt er með því að setan sé endurræst.

en: '%1' was updated for security reasons, a restart of the system is recommended.
is: '%1' var uppfært af öryggisástæðum og mælt er með því að tölvan sé endurræst.

en: 1 package will be upgraded | %1 packages will be upgraded
is[0]: 1 pakki verður uppfærður
is[1]: %1 pakkar verða uppfærðir

en: <h3>%1</h3>Upgrade to new version %2<br/>No release notes provided
is: <h3>%1</h3>Uppfæra í nýja útgáfu %2<br/>Engar útgáfutilkynningar í boði

en: <h3>%1</h3>Upgrade to new version %2<br/>Release notes:<blockquote>%3</blockquote>
is: <h3>%1</h3>Uppfæra í nýja útgáfu %2<br/>Útgáfutilkynningar:<blockquote>%3</blockquote>

[ctx: @action: button]
en: Begin Upgrade…
is: Byrja uppfærslu í nýja útgáfu...

[ctx: @action: button]
en: Upgrade Now
is: Uppfæra núna í nýja útgáfu

[ctx: @action: button %1 is the name of a Flatpak repo]
en: View Stable Version on %1
is: Skoða stöðuga útgáfu á %1

[ctx: @action:button]
en: Open Discover
is: Opna Discover

[ctx: @action:button]
en: Repair System
is: Lagfæra kerfi

[ctx: @info]
en: <para>This application comes from "%1" (hosted at <link>%2</link>). Other software in this repository will also be made be available in Discover when the application is installed.</para>
is: <para>Þetta forrit kemur frá "%1" (hýst á <link>%2</link>). Önnur forrit í þessu safni verða einnig gerð tiltæk í Discover þegar forritið er sett upp.</para>

[ctx: @info %1 and 2 are flatpak ids e.g. org.kde.krita (can be rather lengthy though)]
en: <resource>%1</resource> is no longer receiving updates.<nl/><nl/>Replace it with the supported version provided by <resource>%2</resource>?
is: <resource>%1</resource> fær ekki lengur neinar uppfærslur.<nl/><nl/>Á að skipt því út fyrir útgáfuna sem studd er af <resource>%2</resource>?

[ctx: @info %1 is a flatpak id e.g. org.kde.krita (can be rather lengthy though)]
en: <resource>%1</resource> is no longer receiving updates.<nl/><p>The reason given is: <message>%2</message></p><nl/><p>Automatically remove it?</p>
is: <resource>%1</resource> fær ekki lengur neinar uppfærslur.<nl/><p>Ástæðan sem er gefin er: <message>%2</message></p><nl/><p>Fjarlægja það sjálfkrafa?</p>

[ctx: @info %1 is an error message and %3 is the name of the operating system]
en: %1<nl/>Please <link url='%2'>report this error to %3</link>.
is: %1<nl/><link url='%2'>Tilkynntu þessa villu til %3</link>.

[ctx: @info %2 is the name of the operating system]
en: The PackageKit background service stopped unexpectedly.<nl/></nl/>Please <link url='%1'>report this issue to %2</link>
is: PackageKit-bakgrunnsþjónustan stöðvaðist óvænt.<nl/></nl/><link url='%1'>Tilkynntu þetta til %2</link>

[ctx: @info 'Refresh' is used as a noun here, and %1 is an app's version number]
en: Refresh of version %1
is: Endurhleðsla á útgáfu %1

[ctx: @info:status]
en: Cancelled
is: Hætt við

[ctx: @info:status]
en: Cannot create transaction for '%1':<nl/>%2<nl/><nl/>Please report this to <a href='%3'>%3</a>
is: Get ekki búið færslu fyrir '%1':<nl/>%2<nl/><nl/>Endilega tilkynntu þetta til <a href='%3'>%3</a>

[ctx: @info:status]
en: Changing Addons
is: Breyti viðbótum

[ctx: @info:status]
en: Done
is: Lokið

[ctx: @info:status]
en: Downloading
is: Sæki

[ctx: @info:status]
en: Failed
is: Mistókst

[ctx: @info:status]
en: Installing
is: Set upp

[ctx: @info:status]
en: Removing
is: Fjarlægi

[ctx: @info:status]
en: Starting
is: Ræsi

[ctx: @info:status]
en: Waiting
is: Bíð

[ctx: @info:status %1 is a formatted disk space string e.g. '240 MiB']
en: Not enough space to perform the update; only %1 of space are available.
is: Ekki er nóg pláss til að hægt sé að uppfæra; einungis %1 pláss er á lausu.

[ctx: @info:status %1 is a new major version of the user's distro]
en: %1 is now available.
is: %1 er ekki tiltækt.

[ctx: @info:status %1 is a new major version of the user's distro]
en: <b>%1 is now available.</b>
    To be able to upgrade to this new version, first apply all available updates, and then restart the system.
is: <b>%1 er nú í boði.</b>
    Til að hægt sé að uppfæra í nýju útgáfuna skaltu setja upp allar tiltækar uppfærslur og endurræsa svo tölvuna.

[ctx: @info:status %1 is the name of a source of updates]
en: Refreshing %1
is: Endurles %1

[ctx: @item:inlistbox]
en: Addons
is: Viðbætur

[ctx: @item:inlistbox]
en: Application Support
is: Stuðningur við forrit

[ctx: @item:inlistbox]
en: Applications
is: Forrit

[ctx: @item:inlistbox]
en: System Software
is: Kerfishugbúnaður

[ctx: @label %1 is the name of an application]
en: A more stable version of %1 is available.
is: Stöðugri útgáfa af %1 er tiltæk.

[ctx: @label %1 is the name of an application]
en: This development version of %1 is outdated. Using the stable version is highly recommended.
is: Þessi þróunarútgáfa af %1 er úrelt. Það er sterklega mælt með því að nota stöðugu útgáfuna.

[ctx: @label app size]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title]
en: Automatic Removal
is: Sjálfvirk fjarlæging

[ctx: @title]
en: Replacement Available
is: Annar hugbúnaður er þegar til staðar

en: A change by '%1' suggests your session to be restarted.
is: Breyting frá '%1' stingur upp á að þú endurræsir setuna

en: A change by '%1' suggests your system to be restarted.
is: Breyting frá '%1' stingur upp á að þú endurræsir tölvuna.

en: A media change is required
is: Það þarf að skipta um miðil

en: Accept EULA
is: Samþykkja notandaleyfi

en: Add Flathub
is: Bæta við Flathub

en: Adding remote '%1' in %2 from %3
is: Bæti við fjartengdu '%1' í %2 frá %3

[ctx: Adding repo]
en: Enter Alpine repository URL, for example: http://dl-cdn.alpinelinux.org/alpine/edge/testing/
is: Sláðu inn slóð að Alpine hugbúnaðarsafni, til dæmis: http://dl-cdn.alpinelinux.org/alpine/edge/testing/

en: Additional modules:
is: Viðbótareiningar:

en: Additional packages:
is: Viðbótarpakkar:

en: All Files
is: Allar skrár

en: All packages already installed
is: Allir pakkar nú þegar uppsettir

en: Allows access to the GPG cryptography service, generally used for signing and reading signed documents
is: Leyfir aðgang að GPG-dulritunarþjónustu, almennt notuð til að undirrita og lesa undirrituð skjöl

en: Allows running other operating systems as guests in virtual machines
is: Leyfir keyrslu gestastýrikerfa í sýndarvél

en: App Verified on %1 as shipped by its author %2
is: Staðfesting á %1 að forrit komi frá höfundi þess %2

en: Application Addons
is: Forritaviðbætur

en: Applications
is: Forrit

en: Apply Changes
is: Virkja breytingar

en: Authorization denied
is: Heimild hafnað

en: Available
is: Tiltækt

en: Backend %1 took too long to initialize
is: Það tók of langan tíma að frumstilla %1 bakenda

en: Bad GPG signature found
is: Gölluð GPG-undirritun fannst

en: Blocked
is: Útilokað

en: Bluetooth Access
is: Aðgangur að Bluetooth

en: Broken
is: Bilað

en: Bugfix
is: Villuleiðrétting

en: Can access everything on the system
is: Getur haft aðgang að öllu í kerfinu

en: Can access files in the following locations in your home folder without asking permission first: %1
is: Getur opnað skrár á eftirfarandi stöðum í heimamöppunni þinni án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can access system files in the following locations without asking permission first: %1
is: Getur opnað kerfisskrár á eftirfarandi stöðum án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can access the internet
is: Getur tengst netinu

en: Can communicate with all applications and system services using the following communication protocols: %1
is: Getur átt samskipti við öll forrit og kerfisþjónustur með því að nota eftirfarandi samskiptareglur: %1

en: Can communicate with all other applications and processes on the system
is: Getur átt samskipti við öll önnur forrit og vinnslur í stýrikerfinu

en: Can communicate with all other applications and processes run in this user account
is: Getur átt samskipti við öll önnur forrit og vinnslur sem eru keyrð á þessum notandareikningi

en: Can communicate with and control built-in or connected hardware devices
is: Getur átt samskipti við og stjórnað innbyggðum eða tengdum vélbúnaði

en: Can communicate with other applications and processes in the same desktop session using the following communication protocols: %1
is: Getur átt samskipti við önnur forrit og vinnslur í sömu skjáborðssetu með því að nota eftirfarandi samskiptareglur: %1

en: Can initiate remote login requests using the SSH protocol
is: Getur hafið fjartengda innskráningu með SSH-samskiptareglunni

en: Can integrate and communicate with Bluetooth devices
is: Getur tengst og átt samskipti við Bluetooth-tæki

en: Can integrate and communicate with printers
is: Getur tengst og átt samskipti við prentara

en: Can integrate and communicate with smart cards
is: Getur tengst og átt samskipti við snjallkort

en: Can make low-level system calls (e.g. ptrace)
is: Getur framkvæmt lágmarkskerfisköll (t.d. ptrace)

en: Can play and record audio
is: Getur spilað og tekið upp hljóð

en: Can read and write files in the following locations in your home folder without asking permission first: %1
is: Getur lesið og skrifað í skrár á eftirfarandi stöðum í heimamöppunni þinni án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can read and write system files in the following locations without asking permission first: %1
is: Getur lesið og skrifað í kerfisskrár á eftirfarandi stöðum án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can read files in the following locations in your home folder without asking permission first: %1
is: Getur lesið skrár á eftirfarandi stöðum í heimamöppunni þinni án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can read system files in the following locations without asking permission first: %1
is: Getur lesið kerfisskrár á eftirfarandi stöðum án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can read, write, and create files in the following locations in your home folder without asking permission first: %1
is: Getur lesið, skrifað og búið til skrár á eftirfarandi stöðum í heimamöppunni þinni án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Can read, write, and create system files in the following locations without asking permission first: %1
is: Getur lesið, skrifað í og búið til kerfisskrár á eftirfarandi stöðum án þess að biðja fyrst um leyfi: %1

en: Canceled
is: Hætt við

en: Canceled priority
is: Hætt við forgang

en: Cancelling rpm-ostree transaction. This may take some time. Please wait.
is: Hætt við rpm-ostree færslu. Þetta gæti tekið smástund. Hinkraðu við.

en: Cannot cancel transaction
is: Get ekki hætt við færslu

en: Cannot disable repository
is: Get ekki gert hugbúnaðarsafn óvirkt

en: Cannot find repository
is: Hugbúnaðarsafn finnst ekki

en: Cannot get file list
is: Get ekki sótt skráalista

en: Cannot get requires
is: Get ekki sótt forkröfur

en: Cannot install from unsigned repo
is: Get ekki sett upp úr óundirrituðu hugbúnaðarsafni

en: Cannot install source package
is: Get ekki sett upp frumkóðapakka

en: Cannot launch %1
is: Get ekki keyrt %1

en: Cannot obtain lock
is: Get ekki komið á læsingu

en: Cannot remove '%1'
is: Get ekki fjarlægt '%1'

en: Cannot remove system package
is: Get ekki fjarlægt kerfispakka

en: Cannot update from unsigned repo
is: Get ekki uppfært úr óundirrituðu hugbúnaðarsafni

en: Cannot write repo config
is: Get ekki skrifað grunnstillingu safns

[ctx: Category]
en: 3D
is: Þrívídd

[ctx: Category]
en: Accessibility
is: Aðgengi

[ctx: Category]
en: Action
is: Hasar

[ctx: Category]
en: All Applications
is: Öll forrit

[ctx: Category]
en: Arcade
is: Spilasalur

[ctx: Category]
en: Astronomy
is: Stjörnufræði

[ctx: Category]
en: Audio Players
is: Tónlistarspilarar

[ctx: Category]
en: Audio and Video Editors
is: Hljóð- og myndvinnsla

[ctx: Category]
en: Biology
is: Líffræði

[ctx: Category]
en: Board Games
is: Borðleikir

[ctx: Category]
en: CD and DVD
is: Geisladiskar (CD og DVD)

[ctx: Category]
en: Card Games
is: Spilað á spil

[ctx: Category]
en: Chat
is: Spjall

[ctx: Category]
en: Chemistry
is: Efnafræði

[ctx: Category]
en: Computer Science and Robotics
is: Tölvunar- og þjarkafræði

[ctx: Category]
en: Debugging
is: Aflúsun

[ctx: Category]
en: Development
is: Forritun

[ctx: Category]
en: Drawing
is: Teikniforrit

[ctx: Category]
en: Dummy Category
is: Sýndarflokkur

[ctx: Category]
en: Education
is: Menntun

[ctx: Category]
en: Electronics
is: Rafeindatækni

[ctx: Category]
en: Emulators
is: Hermar

[ctx: Category]
en: Engineering
is: Verkfræði

[ctx: Category]
en: File Sharing
is: Samnýting skráa

[ctx: Category]
en: Fonts
is: Leturgerðir

[ctx: Category]
en: Games
is: Leikir

[ctx: Category]
en: Geography
is: Landafræði

[ctx: Category]
en: Geology
is: Jarðfræði

[ctx: Category]
en: Graphic Interface Design
is: Viðmótshönnun

[ctx: Category]
en: Graphics
is: Myndvinnsla

[ctx: Category]
en: Hardware Drivers
is: Vélbúnaðarreklar

[ctx: Category]
en: IDEs
is: Þróunarumhverfi (IDE)

[ctx: Category]
en: Internet
is: Internetið

[ctx: Category]
en: Localization
is: Þýðingar

[ctx: Category]
en: Mail
is: Póstur

[ctx: Category]
en: Mathematics
is: Stærðfræði

[ctx: Category]
en: Multimedia
is: Margmiðlun

[ctx: Category]
en: Office
is: Skrifstofuforrit

[ctx: Category]
en: Operating System
is: Stýrikerfi

[ctx: Category]
en: Painting and Editing
is: Málun og myndbreyting

[ctx: Category]
en: Photography
is: Ljósmyndun

[ctx: Category]
en: Physics
is: Eðlisfræði

[ctx: Category]
en: Plasma Addons
is: Plasma-viðbætur

[ctx: Category]
en: Plasma Widgets
is: Plasma-græjur

[ctx: Category]
en: Profiling
is: Prófílgreining

[ctx: Category]
en: Publishing
is: Umbrot

[ctx: Category]
en: Puzzles
is: Þrautir

[ctx: Category]
en: Role Playing
is: Hlutverkaleikir

[ctx: Category]
en: Scanning and OCR
is: Skönnun og OCR

[ctx: Category]
en: Science & Math
is: Vísindi og stærðfræði

[ctx: Category]
en: Simulation
is: Hermiumhverfi

[ctx: Category]
en: Sports
is: Íþróttir

[ctx: Category]
en: Strategy
is: Kænskuleikir

[ctx: Category]
en: System
is: Kerfi

[ctx: Category]
en: Utilities
is: Nytjaforrit

[ctx: Category]
en: Video Players
is: Myndspilarar

[ctx: Category]
en: Viewers
is: Skoðarar

[ctx: Category]
en: Web Browsers
is: Vefvafrar

[ctx: Category]
en: Web Development
is: Vefhönnun

[ctx: Category]
en: dummy
is: sýndar

[ctx: Category]
en: dummy 1
is: sýndarflokkur 1

[ctx: Category]
en: dummy 2.1
is: sýndarflokkur 2.1

[ctx: Category]
en: dummy 3
is: sýndarflokkur 3

[ctx: Category]
en: dummy 4
is: sýndarflokkur 4

[ctx: Category]
en: dummy addons
is: sýndarviðbætur

[ctx: Category]
en: dummy with quite some stuff
is: sýndarflokkur með slatta af dóti

[ctx: Category]
en: dummy with stuff
is: sýndarflokkur með dóti

en: Changes to the priority of Flatpak sources must be applied before they will take effect.
is: Það verður að virkja breytingar á forgangi Flatpak-slóða til að þær taki gildi.

en: Channel: %1
is: Rás: %1

en: Channels for %1
is: Rásir fyrir %1

en: Checking for a system update
is: Athuga kerfisuppfærslu

en: Checking signatures…
is: Kanna undirritanir...

en: Cleaning up…
is: Tek til...

en: Cleanup
is: Tiltekt

en: Clearing settings and user data…
is: Hreinsa stillingar og notandagögn...

en: Collection Available
is: Safn í boði

en: Collection Installed
is: Safn uppsett

en: Committing…
is: Set inn...

en: Config parsing failed
is: Grunnstillingaþáttun mistókst

en: Configure permissions…
is: Grunnstilla heimildir...

en: Confirm Changes
is: Staðfesta breytingar

en: Confirm package removal
is: Staðfesta að pakki verði fjarlægður

en: Copying files…
is: Afrita skrár...

en: Corrupt package found
is: Skemmdur pakki fannst

en: Could not add the source %1
is: Ekki tókst að bæta við slóðinni %1

en: Could not enable remote %1: %2
is: Ekki tókst að virkja fjartengt %1: %2

en: Could not fetch screenshot for the entry %1 in backend %2
is: Tókst ekki að sækja skjámynd fyrir færsluna %1 í %2 bakenda

en: Could not find %1
is: Fann ekki %1

en: Critical
is: Mjög alvarlegt

en: Currently booted version
is: Útgáfan sem er nú í gangi

en: Currently booted version (pinned)
is: Útgáfan sem er nú í gangi (fest)

en: Currently refreshing the repository cache…
is: Endurhleð biðminni hugbúnaðarsafns...

en: Decompressing
is: Afþjappa

en: Delete settings and user data
is: Eyða stillingum og notandagögnum

en: Dependencies for package: %1
is: Kerfisákvæði fyrir pakka: %1

en: Dependency resolution failed
is: Ekki tókst að leysa úr kerfisákvæðum

en: Device Access
is: Aðgangur að tæki

en: Do you trust the following key?
    
    Url: %1
    User: %2
    Key: %3
    Fingerprint: %4
    Timestamp: %4
is: Treystirðu eftirfarandi lykli?
    
    Slóð: %1
    Notandi: %2
    Lykill: %3
    Fingrafar: %4
    Tímastimpill: %4

en: Downgrade
is: Færa niður um útgáfu

en: Downgrading
is: Færi niður um útgáfu

en: Downloading
is: Sæki

en: Downloading system update. Please be patient as progress is not reported.
is: Sæki kerfisuppfærslur. Framvinda er ekki sýnd, sýndu þolinmæði.

en: Downloading…
is: Sæki...

en: Downloads
is: Sóttar skrár

en: Enhancement
is: Viðbót

en: Enter a Flatpak repository URI (*.flatpakrepo):
is: Sláðu inn slóð fyrir Flatpak-safn (*.flatpakrepo):

en: Error
is: Villa

en: Error while submitting review: %1
is: Villa við að senda inn umsögn: %1

en: Error while submitting usefulness: %1
is: Villa við að senda inn notagildi: %1

en: Error:
is: Villa:

en: Error: Authorization denied
is: Villa: Heimild hafnað

en: Failed Offline Update
is: Uppfærsla utan nets mistókst

en: Failed to add source '%1': %2
is: Mistókst að bæta við slóð '%1': %2

en: Failed to finalize transaction
is: Mistókst að ljúka færslu

en: Failed to get a list of packages to upgrade!
is: Mistókst að sækja lista yfir pakka til að uppfæra!

en: Failed to load "%1" source
is: Mistókst að hlaða slóðinni "%1"

en: Failed to open APK database!
is: Mistókst að opna APK-gagnagrunn!

en: Failed to remove %1 remote repository: %2
is: Mistókst að fjarlægja %1 fjartengt hugbúnaðarsafn: %2

en: Failed to start '%1': %2
is: Mistókst að ræsa '%1': %2

[ctx: Failed to sync your Linux distro repositories or other sources of packages]
en: Cannot fetch sources
is: Get ekki sótt hugbúnaðaruppsprettur

en: Failed to update %1 package
    %2 | Failed to update %1 packages
    %2
is[0]: Mistókst að uppfæra %1 pakka
    %2
is[1]: Mistókst að uppfæra %1 pakka
    %2

en: Failed while creating a thread
is: Mistókst þegar þráður var búinn til

en: Fallback version
is: Varaútgáfa

en: Fallback version (pinned)
is: Varaútgáfa (fest)

en: File conflicts found
is: Skráaárekstrar fundust

en: File not found
is: Skrá fannst ekki

en: Filter invalid
is: Ógild sía

en: Finished
is: Lokið

en: Firmware Updates
is: Uppfærslur á fasthugbúnaði (firmware)

en: For security, the session will have to be restarted.
is: Af öryggisástæðum þarf að endurræsa setuna.

en: For security, the system will have to be restarted.
is: Af öryggisástæðum þarf að endurræsa tölvuna.

en: Full Access
is: Fullur aðgangur

en: Future
is: Framtíð

en: GPG Agent
is: GPG-miðlari

en: GPG failure
is: GPG-villa

en: GPL and other licenses
is: GPL og önnur notandaleyfi

en: Home
is: Heim

en: Home Folder Access
is: Aðgangur að heimamöppu

en: Important
is: Mikilvægt

en: Incompatible architecture
is: Ósamhæft stýrikerfi

en: Initialization failure
is: Frumstilling mistókst

en: Install
is: Setja upp

en: Install root is invalid
is: Uppsetning á rót er ógild

en: Installed
is: Uppsett

en: Installing
is: Set upp

en: Installing…
is: Set upp...

en: Internal error
is: Innri villa

en: Internal error: %1
is: Innri villa: %1

en: Invalid %1 backend, contact your distributor.
is: Ógildur %1 bakendi, hafðu samband við dreifingaraðilann.

en: Invalid package file
is: Ógild pakkaskrá

en: Kernel-based Virtual Machine Access
is: Aðgangur að virkni í kjarna fyrir sýndarvél

en: Launch
is: Ræsa

en: List all the backends we'll want to have loaded, separated by comma ','.
is: Telja upp alla bakenda sem við viljum hafa í gangi, aðskilda með kommu ','.

en: Loading, please wait...
is: Andartak, er að hlaða inn...

en: Local bundle
is: Staðbundinn forritsvöndull

en: Local install failed
is: Staðbundin uppsetning mistókst

en: Local packages:
is: Staðbundnir pakkar:

en: Lock required
is: Læsing er nauðsynleg

en: Log in information for %1
is: Innskráningarupplýsingar fyrir %1

en: Low
is: Lágt

en: Low-Level System Access
is: Lágmarksaðgangur að stýrikerfi

en: Makes it possible to easily install the applications listed in https://flathub.org
is: Gerir kleift að setja auðveldlega upp forritin á https://flathub.org

en: Malformed appstream url '%1'
is: Gölluð appstream-slóð '%1'

en: Media Change of type '%1' is requested.
    %2
is: Breytingar á miðli af gerðinni '%1' er krafist.
    %2

en: Missing remote ref for rebase operation. Please file a bug.
is: Fjartengd tilvísun fyrir yfirfærsluaðgerð vantar. Sendu inn villuskýrslu.

en: Missing signature for %1 in %2
is: Undirritun vantar fyrir %1 í %2

en: Music
is: Tónlist

en: Network Access
is: Netaðgengi

en: Network error in backend %1: %2
is: Villa í nettengingu í %1 bakenda: %2

en: No Cache available
is: Ekkert biðminni tiltækt

en: No GPG signature found
is: Engin GPG-undirritun fannst

en: No distro upgrade data
is: Engin uppfærslugögn kerfisútgáfu

en: No license agreement
is: Ekkert notkunarleyfi

en: No more mirrors available
is: Ekki fundust fleiri spegilþjónar

en: No network connection available
is: Engin nettenging til staðar

en: No packages to update
is: Engir pakkar til að uppfæra

en: No space on device left
is: Ekkert laust pláss í tölvunni

en: Normal
is: Venjulegt

en: Not Installed
is: Ekki uppsett

en: Obsolete
is: Úrelt

en: Obsoletes:
is: Úrelt:

en: Obsoleting
is: Geri úrelt

en: Offline Updates
is: Uppfærslur utan nets

en: Operation in progress (started outside of Discover)
is: Aðgerð í gangi (ræst fyrir utan Discover)

en: Operation not supported
is: Aðgerðin er ekki studd

en: Out of memory
is: Ekkert minni eftir

en: Package conflict found
is: Pakkaárekstrar fundust

en: Package download failed
is: Ekki tókst að sækja pakka

en: Package failed to build
is: Mistókst að byggja pakka

en: Package failed to configure
is: Mistókst að grunnstilla pakka

en: Package failed to install
is: Mistókst að setja upp pakka

en: Package failed to remove
is: Mistókst að fjarlægja pakka

en: Package group list invalid
is: Pakkaflokkslisti er ógildur

en: Package group not found
is: Pakkaflokkur finnst ekki

en: Package install blocked
is: Lokað á pakkauppsetningu

en: Package is already installed
is: Pakki nú þegar uppsettur

en: Package management
is: Pakkaumsjón

en: Package not found
is: Pakki finnst ekki

en: Package not installed
is: Pakki ekki uppsettur

en: PackageID invalid
is: Pakkaauðkenni (packageID) ógilt

[ctx: Permission to access system resources and hardware devices]
en: Permissions
is: Heimildir

en: Permissions for %1
is: Heimildir fyrir %1

en: Plasma Addons
is: Plasma-viðbætur

en: Please make sure that Appstream is properly set up on your system
is: Gakktu úr skugga um að Appstream sé rétt sett upp í tölvunni

en: Please update to the latest version before rebasing to a major version
is: Uppfærðu fyrst í nýjustu útgáfu áður en þú færir kerfið í nýja stóra útgáfu

en: Please verify Internet connectivity
is: Athugaðu hvort þú sért með nettengingu

en: Preparing
is: Undirbý

en: Present
is: Nútíð

en: Printer Access
is: Aðgangur að prentara

en: Processing…
is: Í vinnslu...

en: Proprietary
is: Einkaleyfisháð

en: Public Domain
is: Opið öllum

en: Refresh
is: Endurhlaða

en: Refreshing Cache…
is: Endurhleð biðminni...

en: Reinstalling
is: Set upp aftur

en: Release Notes:
is: Útgáfutilkynningar:

en: Remote Login Access
is: Aðgangur að fjartengdri innskráningu

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Removed packages:
is: Fjarlægðir pakkar:

en: Remove…
is: Fjarlægja…

en: Removing
is: Fjarlægi

en: Removing '%1'
is: Fjarlægi '%1'

en: Repair Failed
is: Viðgerð mistókst

en: Repaired Successfully
is: Viðgerð tókst

en: Repairing failed offline update
is: Lagfæri uppfærslur utan nets sem mistókust

en: Replaced packages:
is: Pakkar sem er skipt út:

en: Repo configuration error
is: Grunnstillingarvilla í hugbúnaðarsafni

en: Repo not available
is: Hugbúnaðarsafn ekki til staðar

en: Repository URL:
is: Slóð hugbúnaðarsafns:

en: Resolving dependencies…
is: Leysi úr kerfisákvæðum...

en: Restart:
is: Endurræsa:

en: Restricted download detected
is: Takmarkað niðurhal greindist

en: Retrieving size information
is: Sæki upplýsingar um stærð

en: Review EULA
is: Lesa yfir notandaleyfið

[ctx: Root category name]
en: Alpine Linux packages
is: Alpine Linux-pakkar

en: Security
is: Öryggi

en: Session Bus Access
is: Aðgangur að tengibraut setu

en: Setting up transaction…
is: Set upp færslu...

en: Setup…
is: Set upp...

en: Show Dependencies…
is: Sýna kerfisákvæði...

en: Smart Card Access
is: Aðgangur að snjallkorti

en: Software verified by %1
is: Hugbúnaður staðfestur af %1

en: Sound system access
is: Aðgengi að hljóðkerfi

en: Starred Publisher on snapcraft.io
is: Stjörnumerktur útgefandi á snapcraft.io

en: SteamOS: Unable to query atomupd for SteamOS Updates...
is: SteamOS: Gat ekki sent beiðni á atomupd vegna SteamOS uppfærslna...

en: Successfully updated %1 package | Successfully updated %1 packages
is[0]: Uppfærsla á %1 pakka tókst
is[1]: Uppfærsla á %1 pökkum tókst

en: Switch
is: Skipta

en: System Bus Access
is: Aðgangur að tengibraut kerfis

en: System Folder Access
is: Aðgangur að kerfismöppu

en: System upgrade
is: Kerfisuppfærsla

en: Technical error message: %1
is: Tæknileg villuboð: %1

en: Test committing…
is: Prófa innsetningu...

en: The PackageKit daemon has crashed
is: PackageKit-miðlarinn hrundi

en: The application will have to be restarted.
is: Það þarf að endurræsa forritið.

en: The following packages will be removed by the update:<ul><li>%1</li></ul><br/>in order to install:<ul><li>%2</li></ul>
is: Eftirfarandi pakkar verða fjarlægðir við uppfærsluna:<ul><li>%1</li></ul><br/>til að hægt sé að setja upp:<ul><li>%2</li></ul>

en: The package %1 and its vendor %2 require that you accept their license:
     %3
is: Pakkinn %1 og dreifingaraðili hans %2 krefjast þess að þú samþykkir notandaleyfi þeirra:
     %3

en: The package database changed
is: Pakkagagnagrunnurinn breyttist

en: The provided type is not supported
is: Gerðin sem var gefin upp er ekki studd

en: The remote %1 require that you accept their license:
     %2
is: Fjartengda %1 krefst þess að þú samþykkir leyfið þeirra:
     %2

en: The session will have to be restarted
is: Það þarf að endurræsa setuna

en: The system will have to be restarted.
is: Það þarf að endurræsa tölvuna.

en: The transaction has finished!
is: Færslunni er lokið!

en: The transaction is currently checking the signatures of the packages…
is: Færslan er að kanna undirritanir pakkanna...

en: The transaction is currently cleaning up…
is: Færslan er að taka til...

en: The transaction is currently committing its set of packages…
is: Færslan er að setja inn pakkahóp...

en: The transaction is currently copying files…
is: Færslan er að afrita skrár...

en: The transaction is currently downloading packages…
is: Færslan er að sækja pakka...

en: The transaction is currently removing packages…
is: Færslan er að fjarlægja pakka...

en: The transaction is currently resolving the dependencies of the packages it will install…
is: Færslan er að leysa úr kerfisákvæðum pakka sem verða settir upp...

en: The transaction is currently testing the commit of this set of packages…
is: Færslan er að prófa innsetningu á þessum pakkahópi...

en: The transaction is currently updating packages…
is: Færslan er að uppfæra pakka...

en: The transaction is currently waiting for the lock…
is: Færslan bíður nú eftir læsingu...

en: The transaction is currently working…
is: Færslan er í gangi sem stendur...

en: The transaction was canceled
is: Hætt var við færsluna

en: The transactions is currently installing packages…
is: Færslan er að setja upp pakka...

en: There are no Flatpak sources.
is: Engar Flatpak-slóðir tiltækar.

en: This Snap application is not compatible with security sandboxing and will have full access to this computer. Install it anyway?
is: Þetta Snap-forrit er ekki samhæft við öryggissandkassa og mun hafa fullan aðgang að tölvunni. Viltu samt setja það upp?

en: This action cannot be completed as it would remove the following software which is critical to the system's operation:<nl/><ul><li>%1</li></ul><nl/>If you believe this is an error, please report it as a bug to the packagers of your distribution.
is: Ekki er hægt að ljúka aðgerðinni því þá myndu eftirfarandi forrit verða fjarlægð sem eru nauðsynleg fyrir virkni kerfisins:<nl/><ul><li>%1</li></ul><nl/> Ef þú telur þetta vera villu skaltu senda villutilkynningu til þeirra sem halda utan um pakkana hjá dreifingaraðila þínum.

en: This action will also remove the following package:
    %2 | This action will also remove the following packages:
    %2
is[0]: Þessi aðgerð fjarlægir einnig eftirfarandi pakka:
    %2
is[1]: Þessi aðgerð fjarlægir einnig eftirfarandi pakka:
    %2

en: This update cannot be completed as it would remove the following software which is critical to the system's operation:<nl/><ul><li>%1</li></ul><nl/>If you believe this is an error, please report it as a bug to the packagers of your distribution.
is: Ekki er hægt að ljúka uppfærslunni því þá myndu eftirfarandi forrit verða fjarlægð sem eru nauðsynleg fyrir virkni kerfisins:<nl/><ul><li>%1</li></ul><nl/>Ef þú telur þetta vera villu skaltu senda villutilkynningu til þeirra sem halda utan um pakkana hjá dreifingaraðila þínum.

en: To remove this repository, the following applications must be uninstalled:<ul><li>%1</li></ul>
is: Til að fjarlægja þetta hugbúnaðarsafn þarf fyrst að fjarlægja eftirfarandi forrit: <ul><li>%1</li></ul>

en: Too many requests sent to the server for backend %1. Please try again in a few minutes.
is: Of margar beiðnir sendar á þjóninn frá %1 bakenda. Reyndu aftur eftir nokkrar mínútur.

en: Transaction canceled
is: Hætt við færslu

en: Transaction failure
is: Færsla mistókst

en: Trusted
is: Traust

en: Unable to complete the update of %1. You can try and perform this action through the Get Hot New Stuff dialog, which grants tighter control. The reported error was:
    %2
is: Ekki tókst að ljúka uppfærslu á %1. Þú getur reynt að framkvæma aðgerðina aftur í gegnum svargluggann Sækja nýtt flott dót, sem býður upp á meiri stjórn. Villuboðin voru:
    %2

en: Unavailable
is: Ekki tiltækt

en: Unfinished transaction
is: Færslu ekki lokið

en: Unhandled error in %1 backend. Contact your distributor.
is: Ómeðhöndluð villa í %1 bakenda. Hafðu samband við dreifingaraðilann þinn.

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown Source
is: Óþekktur uppruni

en: Unknown Status
is: Óþekkt staða

en: Unknown error %1.
is: Óþekkt villa %1.

en: Unknown status %1.
is: Óþekkt staða %1.

en: Unknown transaction type
is: Óþekkt færslugerð

en: Unsupported question:
    %1
is: Óstudd spurning:
    %1

en: Untrusted
is: Ekki traust

en: Update State:
is: Uppfærslustaða:

en: Update failed due to running process
is: Uppfærsla mistókst vegna vinnslu sem er í gangi

en: Update not found
is: Uppfærsla fannst ekki

en: Updates
is: Uppfærslur

en: Updating
is: Uppfæri

en: Updating the system. Please be patient as progress is not reported.
is: Uppfæri kerfið. Framvinda er ekki sýnd, sýndu þolinmæði.

en: Updating to the next major version. Please be patient as progress is not reported.
is: Uppfæri í næstu stóru útgáfu. Framvinda er ekki sýnd, sýndu þolinmæði.

en: Updating…
is: Uppfæri...

en: Upgradeable
is: Hægt að uppfæra

en: Vendor:
is: Framleiðandi:

en: Verified Publisher on snapcraft.io
is: Staðfestur útgefandi á snapcraft.io

en: Version that will be used after reboot
is: Útgáfa sem verður notuð eftir endurræsingu

en: Waiting for authorization…
is: Bíð eftir heimild...

en: Waiting for lock…
is: Bíð eftir læsingu...

en: Waiting for the user to authorize the transaction…
is: Bíð eftir því að notandinn heimili færsluna...

en: Waiting…
is: Bíð...

en: We are waiting for something.
is: Við bíðum eftir einhverju.

en: Wrong KNewStuff URI: %1
is: Röng KNewStuff-slóð: %1

en: You have no authorization to execute this operation
is: Þú ert ekki með heimild til að framkvæma þessa aðgerð

en: You have pending updates for the current version. Proceeding anyway.
is: Uppfærslur fyrir núverandi útgáfu eru tilbúnar. Held samt áfram.

[ctx: fallback error message]
en: An internal error occurred. Please file a report at https://bugs.kde.org/enter_bug.cgi?product=Discover
is: Innri villa kom upp. Sendu endilega villuskýrslu á https://bugs.kde.org/enter_bug.cgi?product=Discover

en: rpm-ostree backend: Error: Can not rebase to an empty ref. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Villa: Get ekki yfirfært á tóma tilvísun. Sendu inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree backend: Error: Can not start a transaction for resource with an invalid format. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Villa: Get ekki ræst færslu fyrir tilfang með ógilt snið. Sendu inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree backend: Error: No DBus interface provided. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Villa: Ekkert DBus-viðmót í boði. Sendu inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree backend: Error: Unknown operation requested. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Villa: Beðið um óþekkta aðgerð. Sendu inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree backend: Error: Unknown resource format. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Villa: Óþekkt snið tilfangs. Sendu inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree backend: Multiple booted deployments found. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Margar ræstar dreifingar fundust. Sendu endilega inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree backend: No booted deployment found. Please file a bug.
is: rpm-ostree bakendi: Engin ræst dreifing fannst. Sendu endilega inn villuskýrslu.

en: rpm-ostree transaction failed with:
    %1
is: rpm-ostree færsla mistókst með:
    %1

[ctx: update state]
en: Stable
is: Stöðugt

[ctx: update state]
en: Testing
is: Til prófunar

[ctx: update state]
en: Unstable
is: Óstöðugt

[ctx: user denotes this as user-scoped flatpak repo]
en: %1 (user)
is: %1 (notandi)
