dolphin - en to is translation catalogue (834 entries)

en:  level deep |  levels deep
is[0]:  stigs dýpt
is[1]:  stiga dýpt

en: &Edit
is: &Breyta

en: &Go
is: &Fara

en: &View
is: S&koða

[ctx: <filename> copy]
en: %1 copy
is: %1 afrit

en: <para>The selected files and folders were added to the Clipboard. Now the <emphasis>Paste</emphasis> action can be used to transfer them from the Clipboard to any other location. They can even be transferred to other applications by using their respective <emphasis>Paste</emphasis> actions.</para>
is: <para>Völdu skránum og möppunum var bætt við klippispjaldið. Nú er hægt að nota aðgerðina <emphasis>Líma</emphasis> til að færa þær af klippiborðinu á einhvern annan stað. Það er jafnvel hægt að færa þær í annað forrit með því að nota aðgerðina <emphasis>Líma</emphasis> í því forriti.</para>

[ctx: @accessible rating]
en: %1 and a half stars | %1 and a half stars
is[0]: %1 og hálf stjarna
is[1]: %1 og hálf stjörnur

[ctx: @accessible rating]
en: %1 star | %1 stars
is[0]: %1 stjarna
is[1]: %1 stjörnur

[ctx: @action]
en: Copy %2 to the Clipboard | Copy %2 to the Clipboard
is[0]: Afrita %2 á klippispjaldið
is[1]: Afrita %2 á klippispjaldið

[ctx: @action]
en: Copy the Location of %2 to the Clipboard | Copy the Location of %2 to the Clipboard
is[0]: Afrita staðsetninguna %2 á klippispjaldið
is[1]: Afrita staðsetninguna %2 á klippispjaldið

[ctx: @action]
en: Copy…
is: Afrita…

[ctx: @action]
en: Create File…
is: Búa til skrá…

[ctx: @action]
en: Create Folder…
is: Búa til möppu…

[ctx: @action]
en: Cut %2 to the Clipboard | Cut %2 to the Clipboard
is[0]: Klippa %2 á klippispjaldið
is[1]: Klippa %2 á klippispjaldið

[ctx: @action]
en: Cut…
is: Klippa…

[ctx: @action]
en: Duplicate %2 | Duplicate %2
is[0]: Tvítaka %2
is[1]: Tvítaka %2

[ctx: @action]
en: Move %2 to the Trash | Move %2 to the Trash
is[0]: Setja %2 í ruslið
is[1]: Setja %2 í ruslið

[ctx: @action]
en: Permanently Delete %2 | Permanently Delete %2
is[0]: Eyða %2 endanlega
is[1]: Eyða %2 endanlega

[ctx: @action]
en: Rename %2 | Rename %2
is[0]: Endurnefna %2
is[1]: Endurnefna %2

[ctx: @action "Move to Trash" for non-local files, etc.]
en: Delete (using shortcut for Trash)
is: Eyða (sem flýtileið í ruslið)

[ctx: @action A more elaborate and clearly worded version of the Paste action]
en: Paste from Clipboard
is: Líma af klippispjaldi

[ctx: @action Dismisses a bar explaining how to use the Paste action]
en: Dismiss This Reminder
is: Hunsa þessa áminningu

[ctx: @action Dismisses an explanatory area and never shows it again]
en: Don't Remind Me Again
is: Ekki minna mig á aftur

[ctx: @action keep short]
en: More
is: Meira

[ctx: @action:button]
en: Add Network Folder
is: Bæta við netmöppu

[ctx: @action:button]
en: Add Tags
is: Bæta við merkjum

[ctx: @action:button]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @action:button]
en: Cancel Copying
is: Hætta við afritun

[ctx: @action:button]
en: Cancel Cutting
is: Hætta við að klippa

[ctx: @action:button]
en: Cancel Duplicating
is: Hætta við að tvítaka

[ctx: @action:button]
en: Cancel Moving
is: Hætta við tilfærslu

[ctx: @action:button]
en: Cancel Renaming
is: Hætta við að endurnefna

[ctx: @action:button]
en: Download New Services…
is: Sækja nýjar þjónustur…

[ctx: @action:button]
en: Empty Trash
is: Tæma ruslafötu

[ctx: @action:button]
en: Exit Selection Mode
is: Hætta í valstilllingu

[ctx: @action:button]
en: I Understand and Accept These Risks
is: Ég skil og samþykki þessa áhættu

[ctx: @action:button]
en: Install Filelight…
is: Setja upp Filelight…

[ctx: @action:button]
en: Open %1 Item | Open %1 Items
is[0]: Opna %1 atriði
is[1]: Opna %1 atriði

[ctx: @action:button]
en: Open %1 Terminal | Open %1 Terminals
is[0]: Opna %1 skjáhermi
is[1]: Opna %1 skjáherma

[ctx: @action:button]
en: Rename and Hide
is: Endurnefna og fela

[ctx: @action:button]
en: Select Home Location
is: Veldu Heimamöppu

[ctx: @action:button]
en: Use Current Location
is: Nota núverandi staðsetningu

[ctx: @action:button]
en: Use Default Location
is: Nota sjálfgefna staðsetningu

[ctx: @action:button %2 is a list of tags]
en: Tag: %2 | Tags: %2
is[0]: Merki: %2
is[1]: Merki: %2

[ctx: @action:button 'Quit Dolphin' button]
en: &Quit %1
is: &Hætta í %1

[ctx: @action:button Choose font]
en: Choose…
is: Veldu…

[ctx: @action:button Finish/Stop/Done acting as an admin]
en: Finish
is: Ljúka

[ctx: @action:button shown after acting as admin ended]
en: Act as Administrator Again
is: Gerast aftur stjórnandi

[ctx: @action:incontextmenu]
en: Copy Location
is: Afrita staðsetningu

[ctx: @action:incontextmenu]
en: Copy Location…
is: Afrita staðsetningu…

[ctx: @action:inmenu]
en: Act as Administrator
is: Gerast stjórnandi

[ctx: @action:inmenu]
en: Auto-Play media files
is: Spila margmiðlunarskrár sjálfkrafa

[ctx: @action:inmenu]
en: Automatic Column Widths
is: Sjálfvirk dálkbreidd

[ctx: @action:inmenu]
en: Automatic Scrolling
is: Sjálfvirk fletting

[ctx: @action:inmenu]
en: Clear Selection
is: Hreinsa val

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Other Tabs
is: Loka öðrum flipum

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Tab
is: Loka flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Condensed Date
is: Þéttuð dagsetning

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure Trash…
is: Grunnstilla Ruslið...

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure…
is: Grunnstilla…

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy to Other View
is: Afrita í aðra sýn

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy to Other View…
is: Afrita í aðra sýn…

[ctx: @action:inmenu]
en: Custom Column Widths
is: Sérstillt dálkabreidd

[ctx: @action:inmenu]
en: Cut
is: Klippa

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @action:inmenu]
en: Detach Tab
is: Aftengja flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Empty Trash
is: Tæma rusl

[ctx: @action:inmenu]
en: Go to Last Tab
is: Fara á síðasta flipann

[ctx: @action:inmenu]
en: Go to Next Tab
is: Fara á næsta flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Go to Previous Tab
is: Fara á fyrri flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Go to Tab %1
is: Fara á síðasta flipann %1

[ctx: @action:inmenu]
en: Last Tab
is: Síðasti flipi

[ctx: @action:inmenu]
en: Limit to Home Directory
is: Takmarka við heimamöppu

[ctx: @action:inmenu]
en: Location Bar | Location Bars
is[0]: Staðsetningarstika
is[1]: Staðsetningarstikur

[ctx: @action:inmenu]
en: Move to New Folder…
is: Færa í nýja möppu…

[ctx: @action:inmenu]
en: Move to Other View
is: Færa í aðra sýn

[ctx: @action:inmenu]
en: Move to Other View…
is: Færa í aðra sýn…

[ctx: @action:inmenu]
en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

[ctx: @action:inmenu]
en: New Tab
is: Nýr flipi

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Tab
is: Næsti flipi

[ctx: @action:inmenu]
en: Open Path
is: Opna slóð

[ctx: @action:inmenu]
en: Open Path in New Tab
is: Opna slóð í nýjum flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Open Path in New Window
is: Opna slóð í nýjum glugga

[ctx: @action:inmenu]
en: Open in New Tab
is: Opna í nýjum flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Open in New Tabs
is: Opna í nýjum flipum

[ctx: @action:inmenu]
en: Open in New Window
is: Opna í nýjum glugga

[ctx: @action:inmenu]
en: Open in Split View
is: Opna í klofinni sýn

[ctx: @action:inmenu]
en: Preview
is: Forskoðun

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous Tab
is: Fyrri flipi

[ctx: @action:inmenu]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename Tab
is: Endurnefna flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename…
is: Endurnefna…

[ctx: @action:inmenu]
en: Select Files and Folders
is: Veldu skrár og möppur

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Hidden Files
is: Sýna faldar skrár

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Target
is: Sýna viðtökustað

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Zoom Slider
is: Sýna aðdráttarsleða

[ctx: @action:inmenu]
en: Show item on hover
is: Sýna atriði við yfirsvif bendils

[ctx: @action:inmenu]
en: Side Padding
is: Fylling til hliðar

[ctx: @action:inmenu]
en: Toggle Filter Bar
is: Opna/loka síustiku

[ctx: @action:inmenu]
en: Toggle Search Bar
is: Opna/loka leitarstiku

[ctx: @action:inmenu Add current folder to places]
en: Add to Places
is: Bæta við Staði

[ctx: @action:inmenu Close left view]
en: Close Left View
is: Loka vinstra yfirliti

[ctx: @action:inmenu Close left view]
en: Close Right View
is: Loka hægra yfirliti

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: &Edit File Type…
is: Br&eyta skrárgerð…

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Copy to Other View
is: Afrita í hitt yfirlitið

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Invert Selection
is: Umsnúa vali

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Move to Other View
is: Færa í hitt yfirlitið

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Paste
is: Líma

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Select Items Matching…
is: Velja atriði sem samsvara…

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Unselect All
is: Afvelja allt

[ctx: @action:inmenu Edit]
en: Unselect Items Matching…
is: Afvelja atriði sem samsvara…

[ctx: @action:inmenu File]
en: Close Tab
is: Loka flipa

[ctx: @action:inmenu File]
en: Delete…
is: Eyða…

[ctx: @action:inmenu File]
en: Duplicate Here
is: Tvítaka hér

[ctx: @action:inmenu File]
en: Duplicate Here…
is: Tvítaka hér…

[ctx: @action:inmenu File]
en: Move to Trash…
is: Setja í ruslið…

[ctx: @action:inmenu File]
en: New &Window
is: Nýr &gluggi

[ctx: @action:inmenu File]
en: New Tab
is: Nýr flipi

[ctx: @action:inmenu File]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @action:inmenu File]
en: Undo close tab
is: Afturkalla lokun á flipa

[ctx: @action:inmenu Go]
en: &Network Folders
is: &Netmöppur

[ctx: @action:inmenu Go]
en: App&lications
is: &Forrit

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Autostart
is: Sjálfvirk ræsing

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Trash
is: Rusl

[ctx: @action:inmenu Navigation Bar]
en: Editable Location
is: Breytanleg staðsetning

[ctx: @action:inmenu Navigation Bar]
en: Replace Location
is: Skipta út staðsetningu

[ctx: @action:inmenu Panels]
en: Lock Panels
is: Læsa spjöldum

[ctx: @action:inmenu Panels]
en: Unlock Panels
is: Aflæsa spjöldum

[ctx: @action:inmenu Restore the selected files that are in the trash to the place they lived at the moment they were trashed. Minimize the length of this string if possible.]
en: Restore to Former Location | Restore to Former Locations
is[0]: Endurheimta í fyrri staðsetningu
is[1]: Endurheimta í fyrri staðsetningar

[ctx: @action:inmenu Shortcut, middle click to trigger menu item, keep short]
en: Middle Click
is: Miðjusmellur

[ctx: @action:inmenu Sort]
en: Folders First
is: Möppur fremst

[ctx: @action:inmenu Sort]
en: Hidden Files Last
is: Faldar skrár aftast

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Compare Files
is: Bera saman skrár

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Defocus Terminal Panel
is: Taka fókus af skjáhermispjaldi

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Filter…
is: Sía…

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Find File…
is: Finna skrá…

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Focus Terminal Panel
is: Gefa skjáhermispjaldi fókus

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Open %1
is: Opna %1

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Open &Terminal
is: Opna &skjáhermi

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Open Preferred Search Tool
is: Opna valið leitarverkfæri

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Open Terminal
is: Opna skjáhermi

[ctx: @action:inmenu Tools]
en: Open Terminal Here
is: Opna skjáhermi hér

[ctx: @action:inmenu View]
en: Adjust View Display Style…
is: Breyta birtingarsniði yfirlits…

[ctx: @action:inmenu View]
en: Defocus Places Panel
is: Taka fókus af staðaspjaldi

[ctx: @action:inmenu View]
en: Defocus Terminal Panel
is: Taka virkni af skjáhermispjaldi

[ctx: @action:inmenu View]
en: Focus Places Panel
is: Gefa staðapjaldi fókus

[ctx: @action:inmenu View]
en: Reset Zoom Level
is: Endurstilla aðdráttarstig

[ctx: @action:inmenu View]
en: Show Additional Information
is: Birta viðbótarupplýsingar

[ctx: @action:inmenu View]
en: Show Hidden Files
is: Sýna faldar skrár

[ctx: @action:inmenu View]
en: Show Panels
is: Sýna spjöld

[ctx: @action:inmenu View]
en: Show in Groups
is: Sýna í flokkum

[ctx: @action:inmenu View]
en: Sort By
is: Raða eftir

[ctx: @action:inmenu View]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: @action:inmenu View Mode]
en: Compact
is: Þétt

[ctx: @action:inmenu View Mode]
en: Details
is: Ítarlegt

[ctx: @action:inmenu View Mode]
en: Icons
is: Tákn

[ctx: @action:inmenu menu for configure actions]
en: Configure
is: Grunnstilla

[ctx: @action:inmenu menu of zoom actions]
en: Zoom
is: Aðdráttur

[ctx: @action:inmenu menu with actions like copy, paste, rename. %1 is the amount of selected files/folders.]
en: Actions for One Selected Item | Actions for %1 Selected Items
is[0]: Aðgerðir fyrir eitt valið atriði
is[1]: Aðgerðir fyrir %1 valin atriði

[ctx: @action:inmenu menu with actions like copy, paste, rename. The user's selection is empty when this text is shown.]
en: Actions for Current View
is: Aðgerðir í núverandi yfirliti

[ctx: @action:intoolbar]
en: Change View Mode
is: Skipta um yfirlitsham

[ctx: @action:intoolbar]
en: Filter
is: Sía

[ctx: @action:intoolbar]
en: Search
is: Leita

[ctx: @action:intoolbar]
en: Select
is: Velja

[ctx: @action:intoolbar]
en: Show Previews
is: Birta forskoðun

[ctx: @action:intoolbar Close left view]
en: Close
is: Loka

[ctx: @action:intoolbar Close right view]
en: Close
is: Loka

[ctx: @action:intoolbar Move left view to a new window]
en: Pop out Left View
is: Opna yfirlit til vinstri í glugga

[ctx: @action:intoolbar Move right view to a new window]
en: Pop out Right View
is: Opna yfirlit til hægri í glugga

[ctx: @action:intoolbar Move view in focus to a new window]
en: Pop out
is: Opna í nýjum glugga

[ctx: @action:intoolbar Split view]
en: Split
is: Tvískipta

[ctx: @action:intoolbar Stash]
en: Stash
is: Stafla

[ctx: @info]
en: <application>Filelight</application> installed successfully.
is: Uppsetning á <application>Filelight</application> tókst.

[ctx: @info]
en: <para>Creating <emphasis>previews</emphasis> for remote folders is very intensive in terms of network resource usage.</para><para>Disable this if navigating remote folders in Dolphin is slow or when accessing storage over metered connections.</para>
is: <para>Að búa til <emphasis>forskoðanir</emphasis> fyrir fjartengdar möppur getur valdið talsverðu álagi í netnotkun.</para><para>Afvirkjaðu þetta ef það að skoða fjartengdar möppur í Dolphin er hægvirkt eða þegar tengst er við geymslu á gagnamældri tengingu.</para>

[ctx: @info]
en: <para>Make use of your administrator rights in Dolphin:<numberedlist><numbereditem>Navigate to the file or folder you want to change.</numbereditem><numbereditem>Activate the "%1" action either under <interface>Open Menu|More|View</interface> or <interface>Menu Bar|View</interface>.<nl/>Default shortcut: <shortcut>%2</shortcut></numbereditem><numbereditem>After authorization you can manage files as an administrator.</numbereditem></numberedlist></para>
is: <para>Notaðu stjórnandaréttindi þín í Dolphin:<numberedlist><numbereditem>Flettu að skrá eða möppu sem þú vilt breyta.</numbereditem><numbereditem>Virkjaðu aðgerðina "%1" undir<interface>Opna valmynd|Meira|Skoða</interface> eða <interface>Valmyndastika|Skoða</interface>.<nl/>Sjálfgefinn flýtilykill: <shortcut>%2</shortcut></numbereditem><numbereditem>Eftir auðkenningu geturðu meðhöndlað skrár semstjórnandi.</numbereditem></numberedlist></para>

[ctx: @info]
en: <para>You are about to use administrator privileges. While acting as an administrator you can change or replace any file or folder on this system. This includes items which are critical for this system to function.</para><para>You are able to <emphasis>delete every users' data</emphasis> on this computer and to <emphasis>break this installation beyond repair.</emphasis> Adding just one letter in a folder or file name or its contents can render a system <emphasis>unbootable.</emphasis></para><para>There is probably not going to be another warning even if you are about to break this system.</para><para>You might want to <emphasis>backup files and folders</emphasis> before proceeding.</para>
is: <para>Þú ert að fara að nota notkunarréttindi stjórnanda. Þegar þú ert í hlutverki stjórnanda geturðu breytt og skipt út hvaða skrá eða möppu í tölvunni sem er. Þar með talin atriði sem eru nauðsynleg til að stýrikerfið virki.</para><para>Þú getur <emphasis>eytt gögnum allra notenda</emphasis> í tölvunni og <emphasis>skemmt uppsetninguna þannig að hún verði ónothæf.</emphasis> Ef bara einum staf er bætt við möppu- eða skrárheiti eða innihald þeirra getur það valdið því að stýrikerfið <emphasis>ræsist ekki.</emphasis></para><para>Þú færð líklega ekki aðra viðvörun en þessa, jafnvel þótt þú sért um það bil að fara að skemma stýrikerfið.</para><para>Það er góð hugmynd að <emphasis>taka öryggisafrit af skrám og möppum</emphasis> áður en haldið er áfram.</para>

[ctx: @info]
en: <title>Selection Mode</title><para>Select files or folders to manage or manipulate them.<list><item>Press on a file or folder to select it.</item><item>Press on an already selected file or folder to deselect it.</item><item>Pressing an empty area does <emphasis>not</emphasis> clear the selection.</item><item>Selection rectangles (created by dragging from an empty area) invert the selection status of items within.</item><item>Moving with <shortcut>arrow keys</shortcut> does <emphasis>not</emphasis> change the selection.</item><item>Pressing <shortcut>%1</shortcut>, <shortcut>%2</shortcut>, or <shortcut>%3</shortcut> toggles the selection.</item></list></para><para>The available action buttons at the bottom change depending on the current selection.</para>
is: <title>Valstilling</title><para>Veldu skrár eða möppur til að vinna með þær eða breyta þeim.<list><item>Smelltu á skrá eða möppu til að velja hana.</item><item>Smelltu á valda skrá eða möppu til að afvelja hana.</item><item>Ef smellt er á autt svæði hreinsast valið <emphasis>ekki</emphasis>.</item><item>Valrammar (gerðir með því að draga með músinni frá auðu svæði) umsnúa valstöðu atriðanna innan svæðisins.</item><item>Tilfærsla með<shortcut>örvalyklum</shortcut> breytir <emphasis>ekki</emphasis> valinu.</item><item>Sé ýtt á <shortcut>%1</shortcut>, <shortcut>%2</shortcut>, eða <shortcut>%3</shortcut> er valinu víxlað.</item></list></para><para>Tiltækir aðgerðahnappar neðst breytast í samræmi við það sem er valið hverju sinni.</para>

[ctx: @info]
en: Administrator authorization has expired.
is: Auðkenning stjórnanda er útrunnin.

[ctx: @info]
en: Authorization required to enter this folder.
is: Auðkenningar er krafist til að fara inn í þessa möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot copy to other view: No files selected.
is: Gat ekki afritað í hitt yfirlitið: Engar skrár valdar.

[ctx: @info]
en: Cannot copy to other view: The other view already contains these items.
is: Gat ekki afritað í hitt yfirlitið: Hitt yfirlitið inniheldur nú þegar þessa hluti.

[ctx: @info]
en: Cannot copy to other view: You do not have permission to write into the destination folder.
is: Gat ekki afritað í hitt yfirlitið: Þú ert ekki með heimild til að skrifa í viðtökumöppuna.

[ctx: @info]
en: Cannot create new file: You do not have permission to create items in this folder.
is: Gat ekki búið til nýja skrá: Þú hefur ekki heimild til að búa til nýja hluti í þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot create new folder: You do not have permission to create items in this folder.
is: Gat ekki búið til nýja möppu: Þú hefur ekki heimild til að búa til nýja hluti í þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot cut: You do not have permission to move items from this folder.
is: Gat ekki klippt: Þú ert ekki með heimild til að færa hluti úr þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot delete: You do not have permission to remove items from this folder.
is: Gat ekki eytt: Þú ert ekki með heimild til að fjarlægja hluti úr þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot duplicate here: You do not have permission to create items in this folder.
is: Gat ekki tvítekið hér: Þú ert ekki með heimild til að búa til hluti í þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot move to other view: No files selected.
is: Gat ekki afritað í hitt yfirlitið: Engar skrár valdar.

[ctx: @info]
en: Cannot move to other view: The other view already contains these items.
is: Gat ekki afritað í hitt yfirlitið: Hitt yfirlitið inniheldur nú þegar þessa hluti.

[ctx: @info]
en: Cannot move to other view: You do not have permission to move items from this folder.
is: Gat ekki fært í hitt yfirlitið: Þú ert ekki með heimild til að færa hluti úr þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot move to other view: You do not have permission to write into the destination folder.
is: Gat ekki fært í hitt yfirlitið: Þú ert ekki með heimild til að skrifa í viðtökumöppuna.

[ctx: @info]
en: Cannot paste: The clipboard is empty.
is: Gat ekki límt: Klippispjaldið er tómt.

[ctx: @info]
en: Cannot paste: You do not have permission to write into this folder.
is: Gat ekki límt: Þú ert ekki með heimild til að skrifa í þessa möppu.

[ctx: @info]
en: Cannot rename: You do not have permission to rename items in this folder.
is: Gat ekki endurnefnt: Þú ert ekki með heimild til að endurnefna hluti í þessari möppu.

[ctx: @info]
en: Close Tab
is: Loka flipa

[ctx: @info]
en: Close left view
is: Loka vinstra yfirliti

[ctx: @info]
en: Close right view
is: Loka hægra yfirliti

[ctx: @info]
en: Compact view mode
is: Þétt yfirlit

[ctx: @info]
en: Details view mode
is: Ítarlegt yfirlit

[ctx: @info]
en: Dolphin must be restarted to apply the updated version control system settings.
is: Endurræsa þarf Dolphin til að uppfærðar stillingar útgáfustjórnunar taki gildi.

[ctx: @info]
en: Dolphin will add file system metadata to folders you change view properties for. If that is not possible, a hidden .directory file is created instead.
is: Dolphin mun bæta inn lýsigögnum við möppur þar sem þú breytir yfirlitseiginleikum. Ef slíkt er ekki mögulegt verður útbúin falin .directory-skrá.

[ctx: @info]
en: Double-click triggers
is: Tvísmellur keyrir

[ctx: @info]
en: Go back
is: Til baka

[ctx: @info]
en: Go forward
is: Áfram

[ctx: @info]
en: Icons view mode
is: Táknayfirlit

[ctx: @info]
en: Move left view to a new window
is: Færa yfirlitið til vinstri í nýjan glugga

[ctx: @info]
en: Move right view to a new window
is: Færa yfirlitið til hægri í nýjan glugga

[ctx: @info]
en: Open a new Dolphin window
is: Opna í nýjum Dolphin-glugga

[ctx: @info]
en: Opens the stash virtual directory in a split window
is: Opnar sýndarmöppu í tvískiptum glugga þar sem hægt er að stafla á lager

[ctx: @info]
en: Panel settings are also available through their context menu. Open it by pressing the right mouse button on a panel.
is: Einnig er hægt að nálgast spjaldstillingar í samhengisvalmynd þeirra. Opnaðu hana með því að hægrismella á spjaldið.

[ctx: @info]
en: Restart now?
is: Endurræsa núna?

[ctx: @info]
en: Searching…
is: Leita…

[ctx: @info]
en: Show preview of files and folders
is: Forskoða skrár og möppur

[ctx: @info]
en: Some special views like search, recent files, or trash will still use a custom display style.
is: Sum séryfirlit eins og leit, nýlegar skrár eða rusl munu samt nota sérsniðinn birtingarstíl

[ctx: @info]
en: Split view
is: Tvískipta yfirliti

[ctx: @info]
en: Stop loading
is: Stöðva hleðslu

[ctx: @info]
en: The location for the home folder is invalid or does not exist, it will not be applied.
is: Staðsetning heimamöppunnar er ógild eða hún er ekki til og verður því ekki notuð.

[ctx: @info]
en: The view properties of all folders will be changed. Do you want to continue?
is: Yfirlitseiginleikar í öllum möppum munu breytast. Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: The view properties of all sub-folders will be changed. Do you want to continue?
is: Eiginleikar yfirlits í öllum undirmöppum munu breytast. Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: This stops the loading of the contents of the current folder.
is: Þetta stöðvar hleðslu á innihaldi núverandi möppu.

[ctx: @info]
en: hidden
is: falið

[ctx: @info %1 is error code]
en: Installation exited without reporting success. (%1)
is: Uppsetningin tókst ekki og var lokað. (%1)

[ctx: @info 1 states that the folder is empty and sometimes why, 2 is the full filesystem path]
en: %1 at location %2
is: %1 á staðsetningunni %2

[ctx: @info accessibility, 1 is path]
en: in a grid layout in location %1
is: í reitayfirliti á staðsetningunni %1

[ctx: @info accessibility, 1 is path]
en: in a grid layout in selection mode in location %1
is: í reitayfirliti í valstillingu á staðsetningunni %1

[ctx: @info accessibility, 1 is path]
en: in location %1
is: á staðnum %1

[ctx: @info accessibility, 1 is path]
en: in selection mode in location %1
is: í valstillingu á staðsetningunni %1

[ctx: @info accessibility, 2 is path]
en: %1 selected item in a grid layout in location %2 | %1 selected items in a grid layout in location %2
is[0]: %1 valið atriði í reitayfirliti á staðsetningunni %2
is[1]: %1 valin atriði í reitayfirliti á staðsetningunni %2

[ctx: @info accessibility, 2 is path]
en: %1 selected item in a grid layout in selection mode in location %2 | %1 selected items in a grid layout in selection mode in location %2
is[0]: %1 valið atriði í reitayfirliti í valstillingu á staðsetningunni %
is[1]: %1 valin atriði í reitasýn í valstillingu á staðsetningunni %2

[ctx: @info accessibility, 2 is path]
en: %1 selected item in location %2 | %1 selected items in location %2
is[0]: %1 valið atriði á staðsetningunni %2
is[1]: %1 valin atriði á staðsetningunni %2

[ctx: @info accessibility, 2 is path]
en: %1 selected item in selection mode in location %2 | %1 selected items in selection mode in location %2
is[0]: %1 valið atriði í valstillingu á staðsetningunni %2
is[1]: %1 valin atriði í valsniði á staðsetningunni %2

[ctx: @info enumeration saying this is a link to $1, %1 is mimeType]
en: , link to %1 at %2
is: , tengill á %1 í %2

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select one file or folder whose location should be copied.
is: Veldu eina skrá eða möppu þar sem á að afrita staðsetninguna

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be copied over.
is: Veldu skrár og möppur sem á að afrita yfir.

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be copied.
is: Veldu skrár og möppur sem á að afrita.

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be cut.
is: Veldu skrár og möppur sem á að klippa.

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be duplicated here.
is: Veldu skrár og möppur sem á að tvítaka hér.

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be moved over.
is: Veldu skrár og möppur sem á að færa yfir.

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be moved to the Trash.
is: Veldu skrár eða möppur sem á að færa í ruslið.

[ctx: @info explaining the next step in a process]
en: Select the files and folders that should be permanently deleted.
is: Veldu skrár og möppur sem á að eyða endanlega.

[ctx: @info explains the next step in a process]
en: Select the file or folder that should be renamed.
    Bulk renaming is possible when multiple items are selected.
is: Veldu skrána eða möppuna sem á að endurnefna.
    Hægt er að endurnefna mörg atriði í einu þegar þau eru valin.

[ctx: @info label above the view explaining the state]
en: Acting as an Administrator — Be careful!
is: Í hlutverki stjórnanda — farðu varlega!

[ctx: @info label above the view explaining the state]
en: Selection Mode
is: Valstilling

[ctx: @info label above the view explaining the state]
en: Selection Mode: Click on files or folders to select or deselect them.
is: Valstilling: Smelltu á skrár eða möppur til að velja eða afvelja þær.

[ctx: @info label above the view explaining the state, keep short]
en: Acting as Admin
is: Í hlutverki stjórnanda

[ctx: @info:credit]
en: (C) 2006-2025 The Dolphin Developers
is: (C) 2006-2025 Dolphin forritararnir

[ctx: @info:credit]
en: Developer
is: Forritari

[ctx: @info:credit]
en: Documentation
is: Handbækur

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer (2012-2014) and developer
is: Umsjónarmaður (2012-2014) og forritari

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer (2014-2018) and developer
is: Umsjónarmaður (2014-2018) og forritari

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer (2018-2021) and developer
is: Umsjónarmaður (2014-2021) og forritari

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer (since 2021) and developer
is: Umsjónarmaður (síðan 2021) og forritari

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer (since 2021) and developer (since 2019)
is: Umsjónarmaður (síðan 2021) og forritari (síðan 2019)

[ctx: @info:credit]
en: Maintainer and developer (2006-2012)
is: Umsjónarmaður og forritari (2006-2012)

[ctx: @info:placeholder]
en: Enter home location path
is: Sláðu inn slóð á heimamöppu

[ctx: @info:placeholder for terminal command]
en: Command…
is: Skipun…

[ctx: @info:progress]
en: Counting folders: %1
is: Tel möppur: %1

[ctx: @info:progress]
en: Folders: %1
is: Möppur: %1

[ctx: @info:progress]
en: Loading folder…
is: Hleð inn möppu…

[ctx: @info:progress]
en: Sorting…
is: Röðun…

[ctx: @info:shell]
en: <application>Dolphin</application> requires <application>%1</application> to manage system-controlled files, but it is not installed.<nl/>Press %2 to install <application>%1</application> or %3 to cancel.
is: <application>Dolphin</application> þarf <application>%1</application> til að geta haft umsjón með kerfistýrðum skrám, en það er ekki uppsett.<nl/>Ýttu á %2 til að setja upp <application>%1</application> eða %3 til að hætta við.

[ctx: @info:shell]
en: Document to open
is: Skjal sem á að opna

[ctx: @info:shell]
en: Dolphin will explicitly open in a new window.
is: Dolphin mun opnast sérstaklega í nýjum glugga.

[ctx: @info:shell]
en: Dolphin will get started with a split view.
is: Dolphin verður ræst með tvískiptu yfirliti.

[ctx: @info:shell]
en: Set up Dolphin for administrative tasks.
is: Setja upp Dolphin fyrir stjórnandaverkefni.

[ctx: @info:shell]
en: Start Dolphin Daemon (only required for DBus Interface).
is: Ræsa Dolphin-miðlarann(aðeins nauðsynlegt fyrir DBus-viðmótið).

[ctx: @info:shell]
en: The files and folders passed as arguments will be selected.
is: Skrár og möppur sem settar eru sem viðföng verða valdar.

[ctx: @info:shell %1 is a terminal command]
en: Running <application>Dolphin</application> with <command>sudo</command> is discouraged. Please run <icode>%1</icode> instead.
is: Ekki er mælt með því að keyra <application>Dolphin</application> með <command>sudo</command>. Keyrðu <icode>%1</icode> í staðinn.

[ctx: @info:shell %1 is package name, %2 is error message, %3 is error e.g. 'ErrorNoNetwork']
en: Installing <application>%1</application> failed: %2 (%3)<nl/>Please try installing <application>%1</application> manually instead.
is: Uppsetning á <application>%1</application> mistókst: %2 (%3)<nl/>Prófaðu að setja <application>%1</application> upp handvirkt í staðinn.

[ctx: @info:shell about system packages]
en: Could not find package %1.
is: Fann ekki pakkann %1.

[ctx: @info:status]
en: 0 folders, 0 files
is: 0 möppur, 0 skrár

[ctx: @info:status]
en: 1 file | %1 files
is[0]: 1 skrá
is[1]: %1 skrár

[ctx: @info:status]
en: 1 file selected | %1 files selected
is[0]: 1 skrá valin
is[1]: %1 skrár valdar

[ctx: @info:status]
en: 1 folder | %1 folders
is[0]: 1 mappa
is[1]: %1 möppur

[ctx: @info:status]
en: 1 folder selected | %1 folders selected
is[0]: 1 mappa valin
is[1]: %1 möppur valdar

[ctx: @info:status]
en: Created folder.
is: Bjó til möppu.

[ctx: @info:status]
en: Delete operation completed.
is: Eyðingu er lokið.

[ctx: @info:status]
en: Dolphin does not support web pages, the web browser has been launched
is: Dolphin styður ekki vefsíður, vefskoðarinn hefur verið ræstur

[ctx: @info:status]
en: Installing Filelight…
is: Set upp Filelight...

[ctx: @info:status]
en: Invalid protocol
is: Ógild samskiptaregla

[ctx: @info:status]
en: Invalid protocol '%1'
is: Ógild samskiptaregla '%1'

[ctx: @info:status]
en: No items found.
is: Engir hlutir fundust.

[ctx: @info:status]
en: Protocol not supported by Dolphin, default application has been launched
is: Samskiptareglan er ekki studd af Dolphin, sjálfgefið forrit hefur verið ræst

[ctx: @info:status]
en: Successfully copied.
is: Afritun tókst.

[ctx: @info:status]
en: Successfully linked.
is: Tenging tókst.

[ctx: @info:status]
en: Successfully moved to trash.
is: Flutningur í ruslið tókst.

[ctx: @info:status]
en: Successfully moved.
is: Flutningur tókst.

[ctx: @info:status]
en: Successfully renamed.
is: Tókst að endurnefna.

[ctx: @info:status]
en: The location '%1' is invalid.
is: Staðsetningin '%1'er ógild.

[ctx: @info:status]
en: The location is empty.
is: Staðsetningu vantar.

[ctx: @info:status]
en: Trash operation completed.
is: Ruslaðgerð er lokið.

[ctx: @info:status]
en: Unknown error.
is: Óþekkt villa.

[ctx: @info:status]
en: Updating version information…
is: Uppfæri upplýsingar um útgáfu…

[ctx: @info:status Free disk space]
en: %1 free
is: %1 laust

[ctx: @info:tooltip]
en: Finish acting as an administrator
is: Hætta að vera í hlutverki stjórnanda

[ctx: @info:tooltip]
en: Hide Filter Bar
is: Fela síustiku

[ctx: @info:tooltip]
en: Keep Filter When Changing Folders
is: Halda síunni þegar skipt er um möppu

[ctx: @info:tooltip]
en: Move keyboard focus to and from the Places panel.
is: Færa virkni lyklaborðs í og úr Staðir-spjaldinu.

[ctx: @info:tooltip]
en: Move keyboard focus to and from the Terminal panel.
is: Færa virkni lyklaborðs í og úr Skjáhermir-spjaldinu.

[ctx: @info:tooltip]
en: Quit searching
is: Hætta leit

[ctx: @info:tooltip]
en: Refresh view
is: Endurnýja sýn

[ctx: @info:tooltip]
en: Search for files and folders
is: Leita að skrám og möppum

[ctx: @info:tooltip]
en: Show Filter Bar
is: Sýna síustiku

[ctx: @info:tooltip]
en: Size: 1 pixel | Size: %1 pixels
is[0]: Stærð: 1 díll
is[1]: Stærð: %1 dílar

[ctx: @info:tooltip %1 are the file patterns for mimetype application/x-trash]
en: Backup files are the files whose mime-type is application/x-trash, patterns: %1
is: Öryggisafritsskrár eru skrár með mime-gerðina application/x-trash, mynstur: %1

[ctx: @info:tooltip for the free disk space button]
en: %1 free out of %2 (%3% used)
    Press to manage disk space usage.
is: %1 laust af %2 (%3% í notkun)
    Ýttu til að stjórna diskaplássi.

[ctx: @info:tooltip of a 'locked' symbol in url navigator]
en: This folder is not writable for you.
is: Þú getur ekki skrifað í þessa möppu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para> This toggles the <emphasis>information</emphasis> panel at the right side of the window.</para><para>The panel provides in-depth information about the items your mouse is hovering over or about the selected items. Otherwise it informs you about the currently viewed folder.<nl/>For single items a preview of their contents is provided.</para>
is: <para> Þetta víxlar hvort<emphasis>upplýsingaspjald</emphasis> birtist hægra megin á glugganum eða ekki.</para><para>Spjaldið sýnir ítarlegar upplýsingar um atriði sem músin sveimar yfir eða atriði sem eru valin. Að öðrum kosti sýnir það upplýsingar um möppuna sem verið er að skoða.<nl/>Ef um stakt atriði er að ræða birtist forskoðun á innihaldi þess.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para><emphasis>Cut, Copy</emphasis> and <emphasis>Paste</emphasis> work between many applications and are among the most used commands. That's why their <emphasis>keyboard shortcuts</emphasis> are prominently placed right next to each other on the keyboard: <shortcut>Ctrl+X</shortcut>, <shortcut>Ctrl+C</shortcut> and <shortcut>Ctrl+V</shortcut>.</para>
is: <para>Skipanirnar <emphasis>Klippa, Afrita</emphasis> og <emphasis>Líma</emphasis> virka eins í mörgum forritum og eru meðal þeirra algengustu. Af þeim sökum eru <emphasis>flýtilyklar</emphasis> þeirra á áberandi stað næst hver öðrum á lyklaborðinu: <shortcut>Ctrl+X</shortcut>, <shortcut>Ctrl+C</shortcut> og <shortcut>Ctrl+V</shortcut>.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Go to the folder that contains the currently viewed one.</para><para>All files and folders are organized in a hierarchical <emphasis>file system</emphasis>. At the top of this hierarchy is a directory that contains all data connected to this computer—the <emphasis>root directory</emphasis>.</para>
is: <para>Fara í möppuna sem inniheldur þá sem verið er að skoða.</para><para>Öllum skrám og möppum er raðað í stigveldisskipan í <emphasis>skráakerfinu</emphasis>. Efst í stigveldinu er mappa sem inniheldur öll gögn sem tengjast tölvunni—<emphasis>rótarmappan</emphasis>.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This application only knows which files or folders should be acted on if they are <emphasis>selected</emphasis> first. Press this to toggle a <emphasis>Selection Mode</emphasis> which makes selecting and deselecting as easy as pressing an item once.</para><para>While in this mode, a quick access bar at the bottom shows available actions for the currently selected items.</para>
is: <para>Forritið veit bara hvaða skrár og möppur á að vinna með ef þær eru <emphasis>valdar</emphasis> fyrst. Ýttu hér til að kveikja á <emphasis>Valstillingu</emphasis>, þá er auðvelt að velja og afvelja hluti með því að smella á þá einu sinni.</para><para>Þegar þessi stilling er virk sýnir flýtistika neðst hvaða aðgerðir eru í boði fyrir hlutina sem eru valdir.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the <emphasis>Menubar</emphasis>. It provides access to commands and configuration options. Left-click on any of the menus on this bar to see its contents.</para><para>The Menubar can be hidden by unchecking <interface>Settings|Show Menubar</interface>. Then most of its contents become available through a <interface>Menu</interface> button on the <emphasis>Toolbar</emphasis>.</para>
is: <para>Þetta er <emphasis>valmyndastikan</emphasis>. Á henni hefurðu aðgang að skipunum og stillingavalkostum. Vinstrismelltu á valmynd til að sjá innihald hennar.</para><para>Hægt er að fela valmyndastikuna með því að afhaka <interface>Stillingar|Sýna valmyndastiku</interface>. Þá verður megnið af innihaldi hennar aðgengilegt í gegnum hnappinn <interface>Valmynd</interface> á <emphasis>tækjastikunni</emphasis>.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the <emphasis>Places</emphasis> panel. It allows you to go to locations you have bookmarked and to access disk or media attached to the computer or to the network. It also contains sections to find recently saved files or files of a certain type.</para><para>Click on an entry to go there. Click with the right mouse button instead to open any entry in a new tab or new window.</para><para>New entries can be added by dragging folders onto this panel. Right-click any section or entry to hide it. Right-click an empty space on this panel and select <interface>Show Hidden Places</interface> to display it again.</para>
is: <para>Þetta víxlar hvort spjaldið <emphasis>Staðir</emphasis> birtist vinstra megin á glugganum.</para><para>Þar geturðu opnað staði sem þú hefur sett í bókamerki og opnað diska eða miðla sem tengdir eru við tölvuna eða við netið. Þar er einnig hægt að finna skrár sem voru nýlega vistaðar eða skrár af tiltekinni gerð.</para><para>Smelltu á atriði til að opna það. Hægrismelltu í staðinn til að opna atriðið í nýjum flipa eða glugga. </para> <para>Hægt er að bæta við nýjum atriðum með því að draga möppur yfir á spjaldið. Hægrismelltu á atriði eða hluta til að fela. Hægrismelltu á auðan stað á spjaldinu og veldu <interface>Sýna falda staði</interface> til að birta aftur.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the <emphasis>Toolbar</emphasis>. It allows quick access to frequently used actions.</para><para>It is highly customizable. All items you see in the <interface>Menu</interface> or in the <interface>Menubar</interface> can be placed on the Toolbar. Just right-click on it and select <interface>Configure Toolbars…</interface> or find this action within the <interface>menu</interface>.</para><para>The location of the bar and the style of its buttons can also be changed in the right-click menu. Right-click a button if you want to show or hide its text.</para>
is: <para>Þetta er <emphasis>tækjastikan</emphasis>. Á henni færðu greiðan aðgang að algengum aðgerðum.</para><para>Það er auðvelt að sérsníða hana. Hægt er að setja öll atriðin sem þú sérð í <interface>valmyndinni</interface> eða <interface>valmyndastikunni</interface> á tækjastikuna. Hægrismelltu og veldu <interface>Stilla tækjastikur…</interface> eða finndu aðgerð í <interface>valmyndinni</interface>.</para><para>Einnig er hægt að breyta staðsetningu stikunnar og útliti hnappanna með hægrismellsvalmyndinni. Hægrismelltu á hnapp ef þú vilt sýna eða fela textann á honum.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the <emphasis>terminal</emphasis> panel. It behaves like a normal terminal but will match the location of the folder view so you can navigate using either.</para><para>The terminal panel is not needed for basic computer usage but can be useful for advanced tasks. To learn more about terminals use the help features in a standalone terminal application like Konsole.</para>
is: <para>Þetta er<emphasis>skjáhermispjaldið</emphasis>. Það virkar eins og venjulegur skjáhermir en staðsetningin er alltaf sú sama og í möppuyfirlitinu og þú getur notað hvorn gluggann sem er til að skoða möppur og skjöl. </para><para>Skjáhermispjaldið er ekki nauðsynlegt við venjulega tölvuvinnu en getur nýst vel fyrir flóknari aðgerðir. Til að læra meira um notkun skjáherma ættirðu að skoða hjálparskjöl í skjáhermiforritum eins og Konsole.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens <emphasis>terminal</emphasis> applications for the selected items' locations.</para><para>To learn more about terminals use the help features in the terminal application.</para>
is: <para>Þetta opnar <emphasis>skjáhermi</emphasis> á staðsetningum atriða sem eru valin.</para><para>Notaðu hjálpina í skjáhermiforritinu til að læra meira um notkun skjáherma.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens a <emphasis>terminal</emphasis> application for the viewed location.</para><para>To learn more about terminals use the help features in the terminal application.</para>
is: <para>Þetta opnar <emphasis>skjáhermi</emphasis> á staðnum sem verið er að skoða.</para><para>Notaðu hjálpina í skjáhermiforritinu til að fá meiri upplýsingar um skjáherma.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens a <emphasis>web page</emphasis> where you can donate to support the continued work on this application and many other projects by the <emphasis>KDE</emphasis> community.</para><para>Donating is the easiest and fastest way to efficiently support KDE and its projects. KDE projects are available for free therefore your donation is needed to cover things that require money like servers, contributor meetings, etc.</para><para><emphasis>KDE e.V.</emphasis> is the non-profit organization behind the KDE community.</para>
is: <para>Þetta opnar <emphasis>vefsíðu</emphasis> þar sem þú getur styrkt þetta og fjölmörg önnur verkefni í <emphasis>KDE</emphasis>-samfélaginu með fjárframlagi.</para><para>Auðveldasta og fljótlegasta leiðin til að styðja við KDE og tengd verkefni er styrkur með fjárframlagi. KDE verkefnin eru ókeypis og því þarf styrk frá þér til að standa skil á hlutum sem kosta peninga, eins og netþjónum, fundum þróunaraðila, o.s.frv.</para><para><emphasis>KDE e.V.</emphasis> eru samtök sem ekki eru rekin í hagnaðarskyni og standa að baki KDE-samfélaginu.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens a preferred search tool for the viewed location.</para><para>Use <emphasis>More Search Tools</emphasis> menu to configure it.</para>
is: <para>Þetta opnar valið leitarverkfæri fyrir staðinn sem verið er að skoða.</para><para>Notaðu valmyndina <emphasis>Fleiri leitarverkfæri</emphasis> til að setja það upp.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens a window in which you can change which buttons appear on the <emphasis>Toolbar</emphasis>.</para><para>All items you see in the <interface>Menu</interface> can also be placed on the Toolbar.</para>
is: <para>Þetta opnar glugga þar sem þú getur breytt því hvaða hnappar birtast á <emphasis>tækjastikunni</emphasis>.</para><para>Hægt er að setja öll atriðin í <interface>valmyndinni</interface> á tækjastikuna.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens a window that lists the <emphasis>keyboard shortcuts</emphasis>.<nl/>There you can set up key combinations to trigger an action when they are pressed simultaneously. All commands in this application can be triggered this way.</para>
is: <para>Þetta opnar glugga með lista yfir <emphasis>flýtilykla á lyklaborðinu</emphasis>.<nl/>Þar getur þú valið samsetningu lykla til að virkja aðgerð þegar ýtt er á þá samtímis. Hægt er að keyra allar skipanir í þessu forriti á þennan hátt.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This opens a window that will guide you through reporting errors or flaws in this application or in other KDE software.</para><para>High-quality bug reports are much appreciated. To learn how to make your bug report as effective as possible <link url='https://community.kde.org/Get_Involved/Bug_Reporting'>click here</link>.</para>
is: <para>Þetta opnar glugga sem leiðir þig í gegnum ferlið þegar þú vilt tilkynna um villur eða galla í þessu forriti eða öðrum KDE-hugbúnaði. </para><para>Góðar villuskýrslur eru vel þegnar. <link url='https://community.kde.org/Get_Involved/Bug_Reporting'>Smelltu hér</link> til að læra að gera villuskýrslur þannig að þær komi að sem mestu gagni.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This panel provides in-depth information about the items your mouse is hovering over or about the selected items. Otherwise it informs you about the currently viewed folder.<nl/>For single items a preview of their contents is provided.</para><para>You can configure which and how details are given here by right-clicking.</para>
is: <para>Þetta spjald sýnir ítarlegar upplýsingar um atriði sem músin sveimar yfir eða atriði sem eru valin. Að öðrum kosti sýnir það upplýsingar um möppuna sem verið er að skoða.<nl/>Ef um stakt atriði er að ræða birtist forskoðun á innihaldi þess.</para><para>Þú getur stillt hvort og hvernig upplýsingarnar birtast hér með því að hægrismella.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This panel shows the folders of the <emphasis>file system</emphasis> in a <emphasis>tree view</emphasis>.</para><para>Click a folder to go there. Click the arrow to the left of a folder to see its subfolders. This allows quick switching between any folders.</para>
is: <para>Þetta spjald sýnir möppurnar í <emphasis>skráakerfinu</emphasis> í <emphasis>tréyfirliti</emphasis>.</para><para>Smelltu á möppu til að opna hana. Smelltu á ör vinstra megin við möppu til að sjá undirmöppurnar. Með þessum hætti er fljótlegt að flakka á milli mappa.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This switches between having a <emphasis>Menubar</emphasis> and having an <interface>%1</interface> button. Both contain mostly the same actions and configuration options.</para><para>The Menubar takes up more space but allows for fast and organized access to all actions an application has to offer.</para><para>The %1 button is simpler and small which makes triggering advanced actions more time consuming.</para>
is: <para>Með þessu er skipt á milli þess að hafa <emphasis>valmyndastiku</emphasis> eða <interface>%1</interface>-hnapp. Bæði innihalda að mestu sömu aðgerðir og grunnstillingarkosti.</para><para>Valmyndastikan tekur meira pláss en veitir fljótlegri og skipulegri aðgang að aðgerðum sem eru í boði.</para><para>%1-hnappurinn er einfaldari og smærri en hann er ögn tímafrekari í notkun, sérstaklega fyrir flóknari aðgerðir.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This toggles the <emphasis>places</emphasis> panel at the left side of the window.</para><para>It allows you to go to locations you have bookmarked and to access disk or media attached to the computer or to the network. It also contains sections to find recently saved files or files of a certain type.</para>
is: <para>Þetta víxlar hvort spjaldið <emphasis>Staðir</emphasis> birtist vinstra megin á glugganum.</para><para>Þar geturðu opnað staði sem þú hefur sett í bókamerki og opnað diska eða miðla sem tengdir eru við tölvuna eða við netið. Þar er einnig hægt að finna skrár sem voru nýlega vistaðar eða skrár af tiltekinni gerð.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This toggles the <emphasis>terminal</emphasis> panel at the bottom of the window.<nl/>The location in the terminal will always match the folder view so you can navigate using either.</para><para>The terminal panel is not needed for basic computer usage but can be useful for advanced tasks. To learn more about terminals use the help features in a standalone terminal application like Konsole.</para>
is: <para>Þetta víxlar hvort <emphasis>skjáhermispjaldið</emphasis> birtist neðst á glugganum eða ekki. <nl/>Staðsetningin í skjáherminum er alltaf sú sama og í möppuyfirlitinu og þú getur notað hvorn gluggann sem er til að skoða möppur og skjöl. </para><para>Skjáhermispjaldið er ekki nauðsynlegt við venjulega tölvuvinnu en getur nýst vel fyrir flóknari aðgerðir. Til að læra meira um notkun skjáherma ættirðu að skoða hjálparskjöl í sjálfstæðum skjáhermiforritum á borð við Konsole.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>To show or hide panels like this go to <interface>Menu|Panels</interface> or <interface>View|Panels</interface>.</para>
is: <para>Til að sýna eða fela spjöld skaltu fara í <interface>Valmynd|Spjöld</interface> eða <interface>Skoða|Spjöld</interface>.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>When this is enabled, <emphasis>hidden</emphasis> files and folders are visible. They will be displayed semi-transparent.</para><para>Hidden items only differ from normal ones in that their name starts with a dot ("."). Typically, there is no need for users to access them, which is why they are hidden.</para><para>Items can also be hidden if their names are listed in a text file named ".hidden". Files with the "application/x-trash" MIME type, such as backup files, can also be hidden by enabling that setting in Configure Dolphin > View > General.</para>
is: <para>Þegar þetta er valið eru <emphasis>faldar</emphasis> skrár og möppur sýnilegar. Þær birtast sem hálfgagnsæjar.</para><para>Falin atriði eru eingöngu frábrugðin öðrum að því leyti að heiti þeirra byrjar á punkti ("."). Alla jafna þurfa notendur ekki að opna þær og því eru þær faldar.</para><para>Hægt er að fela atriði ef heiti þeirra er talið upp í textaskrá sem kallast ".hidden". Einnig er hægt að fela skrár með MIME-gerðina "application/x-trash", svo sem öryggisaftritsskrár, með því að virkja þá stillingu í Grunnstilla Dolphin > Skoða > Almennt.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: Go to your <filename>Home</filename> folder.<nl/>Every user account has their own <filename>Home</filename> that contains their personal files, as well as hidden folders for their applications' data and configuration files.
is: Fara í <filename>Heimamöppuna</filename>.<nl/>Hver notandi er með sína eigin <filename>heimamöppu</filename> sem inniheldur gögnin þeirra, þ.á m. faldar möppur sem innihalda gögn og grunnstillingaskrár fyrir forrit þeirra.

[ctx: @info:whatsthis]
en: If the view has been split, this will pop the view in focus out into a new window.
is: Ef möppuyfirlitinu hefur verið skipt upp opnar þetta virka möppuyfirlitið í nýjum glugga.

[ctx: @info:whatsthis]
en: The last time these properties were changed by the user.
is: Tíminn þegar þessum eiginleikum var síðast breytt af notandanum.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This adds the selected folder to the Places panel.
is: Þetta bætir völdu möppunni við spjaldið Staðir.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This closes the currently viewed tab. If no more tabs are left, this closes the whole window instead.
is: Þetta lokar flipanum sem er opinn. Ef ekki eru fleiri flipar í notkun verður glugganum lokað í staðinn.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This deletes the items in your current selection permanently. They cannot be recovered by normal means.
is: Þetta eyðir atriðunum sem þú valdir endanlega. Ekki er hægt að endurheimta þau eftir neinum venjulegum leiðum.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This displays all places in the places panel that have been hidden. They will appear semi-transparent and allow you to uncheck their "Hide" property.
is: Þetta sýnir alla staðina á spjaldinu Staðir sem voru faldir. Þeir birtast hálfgagnsæir og þú getur afhakað felustillinguna á þeim.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This groups files and folders by their first letter.
is: Þetta flokkar skrár og möppur eftir fyrsta stafnum í heiti þeirra.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This moves the items in your current selection to the <filename>Trash</filename>.<nl/>The trash is a temporary storage location where items can be deleted later if disk space is needed.
is: Þetta færir atriðin sem þú valdir í <filename>Ruslið</filename>.<nl/>Ruslið er tímabundin geymsla og hægt er að eyða hlutum þaðan ef losa þarf diskpláss.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens a new <emphasis>Tab</emphasis> with the current location.<nl/>Tabs allow you to quickly switch between multiple locations and views within this window. You can drag and drop items between tabs.
is: Þetta opnar nýjan <emphasis>flipa</emphasis> með núverandi staðsetningu.<nl/>Með flipum geturðu farið á milli ólíkra staða og yfirlita í sama glugga. Þú getur dregið og sleppt hlutum á milli flipa.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens a new window just like this one with the current location.<nl/>You can drag and drop items between windows.
is: Þetta opnar nýjan glugga alveg eins og þennan með núverandi staðsetningu.<nl/>Þú getur dregið og sleppt hlutum á milli glugga.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens a window in which all folder view properties can be adjusted.
is: Þetta opnar glugga þar sem hægt er að stilla birtingareiginleika fyrir allar möppur.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens a window that informs you about the version, license, used libraries and maintainers of this application.
is: Þetta opnar glugga sem sýnir þér útgáfu, hugbúnaðarleyfi, gagnasöfn sem eru notuð og umsjónaraðila þessa forrits.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens a window where you can change a multitude of settings for this application. For an explanation of the various settings go to the chapter <emphasis>Configuring Dolphin</emphasis> in <interface>Help|Dolphin Handbook</interface>.
is: Þetta opnar glugga þar sem þú getur breytt margvíslegum stillingum fyrir forritið. Kíktu á kaflann <emphasis>Grunnstilling Dolphin</emphasis> (Configuring Dolphin) í <interface>Hjálp|Dolphin handbók</interface> til að fá útskýringar á ýmsum stillingum.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens a window with information about <emphasis>KDE</emphasis>. The KDE community are the people behind this free software.<nl/>If you like using this application but don't know about KDE or want to see a cute dragon have a look!
is: Þetta opnar glugga með upplýsingum um <emphasis>KDE</emphasis>. KDE-samfélagið er fólkið sem stendur að þessum frjálsa hugbúnaði.<nl/>Kíktu á þetta ef þú kannt vel að meta þetta forrit en þekkir ekki til KDE eða langar að sjá krúttlegan dreka!

[ctx: @info:whatsthis]
en: This opens the <emphasis>Filter Bar</emphasis> at the bottom of the window.<nl/> There you can enter text to filter the files and folders currently displayed. Only those that contain the text in their name will be kept in view.
is: Þetta opnar <emphasis>síustikuna</emphasis> neðst á glugganum.<nl/> Þar geturðu slegið inn texta til að sía út skrár og möppur sem verið er að skoða. Einungis þær sem eru með textann í heiti sínu eru sýndar.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This option controls the style of the view. Currently supported values include icons (0), details (1) and column (2) views.
is: Þessi valkostur stjórnar útliti yfirlitsins. Sem stendur eru möguleikarnir þessir: táknayfirlit (0), ítarlegt yfirlit (1) og dálkayfirlit (2).

[ctx: @info:whatsthis]
en: This option defines the used version of the view properties.
is: Þessi valkostur tilgreinir útgáfuna sem er í notkun af eiginleikum yfirlitsins.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This option defines which attribute (text, size, date, etc.) sorting is performed on.
is: Þetta val skilgreinir hvaða eiginleiki (heiti, stærð, dags., o.s.frv.) stjórna röðuninni.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This renames the items in your current selection.<nl/>Renaming multiple items at once results in their new names differing only in a number.
is: Þetta endurnefnir atriðin sem þú hefur valið.<nl/>Þegar mörg atriði eru endurnefnd í einu er eini munurinn á nöfnum þeirra tala sem skeytt er við nafnið.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This selects all files and folders in the current location.
is: Þetta velur allar skrár og möppur á núverandi stað.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This switches between having panels <emphasis>locked</emphasis> or <emphasis>unlocked</emphasis>.<nl/>Unlocked panels can be dragged to the other side of the window and have a close button.<nl/>Locked panels are embedded more cleanly.
is: Þetta skiptir á milli þess að hafa spjöldin <emphasis>læst</emphasis> eða <emphasis>ólæst</emphasis>.<nl/>Hægt er að draga ólæst spjöld yfir á hina hliðina á glugganum og þau eru með lokunarhnapp.<nl/>Læst spjöld eru felld inn í gluggann á hreinlegri hátt.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This switches to editing the location and selects it so you can quickly enter a different location.
is: Þetta skiptir yfir í að breyta staðsetningu og velur hana svo þú getir slegið inn aðra staðsetningu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This toggles the <emphasis>Location Bar</emphasis> to be editable so you can directly enter a location you want to go to.<nl/>You can also switch to editing by clicking to the right of the location and switch back by confirming the edited location.
is: Þetta víxlar hvort hægt sé að breyta textanum í <emphasis>staðsetningarstikunni</emphasis> eða ekki svo þú getir slegið beint inn slóð á möppu eða skrá sem þú vilt opna.<nl/>Þú getur einnig breytt með því að smella hægra megin við staðsetninguna og snúið til baka með því að staðfesta staðsetninguna sem var breytt.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This toggles the <emphasis>folders</emphasis> panel at the left side of the window.<nl/><nl/>It shows the folders of the <emphasis>file system</emphasis> in a <emphasis>tree view</emphasis>.
is: Þetta víxlar hvort <emphasis>möppuspjaldið</emphasis> birtist vinstra megin á glugganum.<nl/><nl/>Það sýnir möppurnar í <emphasis>skráakerfinu</emphasis> í <emphasis>tréyfirliti</emphasis>.

[ctx: @info:whatsthis]
en: This undoes the last change you made to files or folders.<nl/>Such changes include <interface>creating</interface>, <interface>renaming</interface> and <interface>moving</interface> them to a different location or to the <filename>Trash</filename>. <nl/>Any changes that cannot be undone will ask for your confirmation beforehand.
is: Þetta afturkallar síðustu breytingu sem þú gerðir á skrám eða möppum.<nl/>Slíkar breytingar eru m.a. <interface>að búa til</interface> skrár, <interface>endurnefna</interface> þær og <interface>færa</interface> þær á aðra staði eða í <filename>Ruslið</filename>. <nl/>Beðið verður um staðfestingu þína fyrirfram fyrir allar breytingar sem er ekki hægt að afturkalla.

[ctx: @info:whatsthis]
en: When this is enabled, the icons are based on the actual file or folder contents.<nl/>For example the icons of images become scaled down versions of the images.
is: Þegar þetta er virkt eru táknin mynduð út frá innihaldi skrár eða möppu.<nl/> Til dæmis verða tákn fyrir myndir að minnkuðum útgáfum af myndunum.

[ctx: @info:whatsthis]
en: When this option is enabled hidden files, such as those starting with a '.', will be shown in the file view.
is: Þegar þessi valkostur er valinn eru faldar skrár, eins og þær sem hafa nöfn sem byrja á '.', sýnilegar í skráayfirlitinu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: When this option is enabled, a preview of the file content is shown as an icon.
is: Þegar þetta er valið er forskoðun á efni skráa birt sem tákn.

[ctx: @info:whatsthis]
en: When this option is enabled, the sorted items are categorized into groups.
is: Þegar þetta er valið eru atriðum raðað eftir flokkum.

[ctx: @info:whatsthis]
en: With this you can change the language this application uses.<nl/>You can even set secondary languages which will be used if texts are not available in your preferred language.
is: Hér geturðu skipt um tungumál sem forritið notar.<nl/>Þú getur jafnvel valið aukatungumál sem verður notað ef textar eru ekki í boði á tungumálinu sem þú kýst helst að nota.

[ctx: @info:whatsthis Compact view mode]
en: <para>This switches to a compact view mode that lists the folders and files in columns with the names beside the icons.</para><para>This helps to give you an overview in folders with many items.</para>
is: <para>Þetta skiptir í þétt yfirlitssnið sem birtir möppur og skrár í dálkum þar sem nöfnin birtast við hlið táknanna.</para><para>Þetta auðveldar þér að hafa yfirsýn yfir möppur með mörgum atriðum.</para>

[ctx: @info:whatsthis Copy]
en: This copies the selected items from the view in focus to the other view. (Only available while in Split View mode.)
is: Þetta afritar völdu atriðin úr virka yfirlitinu í hitt yfirlitið. (Aðeins í boði í tvískiptum glugga)

[ctx: @info:whatsthis Details view mode]
en: <para>This switches to a list view mode that focuses on folder and file details.</para><para>Click on a detail in the column header to sort the items by it. Click again to sort the other way around. To select which details should be displayed click the header with the right mouse button.</para><para>You can view the contents of a folder without leaving the current location by clicking the region to the left of it. This way you can view the contents of multiple folders in the same list.</para>
is: <para>Þetta skiptir í listayfirlit sem leggur áherslu á upplýsingar um möppur og skrár.</para><para>Smelltu á atriði í dálkhausnum til að raða atriðum eftir því. Smelltu aftur til að snúa röðinni við. Hægrismelltu á dálkhausinn til að velja hvaða atriði á að birta.</para><para>Þú getur skoðað innihald möppu án þess að yfirgefa núverandi stað með því að smella vinstra megin við hana. Þannig geturðu skoðað innihald í mörgum möppum í sama listanum.</para>

[ctx: @info:whatsthis Icons view mode]
en: <para>This switches to a view mode that focuses on the folder and file icons. This mode makes it easy to distinguish folders from files and to detect items with distinctive <emphasis>file types</emphasis>.</para><para> This mode is handy to browse through pictures when the <interface>Preview</interface> option is enabled.</para>
is: <para>Þetta skiptir yfir í yfirlitssnið sem notar tákn til að sýna möppur og skrár. Með þessu sniði er auðvelt að þekkja möppur fráskrám og greina atriði með ólíkar <emphasis>skrárgerðir</emphasis>.</para><para> Þetta snið er þægilegt þegar myndir eru skoðaðar og valkosturinn <interface>Forskoðun</interface> er virkur.</para>

[ctx: @info:whatsthis Move]
en: This moves the selected items from the view in focus to the other view. (Only available while in Split View mode.)
is: Þetta færir völdu atriðin úr virka yfirlitinu í hitt yfirlitið. (Aðeins í boði í tvískiptum glugga)

[ctx: @info:whatsthis Statusbar]
en: <para>This is the <emphasis>Statusbar</emphasis>. It contains three elements by default (left to right):<list><item>A <emphasis>text field</emphasis> that displays the size of selected items. If only one item is selected the name and type is shown as well.</item><item>A <emphasis>zoom slider</emphasis> that allows you to adjust the size of the icons in the view.</item><item><emphasis>Space information</emphasis> about the current storage device.</item></list></para>
is: <para>Þetta er <emphasis>stöðustikan</emphasis>. Á henni eru þrjú atriði (frá vinstri til hægri):<list><item><emphasis>Textareitur</emphasis> sem sýnir stærð atriða sem eru valin. Ef aðeins eitt atriði er valið er heitið og gerðin sýnd líka.</item><item><emphasis>Aðdráttarsleði</emphasis> sem gerir þér kleift að stilla stærð táknanna í yfirlitinu.</item><item><emphasis>Upplýsingar um diskpláss</emphasis> á geymslutækinu sem verið er að nota.</item></list></para>

[ctx: @info:whatsthis View Mode Toolbutton]
en: This cycles through all view modes.
is: Þetta flettir í gegnum alla yfirlitshami

[ctx: @info:whatsthis copy]
en: This copies the items in your current selection to the <emphasis>clipboard</emphasis>.<nl/>Use the <emphasis>Paste</emphasis> action afterwards to copy them from the clipboard to a new location.
is: Þetta setur afrit af hlutum sem þú hefur valið á <emphasis>klippispjaldið</emphasis><nl/>Notaðu aðgerðina <emphasis>Líma</emphasis> á eftir til að afrita þá af klippispjaldinu á nýjan stað.

[ctx: @info:whatsthis copy_location]
en: This will copy the path of the first selected item into the clipboard.
is: Þetta afritar slóðina fyrir fyrsta valda atriðið á klippispjaldið.

[ctx: @info:whatsthis cut]
en: This copies the items in your current selection to the <emphasis>clipboard</emphasis>.<nl/>Use the <emphasis>Paste</emphasis> action afterwards to copy them from the clipboard to a new location. The items will be removed from their initial location.
is: Þetta setur afrit af hlutum sem þú hefur valið á <emphasis>klippispjaldið</emphasis>.<nl/>Notaðu aðgerðina <emphasis>Líma</emphasis> á eftir til að afrita þá af klippispjaldinu á nýjan stað. Hluturinn verður fjarlægður af upphaflega staðnum.

[ctx: @info:whatsthis find]
en: <para>This helps you find files and folders by opening a <emphasis>search bar</emphasis>. There you can enter search terms and specify settings to find the items you are looking for.</para><para>Use this help again on the search bar so we can have a look at it while the settings are explained.</para>
is: <para>Með þessu geturðu leitað að skrám og möppum með því að opna <emphasis>leitarglugga</emphasis>. Þar geturðu slegið inn leitarorð og tilgreint stillingar til að finna hlutina sem þú leitar að.</para><para>Notaðu þessa hjálp aftur í leitarglugganum svo við getum kíkt á hana þegar stillingarnar eru útskýrðar.</para>

[ctx: @info:whatsthis findbar]
en: <para>This helps you find files and folders. Enter a <emphasis>search term</emphasis> and specify search settings with the buttons at the bottom:<list><item>Filename/Content: Does the item you are looking for contain the search terms within its filename or its contents?<nl/>The contents of images, audio files and videos will not be searched.</item><item>From Here/Everywhere: Do you want to search in this folder and its sub-folders or everywhere?</item><item>More Options: Click this to search by media type, access time or rating.</item><item>More Search Tools: Install other means to find an item.</item></list></para>
is: <para>Þetta auðveldar þér að finna skrár og möppur. Sláðu inn <emphasis>leitarorð</emphasis> og veldu leitarstillingar með hnöppunum neðst:<list><item>Skrárheiti/efni: Er leitarorðið að finna í efni eða skrárheiti atriðisins sem þú leitar að?<nl/>Ekki verður leitað í efni mynda, hljóðskráa og myndskeiða.</item><item>Byrja hér/alls staðar: Viltu leita í þessari möppu og undirmöppum hennar eða alls staðar?</item><item>Fleiri valkostir: Smelltu hér til að leita eftir gerð miðils, hvenær hann var opnaður og einkunn.</item><item>Fleiri leitarverkfæri: Settu upp aðra leitarvalkosti.</item></list></para>

[ctx: @info:whatsthis go back]
en: Return to the previously viewed folder.
is: Snúa aftur í möppu sem var skoðuð á undan.

[ctx: @info:whatsthis go forward]
en: This undoes a <interface>Go|Back</interface> action.
is: Þetta afturkallar <interface>Fara|Til baka</interface>-aðgerð.

[ctx: @info:whatsthis handbook]
en: <para>This opens the Handbook for this application. It provides explanations for every part of <emphasis>Dolphin</emphasis>.</para><para>If you want more elaborate introductions to the different features of <emphasis>Dolphin</emphasis> <link url='https://userbase.kde.org/Dolphin/File_Management'>click here</link>. It will open the dedicated page in the KDE UserBase Wiki.</para>
is: <para>Þetta opnar handbókina fyrir þetta forrit. Þar má finna skýringar á öllum hlutum <emphasis>Dolphin</emphasis>.</para><para>Ef þú vilt fá ítarlegri kynningu á ólíkum eiginleikum <emphasis>Dolphin</emphasis> skaltu <link url='https://userbase.kde.org/Dolphin/File_Management'>smella hér</link>. Þá opnast síða úr KDE UserBase Wiki-síðunni.</para>

[ctx: @info:whatsthis invert]
en: This selects all items that you have currently <emphasis>not</emphasis> selected instead.
is: Þetta velur alla hlutina sem þú hefur <emphasis>ekki</emphasis> valið.

[ctx: @info:whatsthis location bar]
en: <para>This describes the location of the files and folders displayed below.</para><para>The name of the currently viewed folder can be read at the very right. To the left of it is the name of the folder that contains it. The whole line is called the <emphasis>path</emphasis> to the current location because following these folders from left to right leads here.</para><para>This interactive path is more powerful than one would expect. To learn more about the basic and advanced features of the location bar <link url='help:/dolphin/location-bar.html'>click here</link>. This will open the dedicated page in the Handbook.</para>
is: <para>Þetta lýsir því hvar möppur eða skrár sem birtast fyrir neðan eru staðsettar.</para><para>Heiti möppunnar sem verið er að skoða stendur lengst til hægri. Vinstra megin við það er heiti möppunnar sem inniheldur þá möppu. Öll línan kallast <emphasis>slóð</emphasis> að núverandi staðsetningu vegna þess að ef möppunum er fylgt frá vinstri til hægri endum við hér.</para><para>Þessi slóð er öflugri en mann skyldi gruna. <link url='help:/dolphin/location-bar.html'>Smelltu hér</link> til að læra meira um almenna og ítarlega eiginleika staðsetningarstikunnar. Þá opnast síða úr handbókinni um þetta efni.</para>

[ctx: @info:whatsthis main view]
en: <para>Here you can see the <emphasis>folders</emphasis> and <emphasis>files</emphasis> that are at the location described in the <interface>Location Bar</interface> above. This area is the central part of this application where you navigate to the files you want to use.</para><para>For an elaborate and general introduction to this application <link url='https://userbase.kde.org/Dolphin/File_Management#Introduction_to_Dolphin'>click here</link>. This will open an introductory article from the <emphasis>KDE UserBase Wiki</emphasis>.</para><para>For brief explanations of all the features of this <emphasis>view</emphasis> <link url='help:/dolphin/dolphin-view.html'>click here</link> instead. This will open a page from the <emphasis>Handbook</emphasis> that covers the basics.</para>
is: <para>Hér geturðu séð <emphasis>möppur</emphasis> og <emphasis>skrár</emphasis> sem eru á staðnum sem tiltekinn er í <interface>staðsetningastikunni </interface> fyrir ofan. Þetta svæði er þungamiðjan í þessu forriti þar sem þú getur skoðað skrár sem þú vilt nota.</para><para><link url='https://userbase.kde.org/Dolphin/File_Management#Introduction_to_Dolphin'>Smelltu hér</link> til að fá almenna og ítarlega kynningu á forritinu. Þá opnast kynningargrein á <emphasis>KDE UserBase Wiki-síðunni</emphasis>.</para><para>Ef þú vilt stutta útskýringu á helstu eiginleikum þessa <emphasis>yfirlits</emphasis> skaltu <link url='help:/dolphin/dolphin-view.html'>smella hér</link> í staðinn. Þá opnast síða úr <emphasis>Handbókinni</emphasis> sem fer yfir það helsta.</para>

[ctx: @info:whatsthis paste]
en: This copies the items from your <emphasis>clipboard</emphasis> to the currently viewed folder.<nl/>If the items were added to the clipboard by the <emphasis>Cut</emphasis> action they are removed from their old location.
is: Þetta afritar hlutina af <emphasis>klippispjaldinu</emphasis> í möppuna sem verið er að skoða.<nl/>Ef hlutunum var bætt við klippispjaldið með aðgerðinni <emphasis>Klippa</emphasis> verða þeir fjarlægðir af gamla staðnum.

[ctx: @info:whatsthis properties]
en: This shows a complete list of properties of the currently selected items in a new window.<nl/>If nothing is selected the window will be about the currently viewed folder instead.<nl/>You can configure advanced options there like managing read- and write-permissions.
is: Þetta birtir ítarlegan lista yfir eiginleika völdu atriðanna í nýjum glugga. <nl/>Ef ekkert er valið fjallar efni gluggans í staðinn um möppuna sem verið er að skoða.<nl/>Þú getur grunnstillt ítarlega valkosti þar eins og les- og skrifheimildir.

[ctx: @info:whatsthis quit]
en: This closes this window.
is: Þetta lokar þessum glugga.

[ctx: @info:whatsthis refresh]
en: <para>This refreshes the folder view.</para><para>If the contents of this folder have changed, refreshing will re-scan this folder and show you a newly-updated view of the files and folders contained here.</para><para>If the view is split, this refreshes the one that is currently in focus.</para>
is: <para>Þetta endurhleður möppuyfirlitið.</para><para>Ef innihald möppunnar hefur breyst, þá er hægt að sjá nýuppfært yfirlit yfir skrárnar og möppurnar í henni með því að endurhlaða og skanna möppuna upp á nýtt.</para><para>Ef yfirlitsglugginn er tvískiptur verður það yfirlit sem er með fókusinn endurhlaðið.</para>

[ctx: @info:whatsthis split]
en: <para>This presents a second view side-by-side with the current view, so you can see the contents of two folders at once and easily move items between them.</para><para>The view that is not "in focus" will be dimmed. </para>Click this button again to close one of the views.
is: <para>Þetta opnar annað yfirlit við hliðina á hinu svo að þú getir séð innihaldið í tveimur möppum samtímis og fært hluti á milli þeirra.</para><para>Yfirlitið sem er ekki "með fókus" dofnar aðeins. </para>Smelltu aftur á þennan hnapp til að loka öðru yfirlitinu.

[ctx: @info:whatsthis undo close tab]
en: This returns you to the previously closed tab.
is: Þetta fer með þig aftur á flipa sem er nýbúið að loka.

[ctx: @info:whatsthis whatsthis button]
en: <para>This is the button that invokes the help feature you are using right now! Click it, then click any component of this application to ask "What's this?" about it. The mouse cursor will change appearance if no help is available for a spot.</para><para>There are two other ways to get help: The <link url='help:/dolphin/index.html'>Dolphin Handbook</link> and the <link url='https://userbase.kde.org/Dolphin/File_Management'>KDE UserBase Wiki</link>.</para><para>The "What's this?" help is missing in most other windows so don't get too used to this.</para>
is: <para>Þetta er hnappurinn sem opnar hjálpina sem þú ert að nota núna! Smelltu á hann og smelltu svo á einhvern hluta forritsins til að spyrja "Hvað er þetta?". Músarbendillinn breytist í útliti ef engin hjálp er tiltæk um tiltekinn hlut.</para><para>Tvær aðrar hjálparleiðir eru í boði: <link url='help:/dolphin/index.html'>Dolphin handbókin</link> og <link url='https://userbase.kde.org/Dolphin/File_Management'>KDE UserBase Wiki</link>.</para><para>"Hvað er þetta?"-hjálpin er ekki til staðar í mörgum öðrum gluggum og því skaltu ekki venjast henni um of.</para>

[ctx: @info:whatsthis zoom in]
en: This increases the icon size.
is: Þetta stækkar táknin.

[ctx: @info:whatsthis zoom out]
en: This reduces the icon size.
is: Þetta minnkar táknin.

[ctx: @info:whatsthis zoom reset]
en: This resets the icon size to default.
is: Þetta stillir táknin á sjálfgefna stærð.

[ctx: @item:inlistbox]
en: 1 or more
is: 1  eða meira

[ctx: @item:inlistbox]
en: 2 or more
is: 2  eða meira

[ctx: @item:inlistbox]
en: 3 or more
is: 3  eða meira

[ctx: @item:inlistbox]
en: 4 or more
is: 4  eða meira

[ctx: @item:inlistbox]
en: Any Date
is: Hvaða dagsetning sem er

[ctx: @item:inlistbox]
en: Any Rating
is: Einhver einkunn

[ctx: @item:inlistbox]
en: Any Type
is: Hvaða skrárgerð sem er

[ctx: @item:inlistbox]
en: Audio Files
is: Hljóðskrár

[ctx: @item:inlistbox]
en: Compact
is: Þétt

[ctx: @item:inlistbox]
en: Custom Command
is: Sérsniðin skipun

[ctx: @item:inlistbox]
en: Details
is: Ítarlegt

[ctx: @item:inlistbox]
en: Documents
is: Skjöl

[ctx: @item:inlistbox]
en: Folders
is: Möppur

[ctx: @item:inlistbox]
en: Highest Rating
is: Hæsta einkunn

[ctx: @item:inlistbox]
en: Icons
is: Tákn

[ctx: @item:inlistbox]
en: Images
is: Myndir

[ctx: @item:inlistbox]
en: Nothing
is: ekkert

[ctx: @item:inlistbox]
en: This Month
is: Í þessum mánuði

[ctx: @item:inlistbox]
en: This Week
is: Í þessari viku

[ctx: @item:inlistbox]
en: This Year
is: Á þessu ári

[ctx: @item:inlistbox]
en: Today
is: Í dag

[ctx: @item:inlistbox]
en: Videos
is: Myndskeið

[ctx: @item:inlistbox]
en: Yesterday
is: Í gær

[ctx: @item:inlistbox Font]
en: Custom Font
is: Sérstillt letur

[ctx: @item:inlistbox Font]
en: System Font
is: Kerfisletur

[ctx: @item:inlistbox Label width]
en: Huge
is: Mjög mikil

[ctx: @item:inlistbox Label width]
en: Large
is: Mikil

[ctx: @item:inlistbox Label width]
en: Medium
is: Miðlungs

[ctx: @item:inlistbox Label width]
en: Small
is: Lítil

[ctx: @item:inlistbox Maximum lines]
en: Unlimited
is: Ótakmörkuð

[ctx: @item:inlistbox Maximum width]
en: Large
is: Mikil

[ctx: @item:inlistbox Maximum width]
en: Medium
is: Miðlungs

[ctx: @item:inlistbox Maximum width]
en: Small
is: Lítil

[ctx: @item:inlistbox Maximum width]
en: Unlimited
is: Ótakmörkuð

[ctx: @item:inlistbox Sort]
en: Ascending
is: Hækkandi

[ctx: @item:inlistbox Sort]
en: Descending
is: Lækkandi

[ctx: @item:inmenu]
en: Show Hidden Places
is: Sýna falda staði

[ctx: @item:intable]
en: %1 item | %1 items
is[0]: %1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

[ctx: @item:intext Access permission, concatenated]
en: Execute,
is: Keyra,

[ctx: @item:intext Access permission, concatenated]
en: Forbidden
is: Bannað

[ctx: @item:intext Access permission, concatenated]
en: Read,
is: Lesa,

[ctx: @item:intext Access permission, concatenated]
en: Write,
is: Skrifa,

[ctx: @label]
en: %1 item selected | %1 items selected
is[0]: %1 atriði valið
is[1]: %1 atriði valin

[ctx: @label]
en: Accessed
is: Opnað

[ctx: @label]
en: Additional Information
is: Viðbótarupplýsingar

[ctx: @label]
en: Album
is: Plata

[ctx: @label]
en: Artist
is: Flytjandi

[ctx: @label]
en: Aspect Ratio
is: Myndhlutfall

[ctx: @label]
en: Audio
is: Hljóð

[ctx: @label]
en: Author
is: Höfundur

[ctx: @label]
en: Bitrate
is: Bitahraði

[ctx: @label]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @label]
en: Created
is: Búið til

[ctx: @label]
en: Date Photographed
is: Tökudagur

[ctx: @label]
en: Deletion Time
is: Eyðingartími

[ctx: @label]
en: Document
is: Skjal

[ctx: @label]
en: Downloaded From
is: Sótt frá

[ctx: @label]
en: Duration
is: Tímalengd

[ctx: @label]
en: File Extension
is: Skráarending

[ctx: @label]
en: Frame Rate
is: Rammatíðni

[ctx: @label]
en: Genre
is: Tegund

[ctx: @label]
en: Grouped Sorting
is: Flokkuð röðun

[ctx: @label]
en: Header column widths
is: Dálkbreidd hausa

[ctx: @label]
en: Height
is: Hæð

[ctx: @label]
en: Hidden files shown
is: Faldar skrár sýndar

[ctx: @label]
en: Image
is: Mynd

[ctx: @label]
en: Line Count
is: Línufjöldi

[ctx: @label]
en: Link Destination
is: Áfangastaður tengils

[ctx: @label]
en: Modified
is: Breytt

[ctx: @label]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @label]
en: Order in which to sort files
is: Röðin sem á að nota þegar skrám er raðað

[ctx: @label]
en: Orientation
is: Stefna

[ctx: @label]
en: Other
is: Annað

[ctx: @label]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: @label]
en: Page Count
is: Síðufjöldi

[ctx: @label]
en: Path
is: Slóð

[ctx: @label]
en: Permissions
is: Heimildir

[ctx: @label]
en: Previews shown
is: Forskoðanir sýndar

[ctx: @label]
en: Properties last changed
is: Eiginleikar sem var breytt síðast

[ctx: @label]
en: Publisher
is: Útgefandi

[ctx: @label]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @label]
en: Release Year
is: Útgáfuár

[ctx: @label]
en: Show folders first when sorting files and folders
is: Sýna möppur fyrst þegar skrám og möppum er raðað

[ctx: @label]
en: Show hidden files and folders last
is: Sýna faldar skrár og möppur aftast

[ctx: @label]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @label]
en: Sort files by
is: Raða skrám eftir

[ctx: @label]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @label]
en: Title
is: Titill

[ctx: @label]
en: Track
is: Lag

[ctx: @label]
en: Type
is: Gerð

[ctx: @label]
en: Use {path} to get the path of the current folder. Example: dolphin {path}
is: Nota {path} til að fá slóðina fyrir núverandi möppu. Dæmi: dolphin {path}

[ctx: @label]
en: User Group
is: Notandahópur

[ctx: @label]
en: Version
is: Útgáfa

[ctx: @label]
en: Video
is: Myndskeið

[ctx: @label]
en: View Mode
is: Yfirlitssnið

[ctx: @label]
en: Visible roles
is: Sýnileg hlutverk

[ctx: @label]
en: Width
is: Breidd

[ctx: @label]
en: Word Count
is: Orðafjöldi

[ctx: @label width x height]
en: Dimensions
is: Stærðir

[ctx: @label::textbox]
en: Select which data should be shown:
is: Veldu hvaða gögn á að birta:

[ctx: @label:checkbox]
en: Folders:
is: Möppur:

[ctx: @label:checkbox]
en: Information Panel:
is: Upplýsingastika:

[ctx: @label:checkbox]
en: Opening Folders:
is: Opna möppur:

[ctx: @label:checkbox]
en: Window:
is: Gluggi:

[ctx: @label:listbox]
en: Default icon size:
is: Sjálfgefin stærð tákna:

[ctx: @label:listbox]
en: Label font:
is: Letur í textalínu tákna:

[ctx: @label:listbox]
en: Label width:
is: Breidd textalínu:

[ctx: @label:listbox]
en: Maximum lines:
is: Hámarksfjöldi lína:

[ctx: @label:listbox]
en: Maximum width:
is: Hámarksbreidd:

[ctx: @label:listbox]
en: Preview icon size:
is: Stærð tákna í forskoðun:

[ctx: @label:listbox]
en: Sorting:
is: Röðun:

[ctx: @label:listbox]
en: View mode:
is: Yfirlitssnið:

[ctx: @label:spinbox]
en: Show previews for
is: Sýna forskoðun fyrir

[ctx: @label:textbox]
en: Search…
is: Leita…

[ctx: @label:textbox]
en: Select which services should be shown in the context menu:
is: Velja hvaða þjónustur eiga að birtast í samhengisvalmyndinni:

[ctx: @label:textbox]
en: Show on startup:
is: Sýna við ræsingu:

[ctx: @option:check]
en: 'Copy To' and 'Move To' commands
is: 'Afrita í' og 'Færa í' skipanir

[ctx: @option:check]
en: Auto-play media files
is: Spila miðlaskrár sjálfkrafa

[ctx: @option:check]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @option:check]
en: Disabled
is: Óvirkt

[ctx: @option:check]
en: Do not warn me about these risks again
is: Ekki vara mig við þessari áhættu aftur

[ctx: @option:check]
en: Expandable
is: Útvíkkanlegar

[ctx: @option:check]
en: Open archives as folder
is: Opna safnskrár eins og möppur

[ctx: @option:check]
en: Show folders first
is: Sýna möppur fyrst

[ctx: @option:check]
en: Show hidden files
is: Sýna faldar skrár

[ctx: @option:check]
en: Show hidden files last
is: Sýna faldar skrár aftast

[ctx: @option:check]
en: Show in groups
is: Sýna í flokkum

[ctx: @option:check]
en: Show item information on hover
is: Sýna upplýsingar um atriði þegar bendill er yfir

[ctx: @option:check]
en: Show item on hover
is: Sýna atriði þegar bendill er yfir

[ctx: @option:check]
en: Show preview
is: Forskoða

[ctx: @option:check]
en: Show previews
is: Sýna forskoðun

[ctx: @option:check]
en: Show previews for folders
is: Sýna forskoðun fyrir möppur

[ctx: @option:check]
en: Show selection marker
is: Sýna valmerkingu

[ctx: @option:check]
en: Show zoom slider
is: Sýna aðdráttarsleða

[ctx: @option:check]
en: Use &condensed date, for example '%1'
is: Nota &þéttar dagsetningar, til dæmis '%1'

[ctx: @option:check]
en: Use &long date, for example '%1'
is: Nota &langar dagsetningar, til dæmis '%1'

[ctx: @option:check]
en: Use as default view settings
is: Nota sem sjálfgefnar yfirlitsstillingar

[ctx: @option:check Ask for confirmation in Dolphin when]
en: Closing windows with multiple tabs
is: Gluggum með mörgum flipum er lokað

[ctx: @option:check Ask for confirmation in Dolphin when]
en: Opening many folders at once
is: Margar möppur eru opnaðar í einu

[ctx: @option:check Ask for confirmation in Dolphin when]
en: Opening many terminals at once
is: Margir skjáhermar eru opnaðir í einu

[ctx: @option:check Ask for confirmation in Dolphin when]
en: Switching to act as an administrator
is: Skipta í að gerast stjórnandi

[ctx: @option:check Ask for confirmation when]
en: Closing windows with a program running in the Terminal panel
is: Gluggum með forrit sem enn er í gangi á skjáhermispjaldi er lokað

[ctx: @option:check Ask for confirmation when]
en: Deleting files or folders
is: Skrám eða möppum er eytt

[ctx: @option:check Ask for confirmation when]
en: Emptying trash
is: Ruslið er tæmt

[ctx: @option:check Ask for confirmation when]
en: Moving files or folders to trash
is: Skrár eða möppur eru færðar í ruslið

[ctx: @option:check Opening Folders]
en: Keep a single Dolphin window, opening new folders in tabs
is: Nota einn Dolphin-glugga og opna nýjar möppur í flipum

[ctx: @option:check Startup Settings]
en: Begin in split view mode
is: Byrja með tvískipt yfirlit

[ctx: @option:check Startup Settings]
en: Make location bar editable
is: Gera staðsetningarstiku breytanlega

[ctx: @option:check Startup Settings]
en: Show full path in title bar
is: Sýna alla slóðina á titilstiku

[ctx: @option:check Startup Settings]
en: Show full path inside location bar
is: Sýna alla slóðina í staðsetningarstiku

[ctx: @option:check Window Startup Settings]
en: Show filter bar
is: Birta síustiku

[ctx: @option:radio]
en: Full width
is: Full breidd

[ctx: @option:radio]
en: Remember display style for each folder
is: Muna birtingarstíl fyrir hverja möppu

[ctx: @option:radio]
en: Show home location on startup
is: Sýna heimamöppu við ræsingu

[ctx: @option:radio]
en: Small
is: Lítið

[ctx: @option:radio]
en: Use common display style for all folders
is: Nota sama birtingarstíl fyrir allar möppur

[ctx: @option:radio Apply View Properties To]
en: All folders
is: Allar möppur

[ctx: @option:radio Apply View Properties To]
en: Current folder
is: Þessa möppu

[ctx: @option:radio Apply View Properties To]
en: Current folder and sub-folders
is: Þessa möppu ásamt undirmöppum

[ctx: @option:radio Show on startup]
en: Folders, tabs, and window state from last time
is: Staða á möppum, flipum og glugga frá því síðast

[ctx: @option:radio how files/folders are opened]
en: By clicking anywhere on the row
is: Með því að smella hvar sem er á röðina

[ctx: @option:radio how files/folders are opened]
en: By clicking on icon or name
is: Með því að smella á táknmynd eða heiti

[ctx: @title]
en: <para>Install additional software to view disk usage statistics<nl/>and identify big files and folders.</para>
is: <para>Setja upp viðbótarforrit til að skoða gögn um disknotkun<nl/>og finna stórar skrár og möppur.</para>

[ctx: @title]
en: File Manager
is: Skráastjóri

[ctx: @title]
en: Free Up Disk Space
is: Losa diskpláss

[ctx: @title UDS_DISPLAY_NAME for a KIO directory listing. %1 is the query the user entered.]
en: Query Results from '%1'
is: Niðurstöður fyrirspurnar frá '%1'

[ctx: @title:group]
en: Additional Information
is: Viðbótarupplýsingar

[ctx: @title:group]
en: Apply to:
is: Nota á:

[ctx: @title:group]
en: Ask for confirmation in Dolphin when:
is: Biðja um staðfestingu í Dolphin þegar:

[ctx: @title:group]
en: Ask for confirmation in all KDE applications when:
is: Biðja um staðfestingu í öllum KDE-forritum þegar:

[ctx: @title:group]
en: Background:
is: Bakgrunnur:

[ctx: @title:group]
en: Browsing:
is: Flakk:

[ctx: @title:group]
en: Context Menu
is: Samhengisvalmynd

[ctx: @title:group]
en: Date style:
is: Stíll dagsetninga:

[ctx: @title:group]
en: Display style:
is: Birtingarstíll:

[ctx: @title:group]
en: Folder size:
is: Möppustærð:

[ctx: @title:group]
en: Local storage:
is: Staðbundin geymsla:

[ctx: @title:group]
en: Miscellaneous:
is: Ýmislegt:

[ctx: @title:group]
en: Open files and folders:
is: Opna skrár og möppur:

[ctx: @title:group]
en: Open new tabs:
is: Opna nýja flipa:

[ctx: @title:group]
en: Others
is: Annað

[ctx: @title:group]
en: Permissions style:
is: Stíll aðgangsheimilda:

[ctx: @title:group]
en: Remote storage:
is: Fjartengd geymsla:

[ctx: @title:group]
en: Show previews in the view for:
is: Birta forskoðun í yfirlitinu fyrir:

[ctx: @title:group]
en: Sorting mode:
is: Röðun:

[ctx: @title:group]
en: Split view:
is: Tvískipt yfirlit:

[ctx: @title:group]
en: Status Bar:
is: Stöðustika:

[ctx: @title:group]
en: Trash
is: Rusl

[ctx: @title:group]
en: User Feedback
is: Umsagnir notenda

[ctx: @title:group]
en: View
is: Skoða

[ctx: @title:group]
en: When opening an executable file:
is: Þegar keyranleg skrá er opnuð:

[ctx: @title:group Date]
en: Earlier this Month
is: Fyrr í mánuðinum

[ctx: @title:group Date]
en: One Week Ago
is: Fyrir viku

[ctx: @title:group Date]
en: Three Weeks Ago
is: Fyrir þremur vikum

[ctx: @title:group Date]
en: Today
is: Í dag

[ctx: @title:group Date]
en: Two Weeks Ago
is: Fyrir tveimur vikum

[ctx: @title:group Date]
en: Yesterday
is: Í gær

[ctx: @title:group Date: MMMM is full month name in current locale, and yyyy is full year number. You must keep the ' don't use any fancy " or « or similar. The ' is not shown to the user, it's there to mark a part of the text that should not be formatted as a date]
en: 'Earlier on' MMMM, yyyy
is: 'Fyrr þann' MMMM, yyyy

[ctx: @title:group Date: MMMM is full month name in current locale, and yyyy is full year number. You must keep the ' don't use any fancy " or « or similar. The ' is not shown to the user, it's there to mark a part of the text that should not be formatted as a date]
en: 'One Week Ago' (MMMM, yyyy)
is: 'Fyrir einni viku' (MMMM, yyyy)

[ctx: @title:group Date: MMMM is full month name in current locale, and yyyy is full year number. You must keep the ' don't use any fancy " or « or similar. The ' is not shown to the user, it's there to mark a part of the text that should not be formatted as a date]
en: 'Three Weeks Ago' (MMMM, yyyy)
is: 'Fyrir þremur vikum' (MMMM, yyyy)

[ctx: @title:group Date: MMMM is full month name in current locale, and yyyy is full year number. You must keep the ' don't use any fancy " or « or similar. The ' is not shown to the user, it's there to mark a part of the text that should not be formatted as a date]
en: 'Two Weeks Ago' (MMMM, yyyy)
is: 'Fyrir tveimur vikum' (MMMM, yyyy)

[ctx: @title:group Date: MMMM is full month name in current locale, and yyyy is full year number. You must keep the ' don't use any fancy " or « or similar. The ' is not shown to the user, it's there to mark a part of the text that should not be formatted as a date]
en: 'Yesterday' (MMMM, yyyy)
is: 'Í gær' (MMMM, yyyy)

[ctx: @title:group Files and folders by permissions]
en: User: %1 | Group: %2 | Others: %3
is: Notandi: %1 | Hópur: %2 | Aðrir: %3

[ctx: @title:group Interface settings]
en: Interface
is: Viðmót

[ctx: @title:group Size]
en: Big
is: Stórt

[ctx: @title:group Size]
en: Folders
is: Möppur

[ctx: @title:group Size]
en: Medium
is: Miðlungs

[ctx: @title:group Size]
en: Small
is: Lítið

[ctx: @title:menu]
en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

[ctx: @title:menu]
en: Dolphin Toolbar
is: Dolphin verkfærastika

[ctx: @title:menu]
en: Location Bar
is: Staðsetningarstika

[ctx: @title:menu]
en: Main Toolbar
is: Aðalverkfærastika

[ctx: @title:menu]
en: Selection
is: Val

[ctx: @title:menu]
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: @title:menu Create new folder, file, link, etc.]
en: Create New
is: Búa til nýtt

[ctx: @title:tab]
en: Compact
is: Þétt

[ctx: @title:tab]
en: Details
is: Ítarlegt

[ctx: @title:tab]
en: Icons
is: Tákn

[ctx: @title:tab Behavior settings]
en: Behavior
is: Hegðun

[ctx: @title:tab Confirmations settings]
en: Confirmations
is: Staðfestingar

[ctx: @title:tab Folders & Tabs settings]
en: Folders && Tabs
is: Möppur og flipar

[ctx: @title:tab General View settings]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:tab Panels settings]
en: Panels
is: Spjöld

[ctx: @title:tab Previews settings]
en: Previews
is: Forskoðanir

[ctx: @title:tab Status & Location bars settings]
en: Status && Location bars
is: Stöðu- og staðsetningarstikur

[ctx: @title:tab how file items columns are displayed]
en: Content Display
is: Birting efnis

[ctx: @title:window]
en: Applying View Properties
is: Virkja yfirlitseiginleika

[ctx: @title:window]
en: Configure
is: Grunnstilla

[ctx: @title:window]
en: Confirmation
is: Staðfesting

[ctx: @title:window]
en: Folders
is: Möppur

[ctx: @title:window]
en: How to Administrate
is: Hvernig stjórnandahlutverkið virkar

[ctx: @title:window]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @title:window]
en: Places
is: Staðir

[ctx: @title:window]
en: Risks of Acting as an Administrator
is: Áhættan við að gerast stjórnandi

[ctx: @title:window]
en: Select
is: Velja

[ctx: @title:window]
en: Unselect
is: Afvelja

[ctx: @title:window]
en: View Display Style
is: Birtingarsnið í yfirliti

[ctx: @title:window Shell terminal]
en: Terminal
is: Skjáhermir

[ctx: @title:window for text input]
en: Rename Tab
is: Endurnefna flipa

[ctx: @tooltip]
en: Stop loading
is: Stöðva hleðslu

[ctx: @tooltip]
en: The date format can be selected in settings.
is: Snið dagsetninga er hægt að velja í stillingunum.

[ctx: @tooltip]
en: The permission format can be changed in settings. Options are Symbolic, Numeric (Octal) or Combined formats
is: Snið aðgangsheimilda er hægt að velja í stillingunum. Valkostirnir eru Táknrænt, Tölulegt (Octal) eða Samsett

[ctx: Accessible description for combobox with actions of double click view background setting]
en: Action to trigger when double clicking view background
is: Aðgerð sem á að keyra þegar tvísmellt er á bakgrunn yfirlits

[ctx: Accessible description for custom command text field of double click view background setting]
en: Enter custom command to trigger when double clicking view background
is: Sláðu inn sérsniðna skipun sem keyrist þegar tvísmellt er á bakgrunn yfirlit

en: Actions for %1
is: Aðgerðir fyrir %1

en: Adding a dot to the beginning of this file's name will hide it from view.
    Do you still want to rename it?
is: Ef þú setur punkt fremst á heiti skrárinnar verður hún falin.
    Viltu samt endurnefna hana?

en: Adding a dot to the beginning of this folder's name will hide it from view.
    Do you still want to rename it?
is: Ef þú setur punkt fremst á heiti möppunnar verður hún falin.
    Viltu samt endurnefna hana?

en: Also hide files with application/x-trash mimetype
is: Fela einnig skrár með mime-gerðina application/x-trash

en: Always ask
is: Alltaf spyrja

en: Are you sure you want to open 1 item? | Are you sure you want to open %1 items?
is[0]: Ertu viss um að þú viljir opna 1 atriði?
is[1]: Ertu viss um að þú viljir opna %1 atriði?

en: Are you sure you want to open 1 terminal window? | Are you sure you want to open %1 terminal windows?
is[0]: Ertu viss um að þú viljir opna 1 skjáhermiglugga?
is[1]: Ertu viss um að þú viljir opna %1 skjáhermiglugga?

en: Ask for confirmation when closing windows with a program that is still running in the Terminal panel.
is: Biðja um staðfestingu þegar gluggum er lokað og forrit er enn í gangi á skjáhermispjaldinu.

en: Ask for confirmation when closing windows with multiple tabs.
is: Biðja um staðfestingu þegar gluggum með mörgum flipum er lokað.

en: Ask for confirmation when opening many folders at once.
is: Biðja um staðfestingu þegar margar möppur eru opnaðar í einu.

en: Ask for confirmation when opening many terminals at once.
is: Biðja um staðfestingu þegar margir skjáhermar eru opnaðir í einu.

en: Auto-Play media files
is: Spila margmiðlunarskrár sjálfkrafa

en: Automatic scrolling
is: Sjálfvirk fletting

en: Browse through archives
is: Skoða safnskrár

en: C&lose Current Tab
is: Loka núverandi f&lipa

en: Choose Natural, Case Sensitive, or Case Insensitive order of sorting the items
is: Veldu hvort röðun sé eðlileg eða háð eða óháð há- og lágstöfum við röðun atriða

en: Choose what to see on each file or folder:
is: Veldu hvað á að sjást um hverja skrá eða möppu:

en: Close the view in focus when turning off split view
is: Loka virka yfirlitinu þegar slökkt er á tvískiptu yfirliti

en: Current location changed, <filename>%1</filename> is no longer accessible.
is: Núverandi staðsetning breyttist, <filename>%1</filename> er ekki lengur tiltækt.

en: Custom Action
is: Sérsniðin aðgerð

en: Date display format
is: Dagsetningasnið

en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: Description for zoom-slider (accessibility)]
en: Sets the size of the file icons.
is: Stillir stærð tákna fyrir skrár.

en: Disk Usage Statistics - all devices
is: Talnagögn um disknotkun - öll tæki

en: Disk Usage Statistics - current device
is: Talnagögn um disknotkun - þetta tæki

en: Disk Usage Statistics - current folder
is: Talnagögn um disknotkun - þessi mappa

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: Do not show any directory size
is: Ekki sýna neina stærð fyrir möppu

en: Empties Trash to create free space
is: Tæmir rusl til að búa til laust pláss

en: Empty Recently Closed Tabs
is: Tæma nýlega lokaða flipa

en: Enabled plugins
is: Virkar tengiviðbætur

en: Enlarge Small Previews
is: Stækka smáar forskoðanir

en: Enter server URL (e.g. smb://[ip address])
is: Sláðu inn slóð á þjón (t.d. smb://[IP-tala])

en: Expandable folders
is: Útvíkkanlegar möppur

en: Filter…
is: Sía…

en: Folder is empty
is: Mappan er tóm

en: Have the startup settings been modified (internal setting not shown in the UI)
is: Hefur ræsistillingum verið breytt (innri stillingar sjást ekki í viðmótinu)

en: Hidden files shown
is: Faldar skrár sýndar

en: Hide this File?
is: Fela þessa skrá?

en: Hide this Folder?
is: Fela þessa möppu?

en: Highlight entire row
is: Áherslulita heila röð

en: Home URL
is: Heimaslóð

en: How we display the size of directories
is: Hvernig við sýnum stærð fyrir möppur

en: Icon size
is: Táknastærð

en: Install Konsole
is: Setja upp Konsole

en: Internal config version of Dolphin, mainly Used to determine whether an updated version of Dolphin is running, so as to migrate config entries that were removed/renamed ...etc
is: Innri grunnstillingarútgáfa af Dolphin, aðallega notuð til að ákvarða hvort uppfærð útgáfa af Dolphin sé í notkun svo hægt sé að flytja yfir grunnstillingaratriði sem voru fjarlægð/endurnefnd ... o.s.frv.

en: Left side padding
is: Fylling til vinstri

en: Limit folders panel to home directory if inside home
is: Takmarka möppuspjald við heimamöppu ef innan heimasvæðis

en: Loading canceled
is: Hætt við hleðslu

en: Loading…
is: Hleð inn…

en: Location
is: Staðsetning

en: Location bar:
is: Staðsetningarstika:

en: Lock the layout of the panels
is: Læsa framsetningu spjalda

en: Maximum text width index (0 means unlimited)
is: Hámarks textabreidd (0 þýðir óendanlegt)

en: Maximum textlines (0 means unlimited)
is: Hámarksfjöldi textalína (0 þýðir óendanlegt)

en: New tab name:
is: Heiti á nýjum flipa:

en: New tab will be open after last one
is: Nýr flipi opnast fyrir aftan þann síðasta

en: New windows:
is: Nýir gluggar:

en: No Apple devices found
is: Engin Apple-tæki fundust

en: No Bluetooth devices found
is: Engin Bluetooth-tæki fundust

en: No MTP-compatible devices found
is: Engin MTP-samhæfð tæki fundust

en: No files tagged with "%1"
is: Engar skrár merktar með "%1"

en: No items matching the filter
is: Engin atriði samsvara þessari síu

en: No items matching the search
is: Engin atriði samsvara þessari leit

en: No recently used items
is: Engin nýlega notuð atriði

en: No relevant network resources found
is: Engin viðeigandi nettilföng fundust

en: No shared folders found
is: Engar samnýttar möppur fundust

en: No tags
is: Engin merki

en: Open %1
is: Opna %1

en: Open in application
is: Opna í forriti

en: Permissions style format
is: Snið á stíl aðgangsheimilda

en: Place two views side by side
is: Setja tvö yfirlit hlið við hlið

en: Position of columns
is: Staðsetning dálka

en: Preview size
is: Stærð forskoðunar

en: Previews shown
is: Forskoðanir sýndar

en: Recently Closed Tabs
is: Nýlega lokaðir flipar

en: Recursive directory size limit
is: Endurkvæm stærðarmörk möppu

en: Reload
is: Endurhlaða

en: Remember open folders and tabs
is: Muna eftir opnum möppum og flipum

en: Rename single items inline
is: Endurnefna atriði í textalínu tákns

en: Renaming multiple items is always done with a dialog window.
is: Þegar endurnefna þarf mörg atriði í einu þarf alltaf að gera það í svarglugga.

en: Right side padding
is: Fylling til hægri

en: Run script
is: Keyra skriftu

en: Running Dolphin as root can be dangerous. Please be careful.
is: Að keyra Dolphin sem rótarnotandi getur verið hættulegt. Endilega farðu varlega.

en: Search
is: Leita

en: Search for %1
is: Leita að %1

en: Search for %1 in %2
is: Leita að %1 í %2

en: Search…
is: Leita…

en: Select Action
is: Velja aðgerð

en: Select Remote Charset
is: Veldu fjartengda stafatöflu

en: Select all items matching this pattern:
is: Velja alla hluti sem samsvara þessu mynstri:

en: Should an externally called folder open in a new tab in an existing Dolphin instance
is: Hvort ytri mappa eigi að opnast í nýjum flipa í fyrirliggjandi Dolphin glugga.

en: Should the URL be editable for the user
is: Hvort notandinn eigi að geta breytt slóðinni

en: Should the filter bar be shown
is: Hvort síustikan eigi að sjást

en: Should the full path be shown in the title bar
is: Hvort öll slóðin eigi að sjást í titilstiku

en: Should the full path be shown inside the location bar
is: Hvort öll slóðin eigi að sjást inni í staðsetningarstikunni

en: Should the view properties be used for all folders
is: Hvort nota eigi þessa eiginleika yfirlitsins fyrir allar möppur

en: Show &Terminal Panel
is: Sýna skjá&hermispjald

en: Show 'Add to Places' in context menu.
is: Sýna 'Bæta við Staði' í samhengisvalmynd

en: Show 'Copy Location' in context menu.
is: Sýna 'Afrita staðsetningu' í samhengisvalmynd

en: Show 'Copy To' and 'Move To' commands in context menu
is: Sýna skipanirnar 'Afrita í' og 'Færa í' í samhengisvalmynd

en: Show 'Copy to other split view' in context menu.
is: Sýna 'Afrita í aðra klofna sýn' í samhengisvalmynd.

en: Show 'Duplicate Here' in context menu.
is: Sýna 'Tvítaka hér' í samhengisvalmynd

en: Show 'Move to other split view' in context menu.
is: Sýna 'Færa í aðra klofna sýn' í samhengisvalmynd.

en: Show 'Open In Split View' in context menu.
is: Sýna 'Opna í klofinni sýn' í samhengisvalmynd.

en: Show 'Open Terminal' in context menu.
is: Sýna ''Opna skjáhermi' í samhengisvalmynd

en: Show 'Open in New Tab' and 'Open in New Tabs' in context menu.
is: Sýna 'Opna í nýjum flipa' og 'Opna í nýjum flipum' í samhengisvalmynd

en: Show 'Open in New Window' in context menu.
is: Sýna ''Opna í nýjum glugga' í samhengisvalmynd

en: Show 'Sort By' in context menu.
is: Sýna 'Raða eftir' í samhengisvalmynd

en: Show 'View Mode' in context menu.
is: Sýna 'Yfirlitssnið' í samhengisvalmynd

en: Show a bar for easy pasting after a cut or copy was done using the selection mode bottom bar.
is: Sýna stiku sem auðveldar límingu eftir að búið er að klippa eða afrita með því að nota valstillingarstikuna neðst.

en: Show item information on hover
is: Sýna upplýsingar um atriði þegar bendill er yfir

en: Show item on hover
is: Sýna atriði við yfirsvif bendils

en: Show selection toggle
is: Sýna víxlhnapp fyrir val

en: Show the content count
is: Sýna fjölda innihaldsatriða

en: Show the content size
is: Sýna stærð innihalds

en: Show zoom slider in the statusbar
is: Sýna aðdráttarsleða í stöðustiku

en: Size of icons in the Places Panel (-1 means "automatic")
is: Stærð tákna á spjaldinu Staðir (-1 þýðir "sjálfvirkt")

[ctx: Sort ascending]
en: A-Z
is: A-Ö

[ctx: Sort ascending]
en: Ascending
is: Hækkandi

[ctx: Sort ascending]
en: Lowest First
is: Lægsta fyrst

[ctx: Sort ascending]
en: Oldest First
is: Elsta fyrst

[ctx: Sort ascending]
en: Smallest First
is: Minnsta fyrst

[ctx: Sort descending]
en: Descending
is: Lækkandi

[ctx: Sort descending]
en: Highest First
is: Hæsta fyrst

[ctx: Sort descending]
en: Largest First
is: Stærsta fyrst

[ctx: Sort descending]
en: Newest First
is: Nýjasta fyrst

[ctx: Sort descending]
en: Z-A
is: Ö-A

en: Statusbar
is: Stöðustika

en: Stop
is: Stöðva

en: Terminal cannot be shown because Konsole is not installed. Please install it and then reopen the panel.
is: Ekki er hægt að opna skjáhermi því Konsole er ekki uppsett. Settu það upp og opnaðu síðan spjaldið aftur.

en: Text completion mode of the URL Navigator
is: Textaútfylling slóða í staðsetningarstiku

en: Text width index
is: Textabreidd

[ctx: Textual representation of fileitems. %1 is the number of files/folders.]
en: One Item | %1 Items
is[0]: Eitt atriði
is[1]: %1 atriði

[ctx: Textual representation of files. %1 is the number of files.]
en: One File | %1 Files
is[0]: Ein skrá
is[1]: %1 skrár

[ctx: Textual representation of five files. %1, %2, %3, %4 and %5 are names of files/folders.]
en: "%1", "%2", "%3", "%4" and "%5"
is: "%1", "%2", "%3", "%4" og "%5"

[ctx: Textual representation of folders. %1 is the number of folders.]
en: One Folder | %1 Folders
is[0]: Ein mappa
is[1]: %1 möppur

[ctx: Textual representation of four files. %1, %2, %3 and %4 are names of files/folders.]
en: "%1", "%2", "%3" and "%4"
is: "%1", "%2", "%3" og "%4"

[ctx: Textual representation of selected fileitems. %1 is the number of files/folders.]
en: One Selected Item | %1 Selected Items
is[0]: Eitt valið atriði
is[1]: %1 valin atriði

[ctx: Textual representation of selected files. %1 is the number of files.]
en: One Selected File | %1 Selected Files
is[0]: Ein valin skrá
is[1]: %1 valdar skrár

[ctx: Textual representation of selected folders. %1 is the number of folders.]
en: One Selected Folder | %1 Selected Folders
is[0]: Ein valin mappa
is[1]: %1 valdar möppur

[ctx: Textual representation of three files. %1, %2 and %3 are names of files/folders.]
en: "%1", "%2" and "%3"
is: "%1", "%2" og "%3"

[ctx: Textual representation of two files. %1 and %2 are names of files/folders.]
en: "%1" and "%2"
is: "%1" og "%2"

en: The Trash was emptied.
is: Ruslið var tæmt.

en: The program '%1' is still running in the Terminal panel. Are you sure you want to quit?
is: Forritið '%1' er enn að keyra í skjáhermispjaldinu. Ertu viss um að þú viljir hætta?

en: Timestamp since when the view properties are valid
is: Tímastimpill frá því eiginleikar yfirlits tóku gildi

en: Trash Emptied
is: Ruslið tæmt

en: Trash is empty
is: Ruslið er tómt

en: Unselect all items matching this pattern:
is: Afvelja alla hluti sem samsvara þessu mynstri...

en: Use auto-expanding folders for all view types
is: Nota sjálfvirka útvíkkun á möppum í öllum yfirlitsgerðum

en: Use system font
is: Nota kerfisleturgerð

en: Use tab for switching between right and left view
is: Nota dálklykil (TAB) til að skipta milli hægri og vinstri yfirlits

[ctx: Used as a noun, i.e. 'Here is the zoom level:']
en: Zoom:
is: Aðdráttur:

en: View options:
is: Valkostir yfirlits:

en: Warning
is: Aðvörun

en: What
is: Hvað

en: When unchecked, the opposite view will be closed. The Close icon always illustrates which view (left or right) will be closed.
is: Ef ekki er hakað hér lokast hitt yfirlitið. Lokunartáknið sýnir alltaf hvaða yfirliti (til vinstri eða hægri) verður lokað.

en: You have multiple tabs open in this window, are you sure you want to quit?
is: Þú ert með marga flipa opna í þessum glugga. Ertu viss um að þú viljir hætta?

en: You have unsaved changes. Do you want to apply the changes or discard them?
is: Þú ert með óvistaðar breytingar. Viltu vista þær eða henda þeim?

en: Zoom
is: Aðdráttur

en: Zoom To Default
is: Sjálfgefinn aðdráttur

[ctx: accessibility announcement]
en: Selection mode disabled
is: Valhamur gerður óvirkur

[ctx: accessibility announcement]
en: Selection mode enabled
is: Valhamur virkjaður

[ctx: accessible name of Dolphin's view container]
en: Location View
is: Staðsetningarsýn

[ctx: action:button]
en: Content
is: Innihald

[ctx: action:button]
en: Filename
is: Skrárheiti

[ctx: action:button]
en: From Here
is: Byrja hér

[ctx: action:button]
en: From Here (%1)
is: Byrja hér (%1)

[ctx: action:button]
en: Limit search to '%1' and its subfolders
is: Takmarka leit við '%1' og undirmöppur hennar

[ctx: action:button]
en: Save this search to quickly access it again in the future
is: Vista þessa leit til að finna hana fljótt aftur seinna meir

[ctx: action:button]
en: Search in your home directory
is: Leita í heimamöppunni þinni

[ctx: action:button]
en: Your files
is: Skrárnar þínar

[ctx: description of kuserfeedback data source provided by dolphin]
en: A subset of Dolphin settings.
is: Undirflokkur Dolphin-stillinga

[ctx: description of kuserfeedback data source provided by dolphin]
en: Count of available Network Shares
is: Fjöldi tiltækra netsameigna

[ctx: e.g. 'Show previews for [files of any size]']
en: files of any size
is: skrár af öllum stærðum

[ctx: e.g. 'Show previews for [no file]']
en: no file
is: enga skrá

en: if true we use short relative dates, if not short dates
is: ef satt notum við stuttar afstæðar dagsetningar, ef ekki stuttar dagsetningar

[ctx: name of kuserfeedback data source provided by dolphin]
en: Places
is: Staðir

[ctx: name of kuserfeedback data source provided by dolphin]
en: Settings
is: Stillingar

[ctx: option:check]
en: Also hide backup files while hiding hidden files
is: Fela einnig öryggisafritsskrár þegar faldar skrár eru faldar

[ctx: option:check]
en: Open folders during drag operations
is: Opna möppur á meðan dregið er

[ctx: option:check]
en: Rename single items inline
is: Endurnefna atriði í textalínu tákns

[ctx: option:check]
en: Turning off split view closes the view in focus
is: Þegar slökkt er á tvískiptu yfirliti lokast virka yfirlitið

[ctx: option:check split view panes]
en: Switch between views with Tab key
is: Skipta á milli yfirlita með dálklykli (TAB)

[ctx: option:radio]
en: After current tab
is: Á eftir núverandi flipa

[ctx: option:radio]
en: Alphabetical, case insensitive
is: Raða í stafrófsröð, óháð há-/lágstöfum

[ctx: option:radio]
en: Alphabetical, case sensitive
is: Raða í stafrófsröð, háð há-/lágstöfum

[ctx: option:radio]
en: At end of tab bar
is: Við enda flipastiku

[ctx: option:radio]
en: Natural
is: Venjuleg röðun

[ctx: option:radio]
en: Show no size
is: Ekki sýna neina stærð

[ctx: option:radio]
en: Show number of items
is: Sýna fjölda atriða

[ctx: option:radio]
en: Show size of contents, up to
is: Sýna stærð innihalds, allt að

[ctx: option:radio as combined style]
en: Combined (e.g. 'drwxr-xr-x (755)')
is: Samsett (t.d. 'drwxr-xr-x (755)')

[ctx: option:radio as in absolute date]
en: Absolute (e.g. '%1')
is: Algilt (t.d. '%1')

[ctx: option:radio as in relative date]
en: Relative (e.g. '%1')
is: Afstætt (t.d. '%1')

[ctx: option:radio as numeric style]
en: Numeric (Octal) (e.g. '755')
is: Tölulegt (Octal) (t.d. '755')

[ctx: option:radio as symbolic style]
en: Symbolic (e.g. 'drwxr-xr-x')
is: Táknrænt (t.d. 'drwxr-xr-x')

en: pause
is: setja á pásu

en: play
is: spila

[ctx: tooltip:status Free disk space]
en: %1 free out of %2 (%3% used)
is: %1 laust af %2 (%3% í notkun)

[ctx: used as a prefix in a spinbox showing e.g. 'Show previews for [files below 3 MiB]']
en: files below
is: skrár minni en
