kdelibs4 - en to cy translation catalogue (216 entries)

en: %1 (built against %2)
cy: %1 (adeiladwyd yn erbyn %2)

[ctx: %1 is the number of ambiguous shortcut clashes (hidden)]
en: The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcut.
    Do you want to assign an empty shortcut to this action?
    %3 | The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcuts.
    Do you want to assign an empty shortcut to these actions?
    %3
cy[0]: Mae'r byrlwybr "%2" yn amwys gyda'r byrlwybr canlynol.
    Ai ydych chi'n eisiau i arddodi byrlwybr gwag i'r gweithrediad yma?
    %3
cy[1]: Mae'r byrlwybr "%2" yn amwys gyda'r byrlwybrau canlynol.
    Ai ydych chi'n eisiau i arddodi byrlwybr gwag i'r gweithrediadau yma?
    %3

[ctx: %1 is the number of conflicts]
en: Shortcut Conflict | Shortcut Conflicts
cy[0]: Croesdynniad Byrlwybr
cy[1]: Croesdynniadau Byrlwybr

[ctx: %1 is the number of conflicts (hidden), %2 is the key sequence of the shortcut that is problematic]
en: The shortcut '%2' conflicts with the following key combination:
     | The shortcut '%2' conflicts with the following key combinations:
cy[0]: Mae'r llygatlwybr '%2' yn croesdynnu gyda'r cyfuniad bysell canlynol:
cy[1]: Mae'r llygatlwybr '%2' yn croesdynnu gyda'r cyfuniadau bysell canlynol:

[ctx: %1 is the number of shortcuts with which there is a conflict]
en: Conflict with Registered Global Shortcut | Conflict with Registered Global Shortcuts
cy[0]: Croestyniad efo Byrlwybr Eangfyd Cofrestrwyd
cy[1]: Croestyniad efo Byrlwybrau Eangfyd Cofrestrwyd

en: &Bookmarks
cy: &Tudnodau

en: &Edit
cy: &Golygu

en: &File
cy: &Ffeil

en: &Game
cy: &Gêm

en: &Go
cy: &Mynd

en: &Help
cy: &Cymorth

en: &Settings
cy: Gosod&iadau

en: &Toolbar:
cy: &Bar Offer:

en: &Tools
cy: &Offer

en: &View
cy: &Golwg

en: --- expanding spacer ---
cy: --- gofodydd ehangiedig ---

en: --- separator ---
cy: --- gwahanydd ---

en: <Merge %1>
cy: <Cyfuno %1>

en: <Merge>
cy: <Cyfuno>

en: <h2>Accelerators added (just for your info)</h2>
cy: <h2>Ychwanegwyd cyflymyddion (er eich gwybodaeth)</h2>

en: <h2>Accelerators changed</h2>
cy: <h2>Newidwyd cyflymyddion</h2>

en: <h2>Accelerators removed</h2>
cy: <h2>Gwaredwyd cyflymyddion</h2>

en: <html><b>KDE</b> is a world-wide community of software engineers, artists, writers, translators and creators who are committed to <a href="%1">Free Software</a> development. KDE produces the Plasma desktop environment, hundreds of applications, and the many software libraries that support them.<br /><br />KDE is a cooperative enterprise: no single entity controls its direction or products. Instead, we work together to achieve the common goal of building the world's finest Free Software. Everyone is welcome to <a href="%2">join and contribute</a> to KDE, including you.<br /><br />Visit <a href="%3">%3</a> for more information about the KDE community and the software we produce.</html>
cy: <html>Mae <b>KDE</b> yn gymuned eangfydol ar gyfer peiriannwyr meddalwedd, celfyddydwyr, awduron, cyfieithwyr a chrëwyr sydd yn eu hymrowyd i datblygiad <a href="%1">Meddalwedd Rhydd</a>. Mae KDE yn cynhyrchu yr amgylchiad penbwrdd Plasma, cannoedd o gymhwysiadau, a'r llawer o lyfrgelloedd meddalwedd sydd yn eu chynnal.<br/><br/>Mae KDE yn fenter cyfweithrediedig: nid oes unrhyw endid yn rheoli ei gyfeiriad neu gynhyrchiadau. Yn ei le, yr ydym ni'n cydweithio i gyflawni yr amcan cyffredinol o adeiladu y Meddalwedd Rhydd gorau yn y byd. Mae'r pawb yn eu chroesawu i <a href="%2">ymuno a chydroddi</a> i KDE, yn cynhwys chwithau.<br/><br/>Ymwelwch <a href="%3">%3</a> am fwy o wybodaeth ynglyn â'r cymuned KDE a'r meddalwedd yr ydym ni'n cynhyrchu.</html>

en: <html><font size="5">KDE - Be Free!</font></html>
cy: <html><font size="5">KDE - Byddwch Rhydd!</font></html>

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the national teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.<br /><br />If you need more information or documentation, then a visit to <a href="%2">%2</a> will provide you with what you need.</html>
cy: <html>Does dim angen i chi fod yn ddatblygwr meddalwedd i fod yn aelod o dîm KDE. Mae'n bosib ymaelodi â'r timoedd cenedlaethol sy'n cyfieithu rhyngwynebau rhaglenni.  Gallwch gyfrannu graffeg, themau, sain a dogfennaeth well. Medrwch chi ddewis!<br/><br/>Ewch i: <a href="%1">%1</a> am fwy o fanylion ynglyn â chyweithiau y medrwch gymryd rhan ynddynt.<br/><br/>Os dymunwch fwy o fanylion neu ddogfennaeth, ewch i <a href="%2">%2</a> i gael popeth sydd angen.</html>

en: <p>You chose the severity <b>Critical</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>break unrelated software on the system (or the whole system)</li><li>cause serious data loss</li><li>introduce a security hole on the system where the affected package is installed</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
cy: <p>Rydych wedi dewis y llymder <b>Hanfodol</b>.  Bwriadir y llymder yma am namau sy'n </p><ul><li>torri meddalwedd di-berthnasol ar y cysawd (neu ar y cysawd cyfan)</li><li>achosi colled difrifol o ddata</li><li>cyflwyno twll diogelwch ar y cysawd lle arsefydlwyd y pecyn dan effaith.</li></ul>
    <p>Ydy'r nam yr ydych yn ei adrodd yn achosi unrhyw un o'r niweidiau uchod?  Os nac ydy, dewiswch llymder is.  Diolch!</p>

en: <p>You chose the severity <b>Grave</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>make the package in question unusable or mostly so</li><li>cause data loss</li><li>introduce a security hole allowing access to the accounts of users who use the affected package</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
cy: <p>Rydych wedi dewis y llymder <b>Difrifol</b>. Bwriadir y llymder yma am namau sy'n </p> <ul><li>gwrthod i'r pecyn mewn cwestiwn gael ei ddefnyddio, neu bron felly</li><li>achosi colled data</li><li>cyflwyno twll diogelwch sy'n gadael cyrchu cyfrifon defnyddwyr sy'n defnyddio'r pecyn dan effaith</li></ul>
    <p>Ydy'r nam yr ydych yn ei adrodd yn achosi unrhyw un o'r niweidiau uchod? Os nac ydy, dewiswch llymder is. Diolch!</p>

en: <qt>The '%1' key combination is already used by the <b>%2</b> action.<br>Please select a different one.</qt>
cy: <qt>Mae cyfuniad bysell %1 wedi ei dyrannu yn barod i'r gweithrediad <b>%2</b>. <br>Atolwg dewiswch un arall.</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="%1">%2</a>.</qt>
cy: <qt>I gyflwyno adroddiad nam, cliciwch ar y botwm isod. Bydd hyn yn agor ffenest porydd ar <a href="%1">%2</a>.</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="https://bugs.kde.org">https://bugs.kde.org</a> where you will find a form to fill in. The information displayed above will be transferred to that server.</qt>
cy: <qt>I gyflwyno adroddiad nam, cliciwch ar y botwm isod. Bydd hyn yn agor ffenest porydd ar <a href="http://bugs.kde.org">http://bugs.kde.org</a> lle welwch ffurflen i'w llenwi. Trosglwyddir y wybodaeth a arddangosir uchod i'r gweinydd hwnnw.</qt>

[ctx: @action:button]
en: &Launch Bug Report Wizard
cy: &Cychwyn Dewin Adrodd Namau

[ctx: @action:button]
en: &Send
cy: &Anfon

[ctx: @action:button]
en: &Submit Bug Report
cy: &Cyflwyno Adroddiad Nam

[ctx: @action:button]
en: Add Fallback Language
cy: Ychwanegu Iaith Rhagosodol

[ctx: @action:button]
en: Change &Icon...
cy: Newid &Eicon...

[ctx: @action:button]
en: Change Te&xt...
cy: Newid Tes&tun...

[ctx: @action:button]
en: Configure Email...
cy: Ffurfweddu Ebost...

[ctx: @action:button]
en: Delete
cy: Dileu

[ctx: @action:button]
en: More Actions
cy: Mwy o Weithrediad

[ctx: @action:button]
en: New...
cy: Newydd...

[ctx: @action:button]
en: Reassign
cy: Ailarddodi

[ctx: @action:button]
en: Remove
cy: Tynnu ymaith

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure Shortcut...
cy: Ffurfweddu Byrlwybrau...

[ctx: @action:inmenu]
en: Export Scheme...
cy: Allforio Cynllun...

[ctx: @action:inmenu]
en: Import Scheme...
cy: Mewnforio Cynllun...

[ctx: @action:inmenu]
en: Save shortcuts to scheme
cy: Achub llygatlwybrau i gynllun

[ctx: @info:tooltip]
en: <small><font color="%1">Press <b>Shift</b> for more Info.</font></small>
cy: <small><font color="%1">Pwyswch <b>Symud (Shift)</b> ar gyfer mwy o wybodaeth.</font></small>

[ctx: @info:tooltip]
en: Adds one more language which will be used if other translations do not contain a proper translation.
cy: Ychwanegu un iaith ychwanegol fydd yn cael ei defnyddio os nad ydy'r cyfieithiadau ereill yn cynhwys cyfieithiad priodol.

[ctx: @info:tooltip]
en: Click on the button, then enter the shortcut like you would in the program.
    Example for Ctrl+A: hold the Ctrl key and press A.
cy: Cliciwch ar y botwm, wedyn mewnbynnwch y byrlwybr fel y fyddech yn y cymhwysiad.
    Er enghraifft ar gyfer Ctrl+A: cynnalwch y bysell Ctrl a phwyswch A.

[ctx: @info:tooltip]
en: Send bug report.
cy: Anfon Adroddiad Nam.

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the language which will be used if any previous languages do not contain a proper translation.
cy: Defnyddir yr iaith hon os nad ydynt unrhyw ieithoedd o'r blaen yn cynhwys cyfieithiad priodol.

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the main application language which will be used first, before any other languages.
cy: Mae'r hon yr prif iaith cymhwysiad sydd yn ei defnyddir yn gyntaf, cyn unrhyw ieithoedd eraill.

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit components's homepage
    %1
cy: Ymwelwch hafandudalen y cydran
    %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit contributor's homepage
    %1
cy: Ymwelwch tudalen hafan cydroddiwr
    %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit contributor's profile on %1
    %2
cy: Ymwelwch ystlyswyneb cydroddiwr ar %1
    %2

[ctx: @info:tooltip Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
    %1
cy: Ebost cyfrannwyr
    %1

[ctx: @info:tooltip keep short]
en: %1<br/><small><font color="%2">Press <b>Shift</b> for more.</font></small>
cy: %1<br/><small><font color="%2">Pwyswch <b>Symud (Shift)</b> ar gyfer mwy.</font></small>

[ctx: @info:whatsthis]
en: Send this bug report to %1.
cy: Anfonwch yr adroddiad nam yma i %1.

[ctx: @item:inmenu]
en: Icons Only
cy: Eiconau yn Unig

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Alongside Icons
cy: Testun wrth Ochr Eiconau

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Only
cy: Testun yn Unig

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Under Icons
cy: Testun dan Eiconau

[ctx: @item:inmenu Icon size]
en: Default
cy: Rhagosodol

[ctx: @option:check]
en: &Hide text when toolbar shows text alongside icons
cy: &Cuddio testun pan ddangos y bar offer testun ar yr ochr o'r eiconau

[ctx: @option:check]
en: Disable automatic checking
cy: &Analluogi cywiro awtomatig

[ctx: @option:radio]
en: Custom:
cy: Addasu:

[ctx: @option:radio]
en: Default:
cy: Rhagosodol:

[ctx: @title:group]
en: Se&verity
cy: Lly&mder

[ctx: @title:group]
en: Shortcut Schemes
cy: Cynlluniau Byrlwybrau

[ctx: @title:menu]
en: Show Text
cy: Dangos Testun

[ctx: @title:menu]
en: Toolbar Settings
cy: Dewislen Bar Offer

[ctx: @title:menu Game move]
en: &Move
cy: &Symud

[ctx: @title:tab]
en: &Join KDE
cy: &Ymaelodi a'r tîm KDE

[ctx: @title:tab]
en: &Report Bugs or Wishes
cy: &Adrodd Namau neu Dymuniadau

[ctx: @title:tab]
en: &Support KDE
cy: &Cefnogi KDE

[ctx: @title:tab]
en: About
cy: Ynghylch

[ctx: @title:tab]
en: Author | Authors
cy[0]: Awdur
cy[1]: Awdur

[ctx: @title:tab]
en: Components
cy: Cydranniadau

[ctx: @title:tab]
en: Thanks To
cy: Diolch i

[ctx: @title:tab]
en: Translation
cy: Cyfieithiad

[ctx: @title:tab About KDE]
en: &About
cy: &Ynghylch

[ctx: @title:window]
en: About %1
cy: Ynglyn â %1

[ctx: @title:window]
en: About KDE
cy: Ynglyn â KDE

[ctx: @title:window]
en: Ambiguous shortcut detected
cy: Synhwyrwyd byrlwybr amwys

[ctx: @title:window]
en: Application Language Changed
cy: Iaith Cymhwysiad Newidwyd

[ctx: @title:window]
en: Change Text
cy: Newid Testun

[ctx: @title:window]
en: Close Message
cy: Cau Neges

[ctx: @title:window]
en: Configure Keyboard Shortcuts
cy: Ffurfweddu Byrlwybrau Bysellfwrdd

[ctx: @title:window]
en: Configure Language
cy: Ffurfweddu Iaith

[ctx: @title:window]
en: Configure Toolbars
cy: Ffurfweddu Barrau Offer

[ctx: @title:window]
en: Conflict with Standard Application Shortcut
cy: Croestyniad efo Byrlwybr Cymhwysiad Arferol

[ctx: @title:window]
en: Dr. Klash' Accelerator Diagnosis
cy: Diagnosis Cyflymydd Dr Klash

[ctx: @title:window]
en: Export Shortcuts
cy: Allforio Byrlwybrau

[ctx: @title:window]
en: Import Shortcuts
cy: Mewnforio Byrlwybrau

[ctx: @title:window]
en: License Agreement
cy: Cytundeb Trwydded

[ctx: @title:window]
en: Name for New Scheme
cy: Enw ar gyfer Cynllun Newydd

[ctx: @title:window]
en: Shortcut conflict
cy: Croesdynniad byrlwybr

[ctx: @title:window]
en: Submit Bug Report
cy: Cyflwyno Adroddiad Nam

en: A scheme with this name already exists.
cy: Mae cynllun gyda'r un enw yn bodoli'n barod.

en: A&vailable actions:
cy: G&weithrediadau ar gael:

en: About %1
cy: Ynglyn â %1

en: Action
cy: Gweithrediad

en: Action Name
cy: Enw Gweithrediad

[ctx: Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
cy: Ebost cydroddiwr

en: ActionList: %1
cy: RhestrGweithred: %1

en: Add to Toolbar
cy: Ychwanegu i Offerfar

en: Alternate
cy: Eiledol

en: Alternate:
cy: Eiledol:

en: Ambiguous Shortcuts
cy: Byrlwybrau Amwys

en: Application Language Changed
cy: Iaith Cymhwysiad Newidwyd

en: Application:
cy: Cymhwysiad:

en: Bug report sent, thank you for your input.
cy: Wedi gyrru'r adroddiad nam, diolch am eich cymorth.

en: Change Icon
cy: Newid E&icon

en: Close and discard
    edited message?
cy: Cau a taflu'r neges
     a olygwyd?

en: Connection timed out.
cy: Mae'r cysylltiad wedi goramseru.

en: Curr&ent actions:
cy: Gweith&rediadau cyfredol:

en: Current scheme:
cy: Gweithrediadau cyfredol:

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Do you really want to delete the scheme %1?
    Note that this will not remove any system wide shortcut schemes.
cy: Ai ydych chi'n wirioneddol yn eisiau dileu y cynllun %1?
    Nodwch na fydd hyn yn dileu unrhyw gynllun llygatlwybr hollgyfundrenol.

en: Do you really want to reset all toolbars of this application to their default? The changes will be applied immediately.
cy: Ai ydych chi'n wirioneddol yn eisiau i ailosodi y barrau offer i gyd yn y cymhwysiad hwn i'w rhagosodiadau? Fe fydd y newidiadau yn eu chymhwyso yn uniongyrchol.

[ctx: Email receiver address]
en: To:
cy: I:

[ctx: Email sender address]
en: From:
cy: Oddiwrth:

en: Enabling this will fetch images from an online location
cy: Fe fydd galluogi hyn yn cyrchu delwau oddiwrth lleoliad arlein

en: Enter the text (in English if possible) that you wish to submit for the bug report.
    If you press "Send", a mail message will be sent to the maintainer of this program.
cy: Mewnosodwch y testun (mewn Saesneg os yn bosib) y dymunwch yrru ynglyn â'r adroddiad nam.
    Os gwthiwch "Anfon", anfonir neges ebost i ofalwr y rhaglen yma.

en: Error connecting to server.
cy: Gwall wrth cysylltu i weinydd.

en: Error saving the shortcut scheme.
cy: Gwall yn achub y cynllyn llygatlwybr.

en: Fallback language:
cy: Iaith rhagosodol:

en: Filter
cy: Hidl

en: Find Action…
cy: Canfod Gweithrediad…

en: Global
cy: Hollfydol

en: Global Alternate
cy: Eiledolyn Hollfydol

en: Global alternate:
cy: Eiledolyn Hollfydol:

en: Global:
cy: Hollfydol:

en: Here you can see a list of key bindings, i.e. associations between actions (e.g. 'Copy') shown in the left column and keys or combination of keys (e.g. Ctrl+V) shown in the right column.
cy: Gwelir yma rhestr o rhwymiadau bysell, h.y. cysylltiadau rhwng gweithrediadau (e.e.'Copi') sy'n ymddangos yn y golofn chwith a bysellau neu cyfuniad o fysellau (e.e. Ctrl+V) sy'n ymddangos yn y golofn dde.

en: Huge (%1x%2)
cy: Enfawr (%1x%2)

en: Icon Size
cy: Maint Eicon

en: Icon te&xt:
cy: Testun e&icon:

en: KDE Frameworks
cy: Fframweithiau KDE

en: Large (%1x%2)
cy: Mawr (%1x%2)

en: License: %1
cy: Trwydded: %1

en: Lock Toolbar Positions
cy: Safleoedd Offerfar Cloi

en: Main Toolbar
cy: Prif Far Offer

en: Main:
cy: Prifan:

en: Manage &Schemes
cy: Rheoli &Cynlluniau

en: Medium (%1x%2)
cy: Canol (%1x%2)

en: Mouse Button Gesture
cy: Amneidiad Botwm Llygoden

en: Mouse Shape Gesture
cy: Amneidiad Ffurf Llygoden

en: Name for new scheme:
cy: Enw ar gyfer cynllun newydd:

en: New Scheme
cy: Cynllun Newydd

en: New Text
cy: Testun Newydd

[ctx: No shortcut defined]
en: None
cy: Diddim

en: No text
cy: Dim testun

en: Not connected.
cy: Nid cysylltwyd.

en: OS:
cy: SG:

en: Old Text
cy: Testun Hen

en: Please choose the language which should be used for this application:
cy: Atolwg dewiswch yr iaith y dylai yn ei defnyddio ar gyfer y cymhywsiad hwn:

en: Primary language:
cy: Iaith cyntefig:

en: Redo
cy: Ail-wneud

[ctx: Reference to email address]
en: Please report bugs to %1.
cy: Atolwg adroddwch namau i %1.

[ctx: Reference to website]
en: Please use %1 to report bugs.
cy: Atolwg defnyddiwch %1 i adroddi namau.

en: Reserved Shortcut
cy: Byrlwybr Argadwyd

en: Reset
cy: Ail-osod

en: Reset Toolbars
cy: Ailosod Barrau Offer

en: S&ubject:
cy: &Pwnc:

en: Search interactively for shortcut names (e.g. Copy) or combination of keys (e.g. Ctrl+C) by typing them here.
cy: Chwilio yn rhyngweithiol ar gyfer enwau byrlwybrau (e.e. Copïo) neu cyfuniad o fysellau (e.e. Ctrl+C) gan eu teipio yma.

en: Sends a bug report by email.
cy: Anfon adroddiad nam trwy ebost.

en: Server said: "%1"
cy: Gweinydd a ddywedodd: "%1"

en: Shortcut
cy: Byrlwybr

en: Shortcut '%1' for action '%2'
cy: Byrlwybr '%1' am weithrediad '%2'

en: Shortcut '%1' in Application '%2' for action '%3'
cy: Byrlwybr '%1' yn Cymhwysiad '%2' am weithrediad '%3'

en: Shortcut scheme successfully saved.
cy: Fe achubwyd y cynllun llygatlwybr yn llwydiannus.

en: Shortcuts
cy: Byrlwybrau

en: Shortcuts (*.shortcuts)
cy: Byrlwybrau (*.shortcuts)

en: Show author photos
cy: Dangos gwybodaeth awdur

en: Small (%1x%2)
cy: Bach (%1x%2)

en: Submit Bug Report
cy: Cyflwyno Adroddiad Nam

en: Text Position
cy: Lleoliad Testun

en: The '%1' key combination is also used for the standard action "%2" that some applications use.
    Do you really want to use it as a global shortcut as well?
cy: Mae cyfuniad bysell '%1' wedi ei dyrannu yn barod i'r weithred safonol "%2" defnyddiwyd gyda rhai o'r cymhwysiadau.
    Ydych eisiau ei ail-neilltuo fel lygatlwybr hollfydol yn gystal?

en: The <em>%1</em> windowing system
cy: Y <em>%1</em> cyfundrefn ffenestru

en: The F12 key is reserved on Windows, so cannot be used for a global shortcut.
    Please choose another one.
cy: Mae'r bysell F12 wedi'i argadwyd ar Ffenestri, fel na aller ei ddefnyddio am lygatlwybr hollfydol.
    Atolwg argadwch un arall.

en: The application for which you wish to submit a bug report - if incorrect, please use the Report Bug menu item of the correct application
cy: Y cymhwysiad a ddymunir cyflwyno adroddiad nam amdano - os yn anghywir, defnyddiwch yr eitem dewislen Adrodd Nam o'r rhaglen cywir

en: The current shortcut scheme is modified. Save before switching to the new one?
cy: Mae'r llygatlwybr cyfredol wedi'i amnewidwyd. Ai achub cyn warodennu i'r un newydd?

en: The email address this bug report is sent to.
cy: Y gyfeiriad ebost a anfonir yr adroddiad nam yma iddi.

en: The email address to send the bug report to.
cy: Y gyfeiriad ebost a anfonir yr adroddiad nam yma iddi.

en: The key sequence '%1' is ambiguous. Use 'Configure Keyboard Shortcuts'
    from the 'Settings' menu to solve the ambiguity.
    No action will be triggered.
cy: Mae'r dilyniad bysell '%1' yn amwys. Defnyddiwch 'Ffurfweddu Byrlwybrau Bysellfwrdd'
    oddiwrth y dewislen 'Gosodiadau' i ddatrys yr amwyster.
    Ni fydd unrhyw weithrediad yn cael ei ysbardunwyd.

en: The language for this application has been changed. The change will take effect the next time the application is started.
cy: Mae'r iaith y cymhwysiad hwn wedi cael ei newid. Fe fydd y newid yn cymryd effaith y tro nesaf y mae'r cymhwysiad yn cael ei ddechreu.

[ctx: The second arg is 'kde-cli-tools' which is the package that contains kcmshell5 (the first arg)]
en: Could not find <application>%1</application> executable (usually it's part of the "%2" package).
cy: Ni ellir canfod gweithrediadwyolyn <application>%1</application> (yn arferol y mae e'n rhanbarth o'r pecyn "%2").

en: The subject line of the email.
cy: Y linell pwnc o'r ebost.

en: The version of this application - please make sure that no newer version is available before sending a bug report
cy: Fersiwn y cymhwysiad yma - sicrhewch nad oes fersiwn newyddach ar gael cyn anfon adroddiad nam

en: There are two actions (%1, %2) that want to use the same shortcut (%3). This is most probably a bug. Please report it in <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>
cy: Mae yna'n ddau gweithrediad (%1, %2) sydd yn eisiau defnyddio yr un llygatlwybr (%3). Mae'r hyn yn debycaf gwall. Atolwg adroddwch fe yn <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>

en: This element will be replaced with all the elements of an embedded component.
cy: Amnewidir yr elfen yma gan yr elfennau i gyd sy'n biau i gydran mewnol.

en: This is a dynamic list of actions. You can move it, but if you remove it you will not be able to re-add it.
cy: Rhestr ddinamig o weithrediadau yw hon. Cewch ei symud, ond ar ôl ei diddymu na chewch ei ail-ychwanegu.

en: Time out waiting for server interaction.
cy: Amseru maes yn aros am ryngweithrediad y gweinydd.

[ctx: Toolbar orientation]
en: Orientation
cy: Gogwydd

en: Toolbars Shown
cy: Offerfarrau Ardangoswyd

en: Unable to send the bug report.
    Please submit a bug report manually....
    See https://bugs.kde.org/ for instructions.
cy: Methu gyrru'r adroddiad nam.
    Anfonwch adroddiad nam â llaw ...
    Gweler http://bugs.kde.org am fanylion.

en: Undo
cy: Dad-wneud

en: Version %1
cy: Fersiwn %1

[ctx: Version version-number]
en: Version %1
cy: Fersiwn %1

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: Visit component's homepage
cy: Ymwelwch hafandudalen y cydran

en: Visit contributor's homepage
cy: Ymwelwch tudalen hafan cydroddiwr

[ctx: What the user inputs now will be taken as the new shortcut]
en: Input
cy: Mewnbwn

en: You must specify both a subject and a description before the report can be sent.
cy: Mae'n rhaid penodi pwnc a disgrifiad hefyd cyn anfonir yr adroddiad.

en: Your email address. If incorrect, use the Configure Email button to change it
cy: Eich cyfeiriad ebost. Os bo'n anghywir, defnyddiwch y botwm Ffurfweddu Ebost i'w newid

[ctx: bug severity]
en: Critical
cy: Critigol

[ctx: bug severity]
en: Grave
cy: Peryglus

[ctx: bug severity]
en: Normal
cy: Arferol

[ctx: bug severity]
en: Translation
cy: Cyfieithiad

[ctx: bug severity]
en: Wishlist
cy: Rhestr dymuniadau

[ctx: header for an applications shortcut list]
en: Shortcuts for %1
cy: Byrlwybrau ar gyfer %1

en: no version set (programmer error)
cy: dim fersiwn eto (nam gan y rhaglennwr)

[ctx: toolbar position string]
en: Bottom
cy: Gwaelod

[ctx: toolbar position string]
en: Left
cy: Chwith

[ctx: toolbar position string]
en: Right
cy: De

[ctx: toolbar position string]
en: Top
cy: Brig
